Nắn Chỉnh răng hết bao nhiêu tiền?

Nắn Chỉnh răng hết bao nhiêu tiền?

Chia sẻ trang này

1. vinhthu

vinhthu New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 4,312 Lượt xem

• 20 Lượt trả lời

Nắn chỉnh răng hết bao nhiêu tiền mọi người ơi? Mình có đứa em gái, trong quá trình thay răng, răng mọc lại khong đều, các răng thường chen chúc nhau, cả nhà mình muốn cho nó đi chỉnh răng để cải thiện tình trạng răng luôn. Nhưng nắn chỉnh răng nên ở độ tuổi nào là thích hợp nhỉ, đứa em gái mình năm nay mới 13 tuổi thôi, lúc này đi chỉnh răng thì có vấn đề gì không? Cho mình xin thông tin giá cả nắn chỉnh răng nữa. mọi người vào chia sẻ giúp mình nhé.

2. maylangthang

maylangthang Member

• 293 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Nắn chỉnh răng ở độ tuổi tốt nhất là tầm 12-16 tuổi đó bạn. Em bạn 13 tuổi là chỉnh tốt rồi. Đây là giai đoạn có tể nắn chỉnh răng 1 cách toàn diện nhất đó bạn. tuy nhiên phương pháp hay vấn đề gì bạn vẫn nên đưa em bạn đến bệnh viện để xem sơ bộ và tư vấn ý kiến bác sĩ nhé.

3. bangbang

bangbang Member

• 206 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nắn chỉnh răng tỳ phương pháp lựa chọn mà giá cả khác nhau, nhưng cũng hơn 10 triệu đổ lên, ngoài ra e bạn 13 tuổi là có thể chỉnh răng 1 cách an toàn và toàn diễn nhất rồi, ở độ tuổi nảo thì cũng có cách áp dụng, nhưng tầm 12-16 tuổi là tốt nhất đấy bạn

4. vương lan

vương lan Member

• 36 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Nắn chỉnh răng hết bao nhiêu tiền mình ko rõ lắm. Nắn chỉnh răng hiện tại ở Việt Nam nghe bảo có hai cách cơ bản dựa trên loại khí cụ là Tháo lắp và Gắn chặt, tùy theo sự lệch lạc của răng, tuổi bắt đầu điều trị… mà Bác sĩ sẽ đưa ra lựa chọn về khí cụ điều trị trong Kế hoạch điều trị. Thời gian thông thường nắn chỉnh răng mất khoảng từ 1 đến 2 năm và khoảng cách giữa mỗi lần hẹn điều trị trong khoảng 2 đến 6 tuần tùy giai đoạn điều trị, vì đây là sự dịch chuyển răng có tính toán cho sự tồn tại của răng, răng dịch chuyển nhanh có thể gấy các tai biến như chêt tủy răng, gãy thân răng…

5. thẩm mỹ

thẩm mỹ Member

• 32 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Nắn chỉnh răng thì thường được khám và tư vấn miễn phí đó bạn, bạn cứ mang em bạn đi khám và tư vấn thử xem. Mình nghe bảo giá tầm:
    Niềng răng cho trẻ em thời kỳ răng hỗn hợp.
    15 – 25 triệu đồng
    Niềng răng cho trường hợp đơn giản, hỗ trợ phục hình trong thời gian 8 – 12 tháng
    20 – 35 triệu đồng

fantasy123 thích bài này.

6. lanngoc99

lanngoc99 New Member

• 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nghe bảo có cả nắn chỉnh răng không cần niềng sao á, ko biết giá có rẻ hơn niềng răng không nhỉ?
    Mình thấy niềng răng vướng lắm, cười cũng không được tự nhiên cơ, chẳng biết cái vụ nắn chỉnh răng ko cần niềng giá bao nhiêu, nếu rẻ rẻ thì mình cũng đi làm nè, răng mình xấu xấu ý, nếu nó đều được thì tốt

7. ốc biển

ốc biển Member

• 86 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Có cả phương pháp không cần niềng hả bạn, thế theo mình giá chắc đắt hơn, vì phải có kỹ thuật gì đó mà không niềng răng vẫn đẹp chứ nhỉ, còn niềng là phương pháp phổ biến rồi mà

8. diephuog

diephuog Member

• 85 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bạn mình niềng răng có gọi là nắn chỉnh răng ko nhỉ?
    Bạn mình đi niềng răng. mất tầm 2 năm mới được tháo niềng ra, giá đâu khoảng gần 20 triệu thì phải, nó ko làm ở viện răng hàm mặt mà làm ở ngoài.

9. dinhhuong

dinhhuong New Member

• 15 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình thấy niềng răng là để nắn chỉnh răng cho vào hàng vào lối cho đẹp, chẳng lẽ ko gọi là nắn chỉnh răng à?
    Còn cũng có phương pháp ko cần đeo niềng răng. nhưng mà hiệu quả chắc chắn ko cao như đeo niềng đâu, muốn đẹp phải bỏ công sức ra là đúng thôi

10. linhhuong

linhhuong New Member

• 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Niềng răng cũng là một phương pháp trong nắn chỉnh răng đó bạn, mình tìm hiểu cũng thấy quá trình niềng răng phải mất 2 năm mới được tháo niềng, còn giá cả tầm 10 triệu cũng có mà 50-60 triệu cũng có đấy.

11. anh chàng đẹp trai

anh chàng đẹp trai Member

• 45 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Niềng răng với nắn chỉnh răng chỉ dành cho bạn nào răng khấp khểnh quá, ăn uống ko nổi thôi, còn vẫn ăn uống bình thường ko khó khăn gì thì ko cần nắn chỉnh gì sất. Cứ nắn chỉnh cái là mất cả chục đến vài chục triệu, đúng là vô bổ, đẹp mà vất vả đeo niềng 2 năm, rồi tốn kém thế thì cần gì chứ

12. biendong

biendong New Member

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nghe mà thấy cũng hơi sợ, không biết dịch chuyển với nắn như thế không biết co đau không nhỉ. Mà nếu với phương pháp gắn chắt là dành cho răng bị khấp khểnh quá nhiều đúng không nhỉ, mình cũng chả hiểu mấy cái gắn chắt với tháo rời này lắm

13. haiha91

haiha91 New Member

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hình như tớ nghe là khi bác sĩ dịch chuyển dồn răng thì sẽ nhổ đi một cái răng thì phải, mình chưa làm nhưng có đứa bạn làm về nói kể thế, thấy bảo lúc đầu có thuốc tê, hết thuốc tê thì cũng hơi nhức và khó chịu. lúc đầu cũng vướng lắm, mình thì chưa làm nên cũng chả rõ

14. phuonghuyen

phuonghuyen New Member

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nắn chỉnh răng thì vẫn phải nhổ bớt đi đó. Thường thì răng mọc chòi mới gây thừa răng, bác sỹ phải bỏ bớt mấy cái bị mọc chòi đi thì mới có thể sắp xếp lại cho răng đều đặn, Chứ ko nhổ răng thì xếp răng lại, chỉnh lại răng kiểu gì. Mấy cái thông tin này thì ai chẳng biết.

15. luuthuy

luuthuy New Member

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Không tìm hiểu, không quan tâm đến vấn đề này thì cũng không biết thật đấy chứ, hoặc là không ai ngờ đến sẽ nhổ răng đi, lúc đâu mình cũng đâu biết, nghe một chị quen nói cũng mới biết đấy chứ

16. Chia xa

Chia xa Member

• 59 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Có cả nhổ đi đấy bạn ạ, bạn mình từng niềng răng rồi, bạn mình phải nhổ đi tận 2 cái cơ á.
    Phải nhổ bớt răng đi thì mới xếp răng lại cho thẳng hàng được bạn ạ, răng khểnh hay là hô thì càng phải nhổ đi đó. Vì răng quá to hoặc quá nhiều nên mới xìa ra (hô) thì mới cần đi nắn chỉnh răng còn gì

17. tuyetnhan

tuyetnhan New Member

• 27 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Nhổ đi thì có ảnh hưởng gì ko bạn? Mình tưởng là niềng răng không cần nhổ chứ.
    Nếu như nhổ răng đi thì ăn uống có như bình thường ko, răng có yếu đi ko nhỉ? Đang ăn uống với bấy nhiêu cái răng,, nhoror bớt răng đi thì có bình thường được ko chứ, hix

18. muathu

muathu New Member

• 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thấy chắc mất một thời gian ăn uống cũng khó hoặc cảm thấy nhức gì đấy nhưng sau vẫn có thể ăn uống bình thường, thông thường là nhổ 1 chiếc để dồn răng và sắp xếp răng thì phải, đứa bạn mình cũng làm nó bảo thế mà

19. dieudieu92

dieudieu92 New Member

• 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Phải nhổ răng chắc là đau lắm nhỉ, mình sợ đau lắm
    Không biết khi người ta nhổ rang có tiêm thuốc tê cho mình ko hả bạn? Ngày bé mình nhổ mấy cái răng mà khó con sòm lên, đau suốt mấy hôm luôn đó, sợ lắm

20. fantasy123

fantasy123 New Member

• 25 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Tư vấn và khám miễn phí á? Thế nếu mình mà ko niềng, chỉ khám và tư vấn rồi về cũng được à? Người ta không thu phí gì sao?
    Mình cứ tưởng là bị thu phí. Dù sao thì chỉ có khám và tư vấn thôi thì người ta lấy cái gì là lương chứ?