Nên chọn những bài tập thể dục nào cho dễ tăng cân?

Nên chọn những bài tập thể dục nào cho dễ tăng cân?

Chia sẻ trang này

1. viettrinh88

viettrinh88 Member

• 271 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

• 5,043 Lượt xem

• 3 Lượt trả lời

Khi bạn đã xây bạn đã xây dựng được một kế hoạch dinh dưỡng hợp lý thì chỉ còn lại việc lựa chọn bài tập thế nào cho đúng để tăng cân sẽ là giải pháp giúp bạn tăng cân hiệu quả. Cùng tìm hiểu những bài tập thể dục hiệu quả dễ tăng cân dưới đây nhé.

Lựa chọn bài tập thể dục tăng cân phù hợp với thể trạng

Nếu không quá khỏe mạnh, bạn chỉ nên chọn những bài tập vừa sức.

Không phải bạn cứ tập bất cứ bài tập tăng cân nào mà người khác chỉ cho bạn là bạn sẽ có thể thay đổi trọng lượng cơ thể mình. Bởi tùy theo cơ địa từng người mà những bài tập tăng cân sẽ có tác động theo các hướng khác nhau và hiệu quả tăng cân cũng là khác nhau ở mỗi người cho dù bạn có áp dụng cùng một bài tập. Có người chạy bộ không tăng cân nhưng bơi lội lại có tác dụng hoặc ngược lại…

Lên kế hoạch tập luyện khoa học

Việc lựa chọn bài tập phù hợp rất quan trọng nhưng quan trong hơn hết để tận dụng khả năng tác động tăng cân của những bài tập đó là cách bạn luyện tập nó như thế nào. Bởi vậy, sau khi chọn được môn tập phù hợp, bạn cần lên ngay cho mình một kế hoạch tập luyện hoàn chỉnh. Có thể ghi nhật ký tập luyện thì càng tốt. Bạn cần xác định rõ, mỗi ngày mình tập mấy lần, vào lúc nào, thời gian tập là bao lâu, cần có dụng cụ tập kèm theo hay không…

Nếu không có ý định giảm cân nhanh, bạn chỉ nên tập vừa đủ.​

Tập vừa sức

Bạn không thể để những bài tập tăng cân của bạn tiêu hao đi quá nhiều năng lượng của bạn nếu bạn muốn nó giúp cho bạn tăng cân hiệu quả. Theo đó, bạn cần tập đúng và tập vừa sức, không nên tập quá nhiều. Nếu tập quá nhiều bạn đang vô tình đốt cháy hết đi lượng dinh dưỡng dự trữ trong cơ thể của mình dùng để tăng cân. Như vậy, chiến lược tăng cân của bạn càng khó có thể thành công như mong đợi.

2. haianh772

haianh772 Member

• 204 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

biết lấy bài tập nào bây giờ

3. Đào Huyền Trang

Đào Huyền Trang New Member

• 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Áp dụng hết luôn ấy hả chủ top. Người ta sinh xong thì béo còn em thì xuống dôc không phanh

4. Hee Mi

Hee Mi Active Member

• 157 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

em cũng đang trong quá trình tăng cân này.
    không phải cứ ăn nhiều là tăng đâu. mà phải biết cơ thể cần gì ấy.
    ngoài ra em có dùng ngũ cốc hạt để ăn vào chiều và tối. ai gầy như em thì có thể mua ngũ cốc beone dùng nhé. em tăng đc 2 kg 1 tháng đó