Tìm hiểu cách trị mụn trứng cá đầu đen

Một số cách trị mụn trứng cá đầu đen mà chị em ai cũng muốn biết

Chia sẻ trang này

1. Jily

Jily Active Member

• 331 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

• 1,000 Lượt xem

• 2 Lượt trả lời

Mụn trứng cá đầu đen rất thường xuyên xuất hiện, nhất là ở tuổi dậy thì khiên các bạn nữ gặp nhiều phiền toái. Vậy các trị mụn trứng cá đầu đen như thế nào? Cùng điểm qua một số cách các bạn nhé.

Cách trị mụn trứng cá đầu đen hiệu quả

* Cách trị mụn trứng cá đầu đen bằng bàn chải đánh răng

Các bạn chọn một chiếc bàn chải mới, loại lông mềm (tuyệt đối không sử dụng bàn chải đã qua sử dụng nhé). Sử dụng bàn chải chà xát lên vùng da bị mụn khoảng 5 phút sau đó, làm sạch bàn chải bằng nước oxy già.

* Cách trị mụn trứng cá đầu đen bằng gừng tươi

Cách làm rất đơn giản, bạn chọn 1 củ gừng tươi rửa sạch và nghiền nát. Cho gừng vừa nghiền nát vào chậu rửa mặt rồi đổ nước nóng vào, chờ khoảng 5 phút cho nước từ gừng tan ra. Bạn có thể pha thêm một chút nước lạnh cho đỡ nóng rồi dùng nước này rửa mặt, đặc biệt vùng da bị mụn cần được rửa kỹ . Rửa một cách nhẹ nhàng kết hợp với massage da mặt.

Ngoài ra, chị em nên biết rằng mụn trứng cá đầu đen được tạo nên do việc tích tụ quá nhiều tế bào chết tại đầu và hai bên cánh mũi do mũi là vị trí tiết nhiều dầu nhất trên gương mặt nên cách trị mụn đầu đen hiệu quả nhất là tẩy tế bào chết thường xuyên hàng tuần đấy.

Tẩy tế bào chết là cách phòng mụn trứng cá đầu đen
    Cách tẩy tế bào chết cũng không khó, chuẩn bị 1 thìa café đường, 1 quả chanh tươi và sữa chua.

Chanh tươi vắt lấy nước rồi trộn với đường và sữa chua để thành hỗn hợp đắp mặt nạ. Rửa sạch mắt rồi đắp hỗn hợp vừa tạo lên mũi sau đó massage theo chuyển động tròn trong 3-5 phút. Sau khi làm xong thì rửa sạch mặt. Ngoài việc rửa mặt bằng hỗn hợp trên, chị em cũng nên rửa mặt hàng ngày bằng muối biển sạch hòa với nước ấm nhé. Muối giúp loại bỏ lớp nhờn, bụi bẩn trên da, vừa diệt sạch đám vi khuẩn gây mụn còn sót lại

Xem thêm:
    [​IMG]Làm thế nào để hết mụn đầu đen?
    [​IMG]Phương pháp trị mụn trứng cá đầu đen hiệu quả nhất

2. ToanTiTo

ToanTiTo New Member

• 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cách này dc đó nhưng mình muốn chữa mụn cho dứt điểm đã , xong mới chữa đến cái khác, hic hic, chán lắm cơ,

3. nguyenxuan

nguyenxuan New Member

• 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình à trc dùng hết rồi nhưng mặt có đẹp đc đâu, phải đi chữa mụn các thứ xong mới đc ntn đây ah, cũng nghĩ lại ngày xưa mặt mình kinh tởm thật, ấy thế ma chữa bên trung trâm phát triển và ứng dụng các tiến bộ đông y mà mặt mình lại khỏi chứ, vui mừng lắm !