Dùng kem trị sẹo lõm trị bỏng bô xe máy hiệu quả tuyệt vời

Mình trị sẹo lõm bằng kem trị sẹo Contractubex rất ok cả nhà ah

Chia sẻ trang này

1. Gigi

Gigi Active Member

• 537 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

• 15,217 Lượt xem

• 2 Lượt trả lời

Chào mọi người!

Mình vừa dùng kem trị sẹo lõm Contractubex và vết bỏng của mình đã liền da rùi đấy, nhìn vết đó gần như không thấy dấu vết gì của sẹo luôn. ^^ Hài lòng lắm.

Sự thể là như vầy nè:

Cách đây tầm 2 tháng mình bị bỏng ống bô xe máy khi hí hoáy lôi xe của mình ra ở bãi xe của Big C, lúc đó không để ý nên bắp chân chạm vào ống bô xe của cái Dream ngay cạnh. :( Giật này mình, đau gần chết các bạn ạ. Chỗ bắp chân của mình ửng đỏ luôn. Ông người yêu đứng gần đó chỉ thổi thổi 1 tí chứ chả ra mặt gì lo lắng cả. Lúc đầu nghĩ chắc không sao nhưng hôm sau da chỗ đó phồng rộp lên mình mới thấy sợ và lo sẽ bị sẹo. Chân mình đã không được đẹp, giờ thêm vết sẹo ở bắp chân thì chắc không bao giờ dám mặc váy ra đường mất. :(

Mình đem chuyện này than thở với mọi người cùng công ty, các bà các chị phòng mình kêu đó là chuyện thường ở huyện, bảo mua ngay COntractubex về bôi. Ừ thì mua về bôi, ra hiệu thuốc mua hơi choáng váng vì 1 tuýp gần 200k liền. hix. Trong lòng thấy xót tiền mà không biết loại kem trị sẹo lõm này có khỏi không nữa. Thấy tuýp bé tí, mình nghĩ chắc phải bôi nhiều nên mua 2 tuýp liền. :v Lòng xót tiền nhưng nghĩ đến việc mất đôi chân đẹp và việc không được mặc váy nên mình vẫn mua. :D

Mua về thì phải bôi thôi, bôi xong cũng thấy đỡ rát hơn, vài ngày sau thì cũng thấy đỡ đỡ hơn nhiều. Vết rộp ở bắp chân khô đi và bắt đầu bong ra, tầm 1 tuần bong hẳn thì thấy vẫn còn 1 khoanh tròn trên da có màu hơi khác. Mình kiên trì bôi trong 1 tháng liên tục thì gần như hết hẳn mọi người ạ. :D Kem trị sẹo lõm này hay ghê, thế mà trước giờ mình không biết đấy, làm mấy lần bị sẹo ở tay và mấy chỗ nữa mình không biết mua về dùng, cứ cố bôi nghệ với đắp các hợp chất tự nhiên gì đó mà trên mạng hay bầy nên chả thấy hết gì cả.

Hiện giờ chỗ bắp chân của mình trông đẹp như cũ rùi, nhìn kỹ thì mới thấy cái vòng mờ mờ do bỏng bô xe máy, nói chung mặc váy thì chả ai nhìn ra cả. :D Công sức 1 tháng kiên trì cũng có kết quả, 1 tháng đó mình ko đc mặc quần dài đó, đi đâu cũng phải mặc váy vì đang bôi kem trị sẹo lõm nên không được để quần cọ vào được.

Không biết có bạn nào bị như mình chưa? :D Nếu bị thì thử dùng thuốc như mình vừa dùng xem sao. ^^ Mình dùng thấy hay lắm nên post lên cho mọi người cùng đọc. :D À, mình còn mấy vết sẹo lâu ngày nữa, mình cũng định dùng Contractubex bôi nhưng thấy không có kết quả, không biết nên dùng loại kem nào bôi thì hết được mấy vết sẹo đó các bạn nhỉ? Chia sẻ đi mọi người ơi để chúng ta cùng biết. :D

Mình hơi dốt văn nên viết hơi loằng ngoằng, ai không hiểu thì ... cố đọc lại để hiểu và thông cảm cho mình nha. :">

2. ThaiPhuong

ThaiPhuong Active Member

• 507 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Bỏng bô xe máy thì đơn giản ấy mà, nhiều loại kem trị sẹo trị đc, ko cứ phải Contractubex

3. phuongchi90

phuongchi90 Active Member

• 139 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Đương nhiên là trên thị trường thì la liệt kem trị sẹo nhưng em thấy Contractubex vẫn đáng đồng tiền bát gạo nhất :)

: kem tri seo