Ngực chảy xệ sau khi sinh khiến chồng xa lánh tôi hàng đêm

Ngực chảy xệ sau khi sinh khiến chồng xa lánh tôi hàng đêm

Chia sẻ trang này

1. Gấu nhỏ

Gấu nhỏ Member

• 31 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

• 12,338 Lượt xem

• 7 Lượt trả lời

Không ít chị em phụ nữ sau khi sinh con thường lo lắng vì tình cảm vợ chồng bị giảm sút. Ngực chảy xệ sau khi sinh chính là nguyên nhân khiến các ông chồng chán nản và mất đi hứng thú yêu chiều người vợ của mình.

Nỗi niềm của những bà mẹ "ngực mướp"

Tình trạng ngực chảy xệ sau khi sinh là biểu hiện thường thấy ở nhiều chị em phụ nữ sau khi mang thai và cho con bú. Theo thống kê gần đây cho thấy, có tới 45% phụ nữ sau khi sinh ngực có xu hướng teo nhỏ, trùng nhão và chảy xệ.

Phụ nữ sau khi sinh con ngực thường chảy xệ

Nguyên nhân dẫn đến tình trạng ngực chảy xệ sau khi sinh chủ yếu là do vòng một không có cơ bắp hay dây chằng mà chỉ bao gồm các mô mỡ. Khi mang thai và sau sinh, các ống dẫn sữa phát triển khiến ngực giãn nở, căng tức, thậm chí gây rạn da. Việc ngực bị căng sữa liên tục có thể dẫn đến bị biến dạng sau cai sữa. Bên cạnh đó, việc cho con bú không thường xuyên và không đúng cách có thể làm mất cân đối hay biến dạng cho bầu ngực.

Các cấp độ sa trễ ngực có thể gặp phải sau khi sinh con

Hiện tượng "ngực mướp" khiến cho Phái Đẹp cảm thấy mặc cảm vì đánh mất vẻ căng tràn của tuổi xuân. Không chỉ là sự xuống cấp về mặt ngoại hình mà chúng còn là một trong những nguyên nhân khiến cho tình cảm vợ chồng bị giảm sút nghiêm trọng.

Chồng xa lánh chỉ vì vòng một chảy nhão

Sau khi sinh em bé, không phải người phụ nữ nào cũng may mắn có được bộ ngực tròn đầy như xưa. Hầu hết chị em đều cảm thấy mặc cảm vì bộ ngực chảy xệ xấu xí của mình.

Trên thực tế, không phải ông chồng nào cũng biết cảm thông cho sự vất vả của người phụ nữ sau khi sinh con. Chị Thu Nga (Hà Nội) chia sẻ: "Sau khi cai sữa cho con, vợ chồng tôi lại vun đắp tình cảm. Nhưng sự thật thì anh ấy không còn nồng nhiệt như trước nữa. Chắc do thân hình xồ xề cùng vòng 1 xuống cấp khiến chồng tôi không còn hứng thú".

Chồng xa lánh tôi nhiều đêm chỉ vì ngực xuống cấp

Không chỉ giảm ham muốn trong đời sống vợ chồng, nhiều phụ nữ còn cảm thấy tủi thân khi bị chồng xa lánh và dần trở nên lãnh cảm. Không còn níu giữ được nét xuân sắc khiến cho nhiều chị em rơi vào cảm giác mặc cảm và lo lắng chồng mình sẽ tìm thú vui mới bên ngoài.

Anh Hoàng Nam (Hải Phòng) cho biết sau khi thấy vòng 1 chảy xệ sau khi sinh của vợ mình anh cũng rất bất ngờ. Chúng hoàn toàn thay đổi theo chiều hướng ngược lại so với hồi mới lập gia đình. Dù vẫn yêu vợ mình nhưng khi gần gũi "chuyện chăn gối", những cảm xúc thăng hoa không còn được nguyên vẹn như xưa. Đó cũng là tâm trạng chung của nhiều ông chồng khi thấy được "ngực mướp" của vợ mình.

Các file đính kèm:

2. haianh772

haianh772 Member

• 200 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

đàn bà khổ thế đấy

3. yeukhuonmat

yeukhuonmat Active Member

• 194 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

sinh con cho hắn mà con thế

4. lanminh6655

lanminh6655 Member

• 176 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

đàn ông ích kỉ nhri. Họ ko nghĩ được là tại sao và vì đâu mà ng phụ nữ bị xấu đi hay sao

5. hanhkute33

hanhkute33 Active Member

• 112 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

vì con vì cái mà cơ thể xuống cấp, đáng nhẽ những ng đàn ông nên hiểu cho phụ nữ những vấn đề đó

6. Patchim

Patchim Member

• 46 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nếu là mình thì mình sẽ k buồn mà nổi điên lên vì cách đối sử này của ck đấy. @@

7. so deep

so deep Member

• 47 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

mình phải thình thoảng massage đi thì mới đỡ đc c ạ

8. Daebak

Daebak Member

• 36 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Xa lánh thì cho nhịn cơm luôn đi chị ơi