Nên phun mày hay điêu khắc đây các chị ơi?

Nên phun mày hay điêu khắc đây các chị ơi?

Chia sẻ trang này

1. doanthithuhoai289

doanthithuhoai289 New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 11,646 Lượt xem

• 3 Lượt trả lời

Em tính làm mày nên qua mấy bênh viện để được tư vấn. Em qua bên bệnh viện thẩm mỹ Thanh vân lẫn Kangnam đều thấy ở đó có phun mày với điêu khắc mà phân vân quá. Hai cái đó khác nhau như thế nào vậy mấy chị?
    Với cả mày em khá nhạt, lại còn mỏng nữa. Em nên điêu khắc hay phun mày thì hơn?

2. phuongngavu211

phuongngavu211 New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn nên điêu khắc thì hơn. Mình thấy điêu khắc hợp với những bạn mày mỏng như bạn. Anw, neus làm bên Thanh vân thì bs Đỗ Thị Thu Vân làm mày cho mình phải không nhỉ?

3. phamhongmai

phamhongmai New Member

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

điêu khắc chân mày tự nhiên đẹp hơn nha chị. chị đọc ở đây để hiểu rỗ hơn về điêu khắc chân mày:)

4. Dưa Hấu’s mom

Dưa Hấu’s mom New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hi all,
    Bây giờ mình trả lời hong biết có muộn quá hong ( có thể chủ thớt đã “mần” cặp chân mày rồi không chừng. Nhưng vẫn góp chút ý kiến cho bạn nào đang có ý định làm đẹp mà còn lăn tăn sẽ có quyết định cho mình nhé
    Điêu khắc có ưu điểm lớn nhất là KHÔNG PHẢI VẼ CHÂN MÀY MỖI SÁNG nữa, nét đẹp tự nhiên, nhìn qua sẽ không ai biết bạn làm chân mày hết vì sợi điêu khắc gần giống như sợi lông mày thật trên 90%. Điêu khắc phù hợp nhất cho bạn nào chân mày còn “rin”, ít lông mày, nhợt nhạt. Dĩ nhiên sẽ có nhược điểm là: Da dầu sẽ khó làm được vì khi bong ra sợi sẽ bị bể, bị loang màu, phù hợp nhất cho da khô. Thêm là điêu khắc bay màu rất nhanh và một cái nữa là chỉ làm được chân mày cong.

Mình nói về phun môi: cũng có ưu điểm lớn nhất là KHÔNG PHẢI LÀM HOẠ SĨ VẼ CHÂN MÀY MỖI SÁNG NỮA, chân mày phun sẽ giữ được màu lâu hơn chân mày điêu khắc, chân mày phun nhìn tự nhiên như là vẽ chì vậy, bạn muốn làm kiểu dáng nào cũng được: cong hay ngang...gì cũng được khi chọn phun, và phun cũng có xíu nhược điểm là dĩ nhiên nhìn không tự nhiên như sợi điêu khắc mà phun nhìn như bạn vẽ chì lên vậy.

Nếu bạn muốn thử 1 lần điêu khắc cho biết trước khi phun thì sẽ rất ok hơn là bạn đã phun rồi mà quay lại điêu khắc, nó cũng sẽ đẹp đấy nhưng không đẹp bằng chân mày rin nhé

Nói chung việc phun xăm chân mày là mình rất hoan nghênh, thứ nhất, nó chả đau tẹo nào vì có thuốc tê rồi. Thứ hai, tiết kiệm được 10-15 phút vẽ vời, thời gian ấy làm được khối việc khác các bạn ạh☺️. Sau cùng là bây giờ phun xăm rất hiện đại và đẹp tự nhiên, không như ngày xưa đâu đâu nà. Chẳng giấu gì, mình có 1 cơ sở làm đẹp và spa be bé nên khách mình cũng hay hỏi những câu như này lắm, nhất là những bạn chưa bao giờ “làm gì” nên họ hay hỏi mình câu “điêu khắc hay phun” lắm
    Chúc ai sẽ và chuẩn bị làm chân mày sẽ có quyết định cho mình sau khi xem lời chia sẻ của mình nhé, cảm ơn cả nhà đã chịu khó đọc hết bài chia sẻ của mình ạh