Mọi người ơi :cấy ghép răng implant là gì?

Mọi người ơi :cấy ghép răng implant là gì?

Chia sẻ trang này

1. ngọc châu đỗ

ngọc châu đỗ New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 6,734 Lượt xem

• 3 Lượt trả lời

Mọi người ơi :cấy ghép răng implant là gì? Em thấy trên các trang mạng thấy quảng cáo dịch vụ này và cũng thấy nhiều người lựa chọn sử dụng dịch vụ này ak.

Nói chung theo ý hiểu của em thì cấy ghép răng implant là cái kiểu như trồng răng giả thôi nhưng cái này nghe có vẻ như cao cấp hơn hẳn. Có chị nào hiểu thì giải thích cho em cái, em thấy nó cứ mơ hồ sao ấy. Chẳng hiểu phương pháp này có gì ưu việt hơn các phương pháp khác mà thấy nhiều người lựa chọn sử dụng quá :)
    Tks!

2. vuanh182

vuanh182 New Member

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Là giải pháp trồng răng tốt nhất đó bạn, và không phải nha khoa nào cũng có thể thực hiện được.

3. tuongvi

tuongvi Active Member

• 300 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Thím vuanh dọa bạn ý ghê thế. Đơn giản như này
    Cấy ghép Implant bạn hiểu đơn giản là cắm 1 cái trụ làm = titanium vào chỗ mất răng và đóng vai trò làm chân răng giả. Sau đó lắp lên trên một cái mão răng giả = sứ (cercon, lava,....). Vậy thôi, ez mà.

Còn vụ không phải nha khoa nào cũng làm được thì không đúng nha. Thực ra dịch vụ này làm thì dễ nhưng cái khó là xử lý biến chứng nếu bị ý.

Mình thì recomment cho bạn bên Nha Khoa Paris nhé, mình hay lấy cao răng với có bọc răng sứ bên đấy nhưng mà chưa phải cắm Implant nên không tư vấn thêm gì được. Bên đấy có tiến sĩ Đàm Ngọc Trâm chuyên xử lý các trường hợp Implant bị cắm hỏng từ nơi khác nhé.

4. vuanh182

vuanh182 New Member

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bản thân mình từng trồng Implant rồi, nên mình biết không phải nha khoa nào cũng làm đc nhất là những nha khoa nhỏ, nhiều khi nha khoa lớn cũng chưa chắc có chuyên gia nó kết hợp rất nhiều yếu tố từ chi phí, kinh nghiệm bác sĩ, vật liệu chính hãng, thời gian bảo hành nữa,.. Bên Paris bạn nói mình có đến thăm khám nhưng chi phí hơi đắt, cái nào cũng có cái giá của nó cả, hơn nữa Paris trước là nha khoa Hoàn mỹ có từ 2014 mới 5 năm, từ quảng cáo tới Pr mình cũng ko đảm bảo đc gì cả, cơ mà mình chỉ thấy vậy nên nói ra chứ nào hù dọa ai :)) hì