Mình đã đi phẫu thuật độn cằm - chuyện bây giờ mới kể

Mình đã đi phẫu thuật độn cằm - chuyện bây giờ mới kể

Chia sẻ trang này

1. minhhang129

minhhang129 New Member

• 25 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

• 3,724 Lượt xem

• 5 Lượt trả lời

Thực ra, mình thực hiện phẫu thuật độn cằm được 1 thời gian rồi. Đợt đó là mình được nhận Voucher miễn phí 100% sử dụng dịch vụ thẩm mỹ miễn phí. Nhưng hôm nay mình mới vào diễn đàn viết review kết quả độn cằm.

Đợt đó mình đi dự hội thảo bên KN, may mắn đc phiếu Voucher miễn phí 100% làm dịch vụ. Nhưng mình vẫn còn lăn tăn lắm. suy nghĩ đắn đo, làm miễn phí thì thích thật nhưng chỉ sợ làm mà xấu đi,ko ra gì thì khổ. Đắn đo nên mình gặp bác sỹ để tư vấn xem sao. Bác sỹ kêu mình cằm hơi ngắn, thiếu cả 2 chiều trước sau và trên dưới. Nếu nhìn thẳng từ phía trước thì cằm của mình ngắn gây mất sự thanh tú. Còn khi nhìn ngang thì cằm hơi bị lẹm. Mình thấy đúng thật. Bác sỹ bảo nên độn cằm V line để khắc phục chiếc cằm xấu của mình.

Sau lần tư vấn, mình lại máu me muốn làm luôn. Bác sỹ cũng giải thích qua cho mình quy trình phẫu thuật độn cằm, bla bla các kiểu. Nhưng túm lại là bsy sẽ tiến hành tính toán, đo vẽ chính xác vật liệu độn cằm sao cho phù hợp với dáng cằm của mình.

Mình nói thế này cho mọi người dễ hình dung nha: Sau bước đo vẽ, bác sỹ sẽ tạo một đường mổ nằm ờ niêm mạc môi dưới, tạo 1 đường nhỏ để đưa chất liệu đã chuẩn bị trước đó vào trong khoang chứa. Rồi đóng vết mổ lại. Nghe kể thì đơn giản thế thôi nhưng mà làm cũng phải mất 40 phút đó ah. Sau khi làm xong, mình ko hề có cảm giác đau đớn gì, thấy bình thường. Nhưng mỗi tội nói hơi khó khăn vì thuốc tê chưa tan. Nhất là bsy bảo phải băng ép trong 1 ngày với phải chườm đá lạnh 2-3 ngày để giảm sưng với bầm tím sau khi phẫu thuật.

Lúc đó hồi hộp ko biết kết quả độn cằm xấu đẹp thế nào. Thôi, có gì mai mình sẽ lên review tiếp chuỗi ngày sau đó + show ảnh sau khi độn cằm lên cho mọi người nghía ạ. Giờ mình bận xíu.:):):)

Mi Vân thích bài này.

2. Mi Vân

Mi Vân Member

• 94 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

hu. e cũng đang muốn đi phẫu thuật độn cằm nhưng nghe nói chi phí độn cằm cũng đắt lắm. đc làm miễn phí thích c nhỉ.
    hóng chị show ảnh xem thía nào, có đẹp ko.

3. minhhang129

minhhang129 New Member

• 25 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Ảnh mình trước khi PTTM độn cằm với hiện tại nha.
    mọi ng thấy oki ko ah?

Summer PB thích bài này.

4. Mi Vân

Mi Vân Member

• 94 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

5. Summer PB

Summer PB New Member

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị ơi, em định làm ở Kangnam nè. Cho em xem hình với. Nghe nói bác sĩ ở đó làm đẹp lắm

6. Summer PB

Summer PB New Member

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhìn mặt thanh tú hơn nhiều c ơi!