Những điều chị em nên biết về nâng cơ mặt bằng chỉ

Nâng cơ mặt bằng chỉ, những điều các bạn nên biết và tìm hiểu

Chia sẻ trang này

1. nganha244

nganha244 Active Member

• 416 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

• 9,499 Lượt xem

• 16 Lượt trả lời

Để lưu lại vẻ thanh xuân, các bà các mẹ hay chọn cách nâng cơ mặt bằng chỉ và đến thẩm mỹ viện để thực hiện việc này. Sau đây là những điều các bà các mẹ nên biết và tìm hiểu trước khi đến thẩm mỹ viện.

Nâng cơ mặt bằng chỉ sẽ giúp kéo dài tuổi thanh xuân

* Thế nào là công nghệ nâng cơ mặt bằng chỉ?

Đây là phương pháp trẻ hóa làn da tân tiến bậc nhất thế giới hiện nay, được phát triển dựa theo nguyên tắc châm cứu xa xưa của Trung Hoa cổ đại. Theo đó, bằng dụng cụ nội soi, loại chỉ làm bằng PDO (Polydioxanone), đường kính nhỏ hơn sợi tóc sẽ được đưa vào lớp sâu nhất trong cấu trúc da (lớp hạ bì) để kích thích sự hình thành và tái tạo collagen, elastin. Song song với đó, nhờ cấu tạo gồm các mấu bám siêu nhỏ trên mặt chỉ, những sợi chỉ này sẽ hoạt động như 1 "bộ khung" giúp nâng đỡ các vùng mô bị võng sụt xuống, kéo căng vùng da chảy xệ. Bởi vậy mà sau khi thực hiện trị liệu, những vùng da chùng nhão sẽ nhanh chóng được căng đầy, mang lại vẻ tươi trẻ và mịn màng trong thời gian ngắn.

* Khi nào cần nâng cơ mặt bằng chỉ?

- Phụ nữ ngoài 30 tuổi với vùng da mặt bị lão hóa, không còn tính đàn hồi như trước và xuất hiện các nếp nhăn nơi khóe miệng, khóe mắt,...
    - Người giảm cân đột ngột khiến lớp mỡ thừa dưới da bị mất đi trong 1 thời gian ngắn mà da không kịp phụ hồi. Từ đó dẫn đến việc chảy xệ.
    - Người trước đây dã từng căng da mặt bằng phẫu thuật, đã cắt bỏ da. Theo thời gian da tiếp tục bị chảy xệ và cần làm lại.
    - Người tiếp xúc nhiều với ánh nắng mặt trời khiến da bị khô và lão hóa nhanh.

Nâng cơ mặt bằng chỉ có hiệu quả rất rõ rệt

* Quá trình nâng cơ mặt bằng chỉ

Bước 1: Tiến hành gây tê tại chỗ cần nâng da mặt (từ 20 - 50 phút tùy cơ địa mỗi người).

Bước 2: Bác sĩ trích 1 nốt nhỏ trên da, rồi dùng chỉ luồn dưới vùng da cần trị liệu. Những sợi chỉ được luồn theo hướng chuyển các vùng da trùng lên trên và ra phía sau để tạo độ săn chắc cho da. Loại chỉ dùng trong phương pháp này là chỉ tự tiêu nên sẽ không cần cắt chỉ. Tùy theo vùng da trị liệu, số sợ chỉ sẽ giao động trong khoảng 4 - 18 sợi.

Bước 3: Điều trị tế bào gốc để xoa dịu làn da.
    Sau khoảng 6 tuần tiếp theo, các mô xơ sẽ dần dần phát triển và bao bọc các sợi chỉ đã được cấy vào. Từ đó làm đầy và nâng lớp da bên trên hiệu quả.

Các file đính kèm:

Kích thước:
      14.1 KB
      Đọc:
      85

2. vietmy334

vietmy334 Member

• 343 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Phương pháp này chắc toàn các bà U60 mới làm thôi nhỉ? :D Không biết u40 có ai làm chưa?

3. Lina

Lina Active Member

• 656 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Nghe hay thế, mấy bà minh tinh điện ảnh như Lưu Hiểu Khánh bên Tàu Khựa chắc cũng toàn làm cách này nên mới trẻ như thế được.

4. lselse8990

lselse8990 New Member

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

tham my sarang.jpg cách đơn giản hơn vẫn có mà . ngoài phương pháp căng da mặt bằng chỉ .vẫn có biện pháp đơn giản . không đau đớn . không dao kéo phẫu thuật. lại nhanh gọn trong nháy mắt
    Những nếp nhăn sâu có thể lấp đầy bằng Filler
    sử dụng botox để có thể căng da mặt và có thể tạo cho khuôn mặt mình thon gọn hơn
    như bản thân mình năm nay 25 tuổi mình luôn quản lí da mặt bằng mũi tiêm hoàng hậu . sau khi tiêm mình thấy khuôn mặt thon gọn hơn trắng hơn và bóng bẩy hơn.^^ mình thật sự cảm thấy mãn nguyện và tự tin . phấn đấu chủ nghĩa đẹp
    đừng nghĩ mình gọt cằm nha hii.

5. lantrang551

lantrang551 Member

• 131 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

nâng cơ mặt liệu có an toàn không

6. trinhhue24

trinhhue24 Member

• 85 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

mặt bạn thon gọn thật đó , thích mê đi

7. Trần Công

Trần Công New Member

• 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Càng ngày càng phải lo về già hơn rồi

8. Phượng Buồn

Phượng Buồn New Member

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bổ sung Collagen Colami đơn giản hơn vẫn cho mình khuôn mặt rạng ngời, săn chắc, căng mịn đó thôi.

9. Thuyhtt

Thuyhtt New Member

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có nhiều cách để nâng cơ và da mặt trẻ hơn. Mình thì thích các giải pháp không xâm lấn hơn. Tập thể dục và dinh dưỡng đầy đủ thì ổn hơn. Cơ thể mình là các tổ chức sống, trao đổi chất thường xuyên, và về cơ bản hoàn hảo đến bất ngờ, vì thế mình tin là kích hoạt các cơ chế hoạt động và chuyển hóa tự nhiên, để tế bào và cơ thể vận động thì tốt và an toàn hơn là đưa các vật liệu can thiệp vào cơ thể. Tuy nhiên thường thì như vậy sẽ không thể thấy kết quả nhanh như các biện pháp xâm lấn được, mà cần thời gian và sự kiên trì chờ đợi cơ thể chuyển hóa nhưng khi đã có kết quả thì sẽ rất bất ngờ về độ bền vững và hiệu quả khỏe đẹp tự nhiên :)

10. tranhtreotuongdep

tranhtreotuongdep New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chi phí cho 1 lần như vậy mấ bao nhiu ạ?

11. Beutdangyeu12

Beutdangyeu12 Member

• 203 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

bây giờ mình thấy nâng cơ bằng chỉ ít được chuộng vì vẫn còn đụng chạm dao kéo. có công nghệ trẻ hóa da không phẫu thuật hot hơn nhiều ấy. dùng nhiều công nghệ khác nhau, kết hợp để điều trị tùng dấu hiệu lão hóa 1 nên hiệu quả hơn nhiều

12. Lolipop

Lolipop Member

• 212 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

dùng không phẫu thuật thì mới đảm bảo không bị biến chứng chứ nhỉ

13. Linda_Hoang

Linda_Hoang Member

• 136 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

làm trên mặt thì dù phẫu thuật có an toàn đến đâu vẫn có nguy cơ để lại sẹo nếu như có cơ địa sẹo. thế nên mình nghĩ trẻ hóa da thì nên dùng công nghệ không phẫu thuật sẽ đảm bảo hơn

14. Lolipop

Lolipop Member

• 212 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

có công nghệ nào trẻ hóa không phẫu thuật bây giờ là tốt nhất bạn nhỉ

NgocHan2017 Cosmedical thích bài này.

15. BaoNgocN1

BaoNgocN1 New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

16. thanhmai0302

thanhmai0302 New Member

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

17. thanhmai0302

thanhmai0302 New Member

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Công nghệ Vàng 24k kết hợp với Cn Hiro non ,giúp da C căn trẻ lại 5 tuổi đến 10 tuổi, công nghệ này k đau k gây mê hay thuốc tê gì C nha. Mình Có nhu cầu tv kĩ thì Alo em số dt 0903.622.272 em Mai. Trung Tâm Công Nghệ Cao Cosmedical rất mong đc chăm sóc và tv cho c ạ