Xin tư vấn cách trị mụn trứng cá mủ như thế nào hiệu quả các chị em ơi

Mọi người cho hỏi, mụn trứng cá mủ thì trị thế nào nhỉ?

Chia sẻ trang này

1. Phi Linh

Phi Linh New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 6,147 Lượt xem

• 14 Lượt trả lời

Cho mình hỏi trị mụn mủ như thế nào.Mình bị mụn trứng cá mà nó có dạng mủ cơ, chứ không phải mụn trứng cá có nhân như bình thường. :( Mỗi cái mụn lại có 1 chút mủ trong đó, khi chưa chín thì nặn rất đau mà cũng ko khỏi, chín rồi thì ra nhiều mủ nhìn kinh lắm. Không biết mụn trứng cá mủ như thế này thì trị như thế nào nhỉ?

Có bạn nào biết cách trị không tư vấn cho mình với. Mình xin chân thành cảm ơn và hậu tạ.

2. Oanh Oanh

Oanh Oanh Member

• 249 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Bạn thử mấy cách từ thiên nhiên trước như dùng chanh, cà rốt... nếu ko khỏi nữa thì nên đến thẩm mỹ viện nhé

3. vivy

vivy Member

• 60 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

bạn ơi, nếu bạn bị mụn mủ thì thử tham khảo cách chữa mụn mủ ở đây xem, thấy chị em đánh giá cũng ok bạn ah.

4. KIMHIEN

KIMHIEN Member

• 61 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

mụn trứng cá mủ nguy hiểm phết đấy chứ không đơn giản đâu nên chị em phải cẩn thận trong cách chữa trị nhé

5. phuonghoang

phuonghoang Member

• 91 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

cũng đơn giản thôi nếu bạn muốn trị mụn trứng cá mủ thì lấy lá mồng tơi giã nát ra rồi đắp lên vùng mụn nhé, 1 ngày lên đắp 1-2 lần

6. mẹ bé shin

mẹ bé shin Member

• 189 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mụn trứng cá mủ là dạng viêm rồi chị chủ thớt ạ, nên đi khám rồi thuốc thang đi không lại "rửa mặt bằng tăm" bh là nguy đó chị.

7. gianghaianh

gianghaianh Member

• 90 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

lâu lâu ko vào diễn đàn , em quảng cáo tí tí cho zui .
    nhiều bạn bảo , thẩm mĩ viện or spa bây giờ trị mụn , nhất là mụn mủ ko có giá 5tr trở xuống . toàn 5 đến 10tr ko ? Xin thưa , vì mọi người chưa biết đến nhà em :)
    Thuốc nhà e là bằng thuốc bắc gia truyền(bằng thuốc nước và mặt nạ đắp mặt /nói không vs kem trộn nhé) + các sản phẩm điều trị của các viện da liễu tại Pháp và Hàn , Nhật. nhà em trị mụn đối vs các ca mụn nhẹ tầm 4,5 buổi , mụn hơi nặng tầm 10-12b , và mụn siêu nặng thì tầm 15-20 buổi.mụn nặng lắm nhà em thì tầm 5tr.
    giá cho các buổi mụn nhẹ là 200k nộp 10 buổi là 170k , cho mụn nặng là 250k , nộp 10 buổi là 210k . cộng thêm tiền thuốc cho cả liệu trình 800k . Nhà e đến làm , có thể làm buổi nào tính tiền buổi ấy , nên có những khách hàng mụn hơi nặng , nhưng chữa hợp thuốc nhanh , nên có khi 7,8 buổi đã hết rồi , thì số tiền chi phí mà khách hàng bỏ ra đã giảm nhiều rồi . Hình ảnh mọi người xem là cậu bé chữa trong 2 tháng nhé. Em ko có thời gian onl mấy , mọi người muốn tìm hiểu thông tin xem em nói có đúng ko thì có thể ghé qua fb Hải Anh Trị Mụn hoặc page : Spa Hải Anh Trị Mụn - Nối Mi
    địa chỉ : cơ sở 1 : phòng 2404 tầng 24 tòa Licogi 13 , 164 Khuất Duy Tiến , Thanh Xuân, Hà Nội
    đt : 0911446282 / 0975150010
    Cơ sở 2 : số 79 Cù Chính Lan , phố Nhật Tân , Tân Thành, Ninh Bình . Dt : 0912740625

Các file đính kèm:

8. Ngọc Hằng

Ngọc Hằng Member

• 139 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đó là mụn tuổi dậy thì. :v Nếu không dùng các biện pháp thích hợp điều trị thì rất dễ để lại sẹo, nguy hiểm ra phết. Chẳng nhẽ tuổi trẻ đã phải trị mụn trứng cá ở tmv sao? :(

9. soc1117

soc1117 Member

• 48 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dùg các sp tự nhiên trc đã,dù sao cg an toàn.chứ đã bị vậy rồi mà dùg lih tih cókhi k khỏi còn nặng hơn.tmv thì k fải ai cg có đk để đi mà

10. ToanTiTo

ToanTiTo New Member

• 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đang định đi chữa bằng đông y nè, ở chỗ bs Nguyễn Hường đó b ạ, thấy mn ai cũng khen c ấy chữa tốt và an toàn, hay tớ vs cậu đi chữa đó xem đi

11. nguyenxuan

nguyenxuan New Member

• 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chuẩn đó b ạ, chữa đấy là ok nhất rồi nha

12. trankimchi2

trankimchi2 Member

• 35 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

đây chính mình cũng bị mụn như b nè, mụn bọc to uỳnh ra như hạt gạo đó, ấy thế mà mình đã khỏi rồi này, hi, b có chữa đâu chưa không mình cho địa chỉ mà đến chữa, thích lắm

13. nguyentuantu

nguyentuantu Member

• 36 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có nhiều cách để chữa trị lắm nhưng mình khuyên bạn nên chữa bằng đông y thì trị đc dưt điểm hơn đó mình đã chữa và khỏi ở bên đó rồi nha

14. Trịnh Thị Thúy Quỳnh

Trịnh Thị Thúy Quỳnh New Member

• 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các loại mụn đó b cứ đên trung tâm phát triển và ứng dụng các tiến bộ của lương y nguyễn hường đó là đc, chị ấy chuyên các bệnh về da và chữa mụn trứng cá cực kì hiệu quả luôn đó nhé, chị đã chữa khỏi ở đó rồi nha

15. Wind

Wind Member

• 371 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Có nhiều loại kem trị mụn dùng cũng được lắm, nhưng người khỏi người ko. Muốn chắc chắn khỏi hẳn thì các bạn đến tmv nhé, tớ thấy có pp gì mà Nano Skin ok lắm