Mình mới trị sẹo ở thẩm mỹ viện các bạn ạ

Mình mới trị sẹo ở thẩm mỹ viện các bạn ạ

Chia sẻ trang này

1. Tuyết béo mẹ Shin

Tuyết béo mẹ Shin New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 6,801 Lượt xem

• 6 Lượt trả lời

Lần trước thấy các chị bàn bạc về chuyện trị sẹo ở thẩm mỹ viện nên hôm nay dù khá là bận nhưng mình vẫn lên đây chia sẻ đôi điều.

Mặt mình nhiều sẹo nhỏ 2 bên má. Một số vết sẹo to lâu năm nữa. Mình trị sẹo ở thẩm mỹ viện Young spa and clinic trên đường 3/2 í.8 lần 4tr2,mua đầu kim thêm 420k. Mỗi lần thì mua tinh chất tái tạo da 500k nữa chỉ sử dụng trong 1 tuần 10 ngày trong thời gian da lành thôi.

Coi như 4tr6,mỗi tháng tốn thêm 500k. Hôm nay là ngày thứ 6,da mình lành khô lại hết oy, bong nhìu vảy liti,sờ mặt rám lắm.Mà nó bong ra ,một số vết thâm cũng mờ hơn chút,một số chỗ sáng hơn. Da mình bi thâm sạm do mụn và nằng nữa,mụn ẩn liti dưới da vẫn có vì nó dai dẳng quá cứ hết lại lên nên mình quýêt định trị sẹo lun. Mà mọi ng làm thì da phải sạch mụn hoặc lấy mụn ra nhé.Không thì da bị châm kết hợp thêm đống mụn giữ không kĩ dễ gây viêm lắm í.

Mụn nước li ti.Mấy ngày đầu nên giữ khô ráo. Nó tiết dầu hay gì đó bóng nhẩy thì lấy bông chấm nhẹ cho khô.Cứ làm mặt ướt át dễ có mụn nước titi.Như mình qua ngày hôm sau do da chưa lành mà bôi cái tinh chất nó có độ ẩm thêm da có 1 số mụn liti nên nó xuất hiện một số mụn mủ bé lắm,như đầu kim thôi.nhưng mình khẩy nó ra.lấy bông chấm giữ thật khô.thì nó hết xuất hiện.

Sang ngày thứ 3 thì nó kéo da lại và khô ráo.trộm vía. Thâm thấy tiến triển,sẹo thì mới có 1 lần và chưa dc tuần nên chưa thấy tiến triển.Nhưng như vậy mình cũng mừng oy.Để xem có khác biệt gì khơng từ từ mình sẽ review về chuyện trị mụn tại Thẩm mỹ viện cho các bạn tiếp nhé.Con gái có cái mặt tiền mà chi chít khuyết điểm thì khổ tâm lắm.

Xem thêm:

hot-1 (1).gif Chia sẻ cách trị sẹo lõm trên mặt
    hot-1 (1).gif Cách chữa sẹo lõm trên mặt từ thiên nhiên

Các file đính kèm:

2. phamhanh339

phamhanh339 New Member

• 5 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

thấy cái chi phí cũng chóng mặt nhỉ
    bên 3/2 mình cũng thấy có TMV Ngọc Dung làm cũng được lắm đó bạn
    da mình bị sẹo rỗ do hoi lớp 10 và 11 bị tung xe, uong thuoc tây nhieu qua the la cơ đia thay doi, ta nói mụn thi nhau nổi lên thấy thương, 2 bên má thâm và rỗ...cái mặt tiền ta nói banh chành
    bi giờ thì yêu đời hơn rồi :)

phamnhu064 and nguyenngoclinh like this.

3. nguyenngoclinh

nguyenngoclinh New Member

• 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

TMV nhiều quá không chọn nào tốt chi phí vừa phải.

phamhanh339 thích bài này.

4. phamhanh339

phamhanh339 New Member

• 5 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

ban đầu mình cũng lăn tăn suy nghĩ như bạn ah. cũng lên diễn đàn, cũng tìm hiểu đủ kiểu, rồi cũng đi tư vấn ở nhiều nơi. Cái dòng mà chưa làm bao giờ thì càng sợ. Sợ nhất là tiền mất tật mang
    thế là mấy chị trong công ty giới thiệu mình đến chỗ này, đánh liều luôn...mình đến tưu vấn thấy ng ta cũng thiệt tình, cũng thấy ổn ổn, giá cũng ok nên qd làm đó bạn.
    với lại làm đẹp đâu phải ngày 1 ngày 2, mình cố gắng kiên trì, bi giờ thì tự tin hẳn, con gái mà người ta bảo nhất dáng nhì da - da đẹp thì tự dưng suy nghĩ và con ng mình cũng thay đổi..hehe

phamnhu064 thích bài này.

5. nguyenngoclinh

nguyenngoclinh New Member

• 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

chỗ nào thế bạn?

phamhanh339 thích bài này.

6. phamhanh339

phamhanh339 New Member

• 5 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Uhm, mình làm bên TMV Ngọc DUng, cũng trên đường 3/2 bạn nhé, chỗ này mình thấy khách đông lắm, muốn lẹ thì bạn hẹn trước cho khỏe, ko vao lại đợi nữa :)

7. Ranconvuive

Ranconvuive New Member

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chỗ nào cũng thấy bạn vào PR cho Ngọc Dung nhỉ.