Cách làm cho sống mũi cao lên tự nhiên ko cần phẫu thuật

Một số cách làm cho sống mũi cao lên tự nhiên không cần phẫu thuật

Chia sẻ trang này

1. rosa

rosa Member

• 164 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

• 66,236 Lượt xem

• 44 Lượt trả lời

Có những cách làm cho mũi cao tự nhiên hết sức hiệu quả, giúp chị em sở hữu chiếc mũi cao đầy quyến rũ mà không phải tốn tiền bạc cũng như thời gian cho những ca phẫu thuật thẩm mỹ.

Tập yoga là cách làm cho mũi cao hơn

Từ lâu, yoga đã trở thành môn thể dục không thể thiếu với nhiều người, để rèn luyện sức khỏe và sự dẻo dai của cơ thể. Nhưng ít ai biết một công dụng tuyệt vời của yoga là làm đẹp mũi, chỉnh hình dáng mũi đẹp tự nhiên. Tác dụng này được các chị em khám phá khi luyện tập nhịp thở đều đặn và điều hòa. Sau một thời gian, sống mũi sẽ cao lên tự nhiên và cánh mũi nhỏ gọn đi trông thấy.

Có nhiều cách nâng mũi tự nhiên không cần phẫu thuật

Tư thế: Ngồi thẳng lưng, hai chân khoanh lại, bàn tay đặt trên đầu gối là cách làm cao sống mũi.

Động tác: Dùng ngón tay cái của bàn tay phải ấn nhẹ vào lỗ mũi bên phải. Thở nhẹ nhàng bằng lỗ mũi bên trái, đếm từ 1 đến 10 rồi đổi bên. Dùng ngón tay cái của bàn tay trái ấn nhẹ vào lỗ mũi bên trái. Thở nhẹ nhàng bằng lỗ mũi bên phải, đếm từ 1 đến 10 rồi đổi bên.

Thực hiện đều đặn mỗi ngày 15 phút trong vài tháng, bạn sẽ thấy hiệu quả rõ rệt.

Làm sạch chất nhờn ở cánh mũi là cách làm sống mũi cao tự nhiên

Bạn dùng ngón trỏ và ngón giữa của cả hai tay, chắp lại kẹp cánh mũi, ép với lực mạnh để massage và lấy bã nhờn trên mũi. Thực hiện động tác này cho đến khi thấy chất béo màu trắng hơi nặng mùi tiết ra, hoặc cảm thấy mũi nóng lên là được.

Cách làm mũi cao tự nhiên hiệu quả

Thực hiện kiên trì bạn sẽ thấy chóp mũi sẽ thon lại, một hiện tượng mà nhìn thấy rất rõ, đây cũng là cách làm mũi cao lên dễ dàng và hiệu quả nhất

Tạo hình cho mũi là cách làm mũi cao hiệu quả

Ngay sau khi làm sạch mũi bạn dùng hai ngón giữa và ngón áp út kẹp và kéo cánh mũi, chóp mũi cao lên. Thực hiện động tác này nhẹ nhàng nhưng cũng phải dứt khoát kéo từ cánh mũi lên tận giữa chân mày. Khi thực hiện đến động tác này rồi bạn sẽ thấy mũi thon nhỏ dần, hình dáng mũi được phác họa rõ nét hơn.

Tạo hình cho mũi là 1 cách làm sống mũi cao lên tự nhiên

Ngoài ra kẹp mũi chuyên dụng để tạo hình cho mũi cũng là cách làm mũi cao lên. Việc sử dụng kẹp mũi không nên thực hiện quá thường xuyên, bạn chỉ nên áp dụng 30 phút đến 1 tiếng mỗi ngày vì cách làm mũi cao này dễ gây tổn thương cho mũi.

Tạo hình chóp mũi

Tiếp theo bạn hãy làm nóng mũi bằng việc bóp nhẹ đầu mũi, lấy sạch bã nhờn theo cách làm mũi cao lên được hướng dẫn ở trên và giữ nguyên như vậy trong một thời gian dài.

Tạo hình chóp mũi cách làm mũi cao tự nhiên

Bạn thực hiện được thường xuyên và kiên trì đều đặn các động tác trên bạn sẽ thấy hiệu quả thay đổi trong vòng 1 tháng.

2. DungTran24

DungTran24 Member

• 76 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

REP: Cách làm mũi cao tự nhiên
    Mấy cách như bóp nhẹ, kéo với các thứ khác làm sao có hiệu quả đc nhỉ, mũi thành hình rồi mà đâu có kéo và bóp đc

dungbeo thích bài này.

3. Châu Ngọc

Châu Ngọc Member

• 250 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Cũng có hiệu quả bạn ạ, dù không nhiều. :D Tuy vậy mình thấy nên đến tmv làm là hay nhất.

4. dungbeo

dungbeo Active Member

• 380 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Cứ kéo kéo bóp bóp rồi mà thành tật đấy nhé, tốt nhất cứ đến gặp bác sỹ chuyên khoa ấy người ta sẽ hướng dẫn bạn cách thu nhỏ đầu mũi cao tự nhiên tốt nhất

5. Lananh45

Lananh45 Member

• 300 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình thấy có cách tiêm botox hay gì đó cũng nâng mũi đc mà ko cần phẫu thuật mà, nhiều chỗ quảng cáo phương pháp nâng mũi này rồi đó. Nghe nói đây là cách làm mũi cao tự nhiên đấy các mẹ ạ.

6. dungtran92

dungtran92 Active Member

• 233 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Tiêm bottox liệu có ổn không mình thấy nhiều bài báo giật tit ca sỹ diễn viên này kia tiêm botox vào khiến gương mặt căng cứng thiếu tự nhiên ấy

7. diepvnh

diepvnh Active Member

• 254 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Nếu mà cứng đờ chịu khó tập yoga cho mũi thôi, vừa tiết kiệm lại không sợ để lại di chứng về sau :) tốt nhất cha mẹ sinh ra ta như nào nên hài lòng vs những gì mình cóa

8. giolanh.vtc

giolanh.vtc Member

• 180 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Mình thấy các bạn trẻ đang tẩy chay việc dùng kẹp mũi vì nhiều trường hợp hỏng mũi vì sử dụng mấy loại kẹp mũi chưa được chuyên gia nào khuyên dùng để làm cho sống mũi cao lên cả

9. Alice

Alice Active Member

• 722 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Phương pháp này lộ nguyên hình lừa đảo rồi, giờ các chị em cảnh giác ko ai dùng nâng mũi bằng cái này nữa đâu

10. Mẹ Bắp cải

Mẹ Bắp cải Active Member

• 444 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Tớ thấy ở thẩm mỹ viện bi giờ có phương pháp nâng mũi ko cần phẫu thuật đấy, các bạn thử tham khảo xem sao. Nhiều người đi làm về cũng nói hay lắm

11. giotnangbenthem

giotnangbenthem Active Member

• 427 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Mình biết phương pháp nâng mũi không phẫu thuật, tiêm botox vào để nâng mũi thì phải, chỉ được vài năm thôi bạn ơi, sau đó lại phải đi làm lại, bất tiện lắm

12. Lina

Lina Active Member

• 651 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Nếu chi phí rẻ, ko đau thì đó là lựa chọn ko tồi đâu bạn. Vài năm cũng đc rồi mà. Sau đó làm lại, chẳng sao cả

13. Thu Hoa

Thu Hoa Active Member

• 459 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Mấy cách ở trên mà nâng mũi đc ấy à? Mình thấy lạ à nha, thấy nó đơn giản quá, lại còn có thể dùng tay tác động trong 1 tháng nữa, mình thấy ko khả thi đâu. tốt nhất cứ tmv mà nâng mũi, muốn cao hay cao vừa vừa đều đc cả. Các bạn có thể tham khảo bên kangnam, bên này nâng mũi hot lắm ah

14. maithanh

maithanh Member

• 92 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

sao thế nhỉ?tớ thấy bây giờ có cách nâng mũi cho kết quả vĩnh viễn cơ mà sao lại được vài năm thôi nhỉ :(

15. nhungnguyen

nhungnguyen Active Member

• 148 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Cũng tùy pp thôi bạn ví như tiêm botox thì chỉ được 1 vài năm thôi còn nâng mũi hàn quốc thì cho kết quả vĩnh viễn đấy

16. kimchi3pi

kimchi3pi New Member

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chắc phải làm lâu lắm mới có được 1 ít hiệu quả với những cách bóp và sữa mũi! :D

17. Zune

Zune Active Member

• 565 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Tiêm botox nghe đâu ko đc hiệu quả và đẹp bằng cách phẫu thuật đâu, phẫu thuật giờ toàn nội soi cũng an toàn và nhanh lắm, thế nên mình nghĩ đi phẫu thuật nâng mũi hơn

18. Oanh Oanh

Oanh Oanh Member

• 244 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Oài, giờ có cái kẹp nâng mũi đấy, chả biết dùng cái này nâng mũi có hiệu quả ko nữa

19. hoamoclan11

hoamoclan11 Member

• 199 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

20. Pth941

Pth941 Active Member

• 611 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Hay nhỉ, lại có cả cách cách làm mũi cao hơn qua tập yoga cho mũi nữa chứ. :)) Ngộ thế. Không biết tập yoga bao lâu thì hiệu quả nhỉ?