Chia sẻ kinh nghiệm trị sẹo rỗ lâu năm của mình

Mình thành công trong việc trị sẹo rỗ lâu năm rồi nè

Chia sẻ trang này

1. lovelove

lovelove Active Member

• 567 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

• 27,172 Lượt xem

• 11 Lượt trả lời

Hồi học sinh mặt mình nhiều mụn lắm, bọn bạn toàn gọi mình là "mặt mụn" mà. :( Hậu quả của việc đó là lên đại học mặt mình bị rỗ chằng rỗ chịt, trị sẹo rỗ bao năm cũng không khỏi, nhìn cứ lấm tấm những vết sẹo mụn trông xấu lắm. :(

Hồi đó mình cũng dùng kem trị sẹo rỗ nhưng chả đỡ gì cả, mà mụn thỉnh thoảng vẫn mọc lên nữa. Năm cuối đại học mình đến nhà người quen thấy bà chị dùng hành tây trị sẹo rỗ ở mặt như mình, bà ấy nói cũng tốt nên mình cũng dùng thử. Không ngờ lại có tác dụng cả nhà ạ. :D Mình dùng một thời gian thì thấy trứng cá không mọc nữa, da có vẻ nhẵn hơn, thế nên rất có hứng thú, mình tích cực dùng trong 2 năm liền cho đến tận khi đi làm, giờ da mặt mình nhẵn mịn rồi. Tất nhiên không thể bằng được da mặt các bạn không bị mụn trứng cá nhưng so với mặt mình hồi sinh viên thì khác nhiều lắm. ^_^ Bạn bè gặp lại mình còn không ngờ cơ mà. :v

Cách trị sẹo rỗ đây nè, mình bỏ bớt lớp hành bên ngoài đi, lấy phần bên trong thôi, sau đó xay nhuyễn và trộn với dầu ô liu. Mình toàn dùng máy xay sinh tố cho nhàn thôi, dầu ô liu thì mua ở Big C nhiều lắm.

Sau đó có thể bôi trực tiếp lên mặt nhé, như vậy cũng có tác dụng luôn đấy. Thực ra các bạn nên trộn thêm mật ong rồi cho vào lò vi sóng đun nóng, để nguội rồi mới bôi nhưng đôi khi mình lười, chỉ trộn mỗi hành tây với dầu ô liu thôi. :p

Dùng liên tục trong mấy tháng thấy hiệu quả nhiều lắm các bạn ạ. :D Thực ra lúc đầu có thể hơi nản và chán, nhưng sau một thời gian thấy có tác dụng là các bạn sẽ không thấy chán nữa đâu mà hăng hái làm lắm đấy. :)) Kinh nghiệm của mình rồi mà, có thế thì mình mới áp dụng được liên tục trong 2 năm chứ.

Có bạn nào bị sẹo rỗ do mụn trứng cá như mình không? Thử cách làm như mình đi, biết đâu lại khỏi thì sao. :D

Xem thêm:

>> Cách làm mờ sẹo lồi lâu năm
    >> Trị sẹo rỗ ở đâu tốt nhất?

2. kimchixv

kimchixv Member

• 33 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

không biết cách của bạn có trị sẹo rỗ lâu năm được không nhỉ? sẹo rỗ mớ hình thành dễ trị hơn những vết sẹo rỗ lâu năm ấy

3. dungtran92

dungtran92 Active Member

• 235 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

chắc cũng được đó nhưng mà sẽ mất khá nhiều thời gian của bạn đó nha. Mình từ dùng kem trị sẹo rỗ, rồi thuốc uống đủ cả cũng không ăn thua :( sau phải đi thẩm mỹ trị sẹo lồi mới ăn thua đó.

4. mrzero333

mrzero333 New Member

• 7 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bạn cho hỏi bạn bị sẹo lâu chưa, mak bạn đăp lên măt mấy lần một ngày vậy, có bị ăn nắng hk bạn? Mình có cô bạn làm mờ sẹo lâu năm mài mãi không khỏi nè.

5. Nought

Nought New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dạ .__. cho em hỏi là mình đắp lên mặt một ngày bao nhiêu lần với một tuần bao nhiêu lần ạ ? ^^

6. LoveSlave

LoveSlave New Member

• 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

7. Ngô Thị Son

Ngô Thị Son Member

• 78 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

trị sẹo rỗ lâu năm như cách của chủ thớt chắc phải kiên trì 1 năm mới đỡ, nhưng mùi hành tây hăng lên mũi với mắt như thế thì làm sao mà chịu được chứ:(:(

8. Anh Tùng

Anh Tùng Member

• 56 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em về nhà thử xát hành tây rồi,e không đắp cả bã lên như chủ top nói mà em lọc lấy nước rồi bôi liên tục lên da, nhắm mắt nhưng vẫn thấy khó chịu chủ top ơi, cứ như ai đánh mình nên khóc ý. Làm cách này không biết có kiên trì 1 tuần được không chứ đừng nói là vài tháng đến 1 năm

9. langthamminhanh

langthamminhanh New Member

• 27 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Bạn thật là kiên trì, 2 năm liền. ngưỡng mộ quá.

10. rain94

rain94 New Member

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Anh Tùng, không biết bây giờ bạn đã trị đỡ được sẹo rỗ chưa vậy, mình là nam cũng đang đau đầu về sẹo đây, mong tin bạn!

11. hangminh

hangminh New Member

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

trả lời tiếp đi ạ, sao ko ai trl nữa v ? mình bị sẹo lõm rất là mong tin mn

12. Gigi

Gigi Active Member

• 537 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Sẹo lõm tớ nghĩ bạn nên tham khảo pp lăn kim xem sao. Hoặc cấy da siêu vi điểm.

Chủ đề của tuần