Nên ăn gì để giảm béo mặt

Nên ăn gì để giảm béo mặt

Chia sẻ trang này

1. dinhphuong

dinhphuong Member

• 56 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

• 716 Lượt xem

• 4 Lượt trả lời

Một người bị béo mặt thì nên ăn gì để giảm béo mặt hả mọi người? Mình muốn giúp mẹ mình giảm triệt để, hiệu quả vụ béo mặt mà khó quá. Có người bảo ăn uống giảm được, nhưng mình chẳng biết nên chọn chế độ nào cho mẹ mình cả. Mẹ mình năm nay 40 tuổi rồi.

2. masumi

masumi Member

• 64 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nếu bạn muốn giảm béo mạt thì áo dụng nhé:
    - Bạn nên giảm lượng chất béo ở trong thức ăn để tránh việc tích lũy mỡ của cơ thể.
    - Uống nhiều nước. Mỗi ngày bạn nên uống từ 2 – 2.5l nước. Hơn nữa bạn cũng nên uống 1 cốc nước chanh mỗi ngày: Chanh vốn là thực phẩm giảm béo rất tốt, nó chứa nhiều Vitamin C, acid chanh, acid quả, nhiều nguyên tố khác… rất tốt để giảm béo. Mỗi ngày chỉ cần uống một cốc nước chanh sẽ giúp bạn có được làn da săn chắc, có tính đàn hồi (1/3 quả chanh có thể thêm 1 chút đường nếu không uống được chua với 250 ml nước)
    - Để giảm cân thành công mà vẫn khỏe mạnh bạn có thể áp dụng phương pháp ăn kiêng truyền thống. Chế độ ăn của bạn cần giảm 300 – 500kcal/ngày kết hợp với luyện tập thể lực, bạn có thể giảm 2 – 3kg/tháng. Một chế độ ăn nhiều rau, hoa quả, sẽ giúp bạn có một làn da căng mịn, săn chắc và hơn nữa lại giúp bạn mảnh mai hơn.

3. mjtmoon

mjtmoon Active Member

• 280 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

mẹ bạn 40 tuổi, độ tuổi này ăn uống cũng khó giảm béo mặt được lắm. nhưng bạn thử cho mẹ uống mỗi ngày 1 cốc nước chanh xem. mình thấy nước chanh có tác dụng giảm cân rất tốt đó.

4. xiangzhang

xiangzhang New Member

• 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Massage mặt thường xuyên theo hướng từ cằm lên sẽ giúp mặt thon gọn hơn đó bạn. bảo mẹ bạn tranh thủ làm mọi lúc khi rảnh rỗi, nếu cũng có tác dụng lắm đó.

5. Phượng Nguyễn

Phượng Nguyễn New Member

• 24 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nghe nói ăn cần tây sẽ giảm đc béo mặt ý! nhưng mà e chưa có thử! do lười đó mà, chị thử xem s nhá!;)