Tìm hiểu các mẹo tẩy lông chân tại nhà

Một số mẹo tẩy lông chân tại nhà chị em nên biết

Chia sẻ trang này

1. nganha244

nganha244 Active Member

• 445 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

• 4,184 Lượt xem

• 0 Lượt trả lời

Chị em ai ai cũng đều tẩy lông chân cả, có một số mẹo tẩy lông chân rất hay sau đây, chị em nào chưa biết có thể áp dụng nhé. Cùng tìm hiểu nào.

* Mẹo tẩy lông chân vĩnh viễn bằng sáp ong

Cách làm qua các bước sau:

Bước 1: Sát khuẩn cho vùng da tẩy lông

Bước 2: Đun nóng sáp ong ở nhiệt độ vừa phải

Bước 3: Bôi sáp ong lên vùng da cần thực hiện triệt lông.Sau đó bạn dùng một miếng vải mềm áp lên vùng da vừa bôi sáp ong.Bạn chờ khoảng 30 phút cho sáp ông khô đi rồi bắt đầu loại bỏ lớp sáp ong ra khỏi vùng da chân bằng cách giật mạnh miếng vài mềm theo hướng ngược chiều lông mọc.

Mẹo tẩy lông chân này đơn giản nhưng rất hữu hiệu đấy nhé.

* Kết hợp cà chua, mật ong và chanh tươi

Kết hợp giữa 3 nguyên liệu này cho chúng ta hỗn hợp tuyệt vời để triệt sạch sẽ lông ở chân.

Các bạn cần chuẩn bị 1 quả cà chua chín, một vài thìa mật ong và 1 quả chanh tươi.

Trộn đều mật ong, chanh tươi, cà chua tạo thành hỗn hợp nhuyễn. Thoa hỗn hợp này lên vùng da chân cần tẩy lông, để khoảng 20 phút rồi rửa lại sạch bằng nước lạnh. Sử dụng thường xuyên sẽ thấy sự khác biệt rất lớn.

* Dùng trà hoa cúc

Kết hợp 1/2 chén trà hoa cúc, 1 quả chanh và tầm 2 thìa nước trái cây tươi vào nồi rồi đun sôi. Các bạn đun cho tới khi dung dịch chuyển sang màu vàng giống mật ong là được. Chờ một lát cho dung dịch nguội bớt rồi thoa lên chân, sau đó lấy khăn miết theo chiều ngược lại, rồi sao đó lau nhẹ nhàng bằng nước ấm

Trên đây là một số mẹo tẩy lông chân có thể dễ dàng ứng dụng tại nhà, các bạn xem cách nào hợp với mình thì thực hiện nhé.

Xem thêm:
    hot-1.gif Bí quyết tẩy lông chân dài và cứng
    hot-1.gif Có loại kem triệt lông nào hiệu quả không?

Chủ đề của tuần