Nên dùng nghệ tươi hay cao nghệ trị mụn sẽ hiệu quả hơn?

Nên dùng nghệ tươi hay cao nghệ trị mụn sẽ hiệu quả hơn?

Chia sẻ trang này

1. mai8586

mai8586 New Member

• 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

• 2,542 Lượt xem

• 11 Lượt trả lời

Các chị ơi, em bị mụn mủ rồi cả mụn đầu trắng mọc nhiều, hầu như trên cả mặt chỗ nào cũng có, kiểu cứ mụn này khô đầu thì mụn khác lại mọc lên ấy ạ. Tình trạng mặt mụn của em như vậy có phải đã nặng rồi k các chị? Trước nay em vẫn kiên trì dùng nghệ tươi thì mụn cũng bớt nhưng không khỏi triệt để được mà mụn thâm rất lâu mờ. Chị bạn em làm bên spa kêu em xài cao nghệ trị mụn dr. Ánh thì sẽ hiệu quả nhanh hơn, sạch được mụn, tiện lợi mà còn giúp sáng mịn da nữa. Em cũng chưa biết thế nào? Theo các chị thì dùng nghệ tươi hay dùng cao nghệ trị mụn sẽ hiệu quả hơn ạ?

2. quynhanhle205

quynhanhle205 Member

• 35 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Theo mình thì da bị mụn như vậy là nặng rồi ấy,
    bạn nên đi khám da liễu để có thuốc uống và đi các spa nặn sạch mụn sẽ tốt hơn là tự trị mụn ở nhà bạn ạ :)
    Còn các sản phẩm trị mụn từ nghệ thì mình thấy nghệ tươi vốn đã hiệu quả trị mụn rồi, nếu ở dạng cao nghệ cô đặc thì sẽ có công dụng nhanh hơn, hiệu quả nhanh và tốt hơn đó

3. mai8586

mai8586 New Member

• 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em cũng chưa biết thế nào chị ạ. Nếu mà xài cao nghệ trị mụn này khỏi được mụn trứng cá, mụn thâm thì tốt quá. Chỉ là đang phân vân không biết em đang quen dùng nghệ tươi, mà giờ chuyển sang dùng cao nghệ này thì có tốt hơn không nữa nên phải lên đây hỏi ý kiến các chị ạ :(

4. Triệu Vy

Triệu Vy Member

• 86 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Giờ vẫn tìm được 1 cô nương chăm chỉ xài nghệ tươi để trị thâm sẹo, đúng là nể sự kiên trì của bạn luôn đó. Mình dùng nghệ tươi để trị sẹo ngã xe ở chân, thấy nó vàng ươm hết cả móng tay, chân, quần áo lỡ có quệt vào rửa mãi không hết mà mình stress luôn á :)))))

5. hoatrang8901

hoatrang8901 Active Member

• 229 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Nên dùng nhé em ơi, chị đang dùng cao nghệ trị mụn dr. Ánh được hơn 1 tháng rồi thì thấy nó làm khô cồi mụn rất nhanh, kháng khuẩn tốt mà không bị khô da chút nào. Mờ thâm thì mất tầm 2 tuần sẽ có hiệu quả, đỡ lích kích hơn nghệ tươi nhiều! Chiết xuất curcumin từ củ nghệ vàng giúp tăng độ hấp thụ lên đến 80% so với nghệ tươi thông thường mà. Nó sẽ đẩy nhanh tgian mờ thâm đi cho em ý. ^^

6. mai8586

mai8586 New Member

• 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ôi nếu thật vậy thì may quá chị ạ :(
    Chị dùng cao nghệ này bao nhiêu lần 1 ngày vậy ạ? Có hướng dẫn sử dụng liều lượng đặc biệt hay như nào không ạ?

hoatrang8901 thích bài này.

7. huongnguyen123

huongnguyen123 New Member

• 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bị nặng như vậy nên đi spa trị mụn bạn nhé. Bạn đến thử Thẩm mỹ Gangnam, mấy chị đồng nghiệp của mình đến đây trị mụn rồi, hiệu quả mà nhanh khỏi lắm.

8. Nguyenmaiphuong

Nguyenmaiphuong Member

• 58 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Tui nghĩ là dùng nghệ tươi vẫn tốt mà, lành tính, không bị kích ứng bao giờ. Dễ mua, ra chợ mấy chục mua được cả nắm dùng nhòe. Kiên trì dùng thì cũng có tác dụng nữa. Bẩn tí có sao đâu, rửa xà phòng kĩ là sạch ấy mà. Chỉ cần cẩn thận đừng để dây vào quần áo là được!

9. Bọng Mắt

Bọng Mắt Active Member

• 116 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Em thì lại nghĩ khác, dùng cao nghệ trị mụn sẽ hiệu quả hơn vì thành phần nghệ trong kem đã được chắt lọc và tinh luyện thành phần tinh túy nhất từ củ nghệ tươi rồi và nó còn kết hợp với nhiều tp tự nhiên khác tốt cho da như kiểu như mật ong rừng, collagen, các loại vitamin E, C, và kháng sinh tươi nữa.
    Hiệu quả sẽ cao hơn với cả đỡ bẩn hơn rất nhiều nữa, chỉ cần chấm chấm lên da là xong mà k cần lục đục đi bôi bôi cắt cắt :)

10. hoatrang8901

hoatrang8901 Active Member

• 229 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Cái cao nghệ này chỉ cần em skincare xong xuôi hết, bôi 1 lớp mỏng lên cả mặt rồi chấm tập trung thêm lên những vết mà cần trị thâm hoặc những vết mụn cần trị nữa ý. Sau đó yên tâm đi ngủ thôi, ngày dùng 2 lần sáng tối cũng được ^^ Chị cũng dùng 2 lần 1 ngày cho hiệu quả nhanh nhất ^^ Tùy em thôi!!

11. hatuyet23

hatuyet23 New Member

• 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Dùng gì cũng được, miễn là phải phù hợp với da của chế nhất. Nên tới spa đó nặn mụn, khi nặn để các bạn nvien dùng cao nghệ đó bôi lên da cho chế, nếu hiệu quả thì mua, còn không thấy hợp thì lại về tìm loại khác. Đơn giản mà :)) Không cần phải bó buộc vào 1 sản phẩm, vì skincare là cả 1 quá trình, còn trị thâm trị mụn là cả 1 hành trình :)))) Chúc bạn thành công :)))

mai8586 thích bài này.

12. mai8586

mai8586 New Member

• 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn nhiều, mình sẽ thử theo cách của bạn xem sao, đúng là cả 1 hành trình gian nan thật sự đó <3