Các phương pháp căng da mặt không cần phẫu thuật

Một số công nghệ căng da mặt không cần phẫu thuật hiệu quả

Chia sẻ trang này

1. rosa

rosa Member

• 164 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

• 8,188 Lượt xem

• 10 Lượt trả lời

Nhắc đến phẫu thuật thẩm mỹ chị em hay nghĩ ngay đến việc đụng dao kéo nên e sợ, tuy nhiên công nghệ tiên tiến hiện nay đã thay đổi, rất nhiều dịch vụ thẩm mỹ không cần phải phẫu thuật nữa. Căng da mặt là một ví dụ, chúng ta cùng tìm hiểu các phương pháp căng da mặt không cần phẫu thuật nhé.

Hiệu quả của công nghệ căng da mặt không cần phẫu thuật

Theo thời gian, làn da của chị em sẽ không được nhẵn mịn như lúc tuổi đôi mươi nữa mà xuất hiện những vết chân chim nơi khóe mắt hay những vết nhăn trên vầng trán. Để kéo dài tuổi xuân, phương pháp căng da mặt đem lại hiệu quả cao nhất. Trước đây, người ta quan niệm chỉ nên căng da mặt cho người lớn tuổi, tức là trên 50 tuổi; Nhưng rồi ngày càng có nhiều người trẻ cũng muốn căng da mặt, không chỉ ở Việt Nam mà nhiều nước trên thế giới cũng thế. Do vậy, hiện nay việc căng da mặt ít phụ thuộc vào tuổi tác; Người nào da mặt bị nhăn nhiều, sức khỏe còn tốt là có thể căng được. Nhất là khi công nghệ căng da mặt không cần phẫu thuật đã trở nên rất phổ biết.

* Căng da mặt không cần phẫu thuật nhờ Ultherapy

Với công nghệ Ultherapy, bạn sẽ chỉ phải trị liệu 1 lần duy nhất. Ngay sau trị liệu da bạn sẽ có cảm giác căng lên. Từ lần điều trị duy nhất đó, sau 3 tháng cơ mặt sẽ nâng cao rõ rệt, khuôn mặt thon gọn hơn, da căng mượt, nếp nhăn giảm rất nhiều và lỗ chân lông được thu nhỏ. Tùy từng người mà hiệu quả có thể kéo dài 18 - 24 tháng, sau khoảng thời gian đó thì bạn phải đi làm lại.

Điểm độc đáo của Ultherapy là đạt đến độ sâu tốt nhất. Năng lượng siêu âm Ultherapy có khả năng xuyên qua bề mặt da xuống độ sâu 3.0-4.5mm - độ sâu này là nơi tập trung sản sinh nhiều nhất collagen và elastin. FDA đã chứng nhận đây tương đương với độ sâu của phương pháp phẫu thuật căng da.

Khuôn mặt trẻ ra trông thấy sau khi căng da mặt

* Căng da mặt không cần phẫu thuật bằng Công nghệ Laser Diode – RF

Đây là phương pháp kết hợp tia Laser và sóng RF chiếu trục tiếp vào da, làm tăng sản sinh collagen, elastin, đây là 2 yếu tố nâng đỡ cơ mặt và cấu trúc da. Ứng dụng phương pháp này, Bác sĩ sẽ trực tiếp dùng đầu tip của máy áp sát vào da và tiếp tục di chuyển toàn bộ khuôn mặt, đến những nếp nhăn, rãnh nhăn không mong muốn, trán, vùng da chảy xệ 2 bên gò má, nọng cằm, cổ, bàn tay, nách…

Ưu điểm của công nghệ này là không đau, không có vết sưng trên da mặt, hiệu quả nhanh chóng và chi phí thấp, chỉ khoảng 9 triệu cho 1 liệu trình căng da mặt. Nhược điểm của công nghệ Laser Diode là thời gian tác dụng ngắn, ngắn hơn cả công nghệ Ultherapy, chỉ từ 9-12 tháng nên sau khoảng thời gian đó bạn phải đi làm lại.

Các bạn có thể đến các thẩm mỹ viện để được tư vấn phương pháp căng da mặt hợp với mình nhé.

Các chủ đề liên quan:

>>> Bí quyết làm căng da mặt
    >>> Làm căng da mặt tự nhiên
    >>> Phương pháp căng da mặt

2. lantrang551

lantrang551 Member

• 131 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

căng da mặt cười sẽ đẹp hơn nhiều

3. trinhhue24

trinhhue24 Member

• 92 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

không biết sử dung công nghệ Ultherapy có đắt không nhỉ? ở đâu sử dụng phương pháo này

4. Nguyễn Huỳnh Đào

Nguyễn Huỳnh Đào New Member

• 4 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

ultherapy là công nghệ cao và mang lại hiệu quả rất tốt đó bạn, chi phí của nó cũng hơi cao, mình đang trải nghiệm công nghệ này ở viện chăm sóc da pensilia 001 bạch mã q10 đó bạn, mình rất hài lòng voi nơi này, bạn có thể đến để đc tư vấn và trải nghiệm thử nhé, đang có chương trình khuyến mãi 40% đó bạn

5. UyenPhunhan

UyenPhunhan New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn thử đọc ở đây xem sao, chỉ cần để lại số điện thoại là họ gọi lại liền. Có gì bạn cứ hỏi người ta, miễn phí mà hihi

6. phiyen

phiyen Member

• 37 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Phương pháp nào hiệu quả mà giá vừa phải hơn vậy chị?

7. chuyengiahonghot

chuyengiahonghot New Member

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình mới làm trẻ hóa da bằng Công nghệ Skin Lift kết hợp Tế bào gốc Theracell ở bên thẩm mỹ viện QC, kết quả rất tốt mà. Da mặt căng mịn, hồng hào lắm. Nhìn trẻ ra 3 4 tuổi ấy :D

8. maimeo54

maimeo54 Member

• 92 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Không có công nghệ hifu ạ. Ai làm rồi review cho em với.

9. DungNguyen1988

DungNguyen1988 New Member

• 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

10. Anna Trương

Anna Trương Active Member

• 134 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

nghe hay quá nhỉ

11. hanhkute33

hanhkute33 Member

• 88 Bài viết