Muốn chia tay nhưng sợ bạn trai tự tử

Muốn chia tay nhưng sợ bạn trai tự tử

Chia sẻ trang này

1. Mèo Yêu Mưa

Mèo Yêu Mưa New Member

• 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 2,362 Lượt xem

• 14 Lượt trả lời

Giờ em không biết nên tiếp tục hay dừng lại. Mà muốn chia tay thì em phải làm sao để cả hai đều cảm thấy vui và bạn ấy không đòi chết. Mong mọi ng tư vấn cho em.

Em đang học lớp 12. Có yêu bạn cùng tuổi được một năm rồi.Trước kia là tụi em quen nhau rồi làm bạn thân,xong bạn ấy ngỏ lời yêu em và em cũng đồng ý. Nhưng quen nhau rồi em mới nhận ra rằng e và bạn ấy ko hợp nhau về nhiều thứ. Bạn ấy tính cách như con nít,quan tâm quá mức về mọi sinh hoạt đời sống của em, bạn không thích em chơi với qua nhiều bạn, không thích em nói chuyện với người khác. Nhiều lần em nói với bạn bở tính trẻ con đó đi, bạn ấy đồng ý, rồi chuyện đâu cũng vào đó, không thấy thay đổi gì cả.

Bạn ấy nghĩ học năm lớp 10 nên giờ chỉ ở nhà không làm gì hết. Gia đình em và bạn ấy quá khác biệt nhau.Em cũng lo bạn nghĩ học rồi ,lại chưa làm gì cả nên tương lai sau này không biết sao. Em và bạn ấy cứ nói chuyện là cãi nhau. Em cảm thấy tình cảm ngày càng nhạt dần . Mỗi lần cãi nhau hay em làm gì bạn ấy không thích,hay em nói chia tay là bạn ấy cứ đòi rạch tay tự tử. Em thấy cứ kéo dài tình trạng này liệu không ổn,với lại em năm nay 12 rồi không muốn chuyện tình cảm ảnh hưởng đến việc học và tương lai sau này.Nên nhiều lần em muốn chấm dứt ,mỗi lần em nói chia tay là bạn ấy lại khóc lóc đòi tự tử.Em sợ và lo bạn ấy làm thật nên em lại thôi .

Rồi cứ tiếp tục nhưng em thấy mệt mỏi lắm.Giờ em không biết nên tiếp tục hay dừng lại. Mà muốn chia tay thì em phải làm sao để cả hai đều cảm thấy vui và bạn ấy không đòi chết ạ?

2. Hha9x

Hha9x Active Member

• 232 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Chắc chỉ dọa vậy thôi. Bạn cứ chia tay xem có tự tử không. Yêu một tình yêu như vậy cũng cố làm gì cho nó khổ.

3. Ms Happy

Ms Happy Active Member

• 174 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Gì mà đàn ông con trai hèn vậy, chị cứ thử chia tay thật coi, nhiều khi chỉ to mồm nói thế chứ chắc gì dám làm

4. Mi Nhon

Mi Nhon Active Member

• 196 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Tiếp tục một cuộc tình như vậy làm gì cho nó khổ. Kệ đi bạn ơi! Thùng rỗng kêu to ý mà. Chẳng dám tự tử đâu.

5. gaidep770

gaidep770 Member

• 210 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Thôi mấy loại đàn ông hơi tý là tự tử thì bỏ luôn cho đỡ khổ ạ

6. tongcuc730

tongcuc730 Active Member

• 238 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

thui theo mình bạn nên đưa ra quyêt định dan ông mà như thế

7. haianh772

haianh772 Member

• 209 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

đàn ông như đàn bà thế

8. Triệu Vy

Triệu Vy Member

• 88 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Không biết có phải là đàn ông không nữa> Yêu một người như vậy khổ nhỉ? Không yêu thì đòi tự tử. Có khi chia tay rồi chẳng tự tử được luôn.

9. khatrang6601

khatrang6601 Active Member

• 197 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

khó nhỉ. Buông cũng ko lỡ mà yêu tiếp cũng ko xong

10. trinhhue24

trinhhue24 Active Member

• 156 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

sao trên đời lại có người đàn ông bạc nhược như thế nhỉ

11. tikio

tikio New Member

• 28 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Một ng đàn ông k có bản lĩnh. Sao lại lấy sống chết ra để dọa ngta cơ chứ

12. nhungnhi561

nhungnhi561 Member

• 225 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

trên đời có ng bạn trai như vậy hả??

13. Dermaster-ddk.vn

Dermaster-ddk.vn Member

• 106 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

bạn kiên quyets lên xem anh ta có dám tự tử k đàn ông mà hèn

14. Tâm Lan

Tâm Lan New Member

• 23 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Một sự níu kéo chẳng đáng mặt đàn ông :( Nếu thực sự là yêu thì nhìn người mình yêu hạnh phúc thì mới là điều tuyệt vời chứ.

15. Tiểu Châu

Tiểu Châu Active Member

• 121 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

đàn ông yếu đuối thì ko làm lên trò trống j đâu