Nâng ngực có anh hưởng gì về tuyến sữa khi sinh con không ạ!

Nâng ngực có anh hưởng gì về tuyến sữa khi sinh con không ạ!

Chia sẻ trang này

1. võ đức hiếu

võ đức hiếu New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 4,575 Lượt xem

• 2 Lượt trả lời

2. tuvanthammy

tuvanthammy Bác sỹ tư vấn

• 748 Bài viết

• 207 Được cảm ơn

Chào bạn,
    Cảm ơn bạn đã gửi câu hỏi tới chuyên mục Hỏi đáp chuyên gia!

1. Nâng ngực có ảnh hưởng gì về tuyến sữa không?
    Đây có lẽ là băn khoăn của rất nhiều phụ nữ khi có ý định nâng ngực để cải thiện vòng 1. Tuy nhiên, để giúp bạn hiểu rõ hơn về vấn đề nâng ngực có ảnh hưởng đến tuyến sữa không, xin chia sẻ cho bạn về phương pháp nâng ngực hiện nay.
    Nâng ngực nội soi nghĩa là bác sĩ sẽ sử dụng thiết bị chuyên dụng để đưa túi độn vào khoang ngực thông qua đường nách hoặc nếp gấp rốn. Việc đặt túi dưới cơ hay trước cơ ngực được hiểu là phương pháp làm tăng kích cỡ của vòng 1 bằng các túi ngực mà vị trí đặt túi nằm trước hoặc dưới hệ thống cơ vùng ngực. Với phương pháp đặt túi ngực trước (dưới) cơ để nâng ngực sẽ không làm ảnh hưởng gì đến chức năng tiết sữa của tuyến vú nên sau khi nâng ngực bạn vẫn có thể cho con bú bình thường. Vì vậy, bạn hoàn toàn yên tâm rằng nâng ngực không ảnh hưởng gì đến tuyến sữa cũng như việc cho con bú.

2. Có biến chứng gì xảy ra khi nâng ngực?
    Một số biến chứng có thể xảy ra như: có thể xuất hiện sẹo tại vị trí đưa túi ngực tùy cơ địa (tuy nhiên sẹo này nhỏ khoảng 2cm), sau 1 thời gian túi ngực có thể bị biến dạng cho chế độ sinh hoạt, chăm sóc không đúng,....
    Điều quan trọng khi bạn nâng ngực là phải lựa chọn cơ sở nâng ngực uy tín, bác sĩ có tay nghề để tránh những rủi ro có thể xảy ra.

Trân trọng!

3. Phương Hà Hà Phương

Phương Hà Hà Phương New Member

• 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bài đọc rất hữu ích ạ. Cám ơn ad ạ.