Nâng sửa mũi bao lâu thì hết sưng và đẹp?

Nâng sửa mũi bao lâu thì hết sưng và đẹp?

Chia sẻ trang này

1. trangbi91

trangbi91 New Member

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 993 Lượt xem

• 0 Lượt trả lời

Thấy có nhiều chị em hỏi về vấn đề nâng sửa mũi bao lâu thì hết sưng và đẹp quá nên em lập topic này để mọi người cùng vào chia sẻ về kinh nghiệm và kiến thức khi đi nâng mũi của mình.

Em cũng xin góp một chút ít kiến thức của mình về vấn đề này vì bản thân em cũng đã từng đi nâng sửa mũi rồi. Mũi em thì khổ cái là bị khoằm trông xấu lắm mà cánh mũi 2 bên còn bạnh ra nữa cơ. Tùy cơ địa và từng phương pháp làm đẹp nên có thể là về thời gian lành vết thương và mũi đẹp thể nào cũng bị xê dịch. Như trường hợp của em thì thế này:
    • Lúc mới nâng mũi xong thì em không thấy đau gì, lúc đó là vì thuốc giảm đau với tê còn tác dụng.
    • 2-3 ngày đầu tiên thì mũi em có sưng nhẹ. Để khắc phục thì em vẫn uống thuốc, chườm giảm đau với lúc ngủ thì nằm ngửa để không ảnh hưởng tới mũi.
    • 5-7 ngày sau thì hiện tượng sưng tấy dần biến mất, tới ngày thứ 7 sau khi nâng mũi thì em đi cắt chỉ.
    • Bắt đầu từ ngày thứ 10 thì mũi dần vào form và ổn định hơn. Nhưng nói thật phải sau 2-3 tháng thì dáng mũi nó mới thực sự được chuẩn đẹp được.

Các chị tham khảo thêm về chuyện nâng mũi mấy ngày hết sưng và đẹp của em để xem là tình trạng của mình có đang tiến triển ổn định và tốt hay không nhé. Nếu như thấy bất kì dấu hiệu gì bất thường thì các chị em nên tới nơi uy tín mà thăm khám để tránh những biến chứng nặng nề sau khi nâng nhé. Em thấy có nhiều trường hợp nâng sửa mũi xong rồi không phân biệt được là có phải mũi đang bị biến chứng hay không lúc đi khám thì mũi đầy dịch và bị hoại tử mất rồi.