Nguyên nhân và cách khắc phục hiện tượng mắt to mắt nhỏ

Nguyên nhân của "mắt to - mắt nhỏ" và cách phẫu thuật khắc phục

Chia sẻ trang này

1. nganha244

nganha244 Active Member

• 410 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

• 40,252 Lượt xem

• 21 Lượt trả lời

Mắt to - mắt nhỏ hay còn gọi là 2 mắt không đều nhau khiến bạn kém xinh, cùng tìm hiểu nguyên nhân và các biện pháp khắc phục tình trạng này nhé.

Đôi mắt luôn được cho là "cửa sổ tâm hồn". Nhưng tình trạng mắt to - mắt nhỏ khiến bạn trông kém xinh và thiếu sức sống. Hãy cùng tìm hiểu nguyên nhân gây tình trạng mắt to - mắt nhỏ, từ đó tìm ra giải pháp khắc phục.

Mắt to mắt nhỏ khiến bạn trông kém xinh
    1. Các kiểu mắt to - mắt nhỏ thường gặp:

Khi bạn cảm thấy một mắt to, một mắt bé thì các nhà chuyên môn sẽ đưa ra các đáp án sau:

- Mắt bé thực sự bé

- Mắt kia quá to, còn mắt được coi là bé lại bình thường

- Mi mắt bên bé bị sụp xuống che lấp lòng đen chứ không phải là do nhãn cầu bé

- Mắt được coi là to là do mi mắt bi co rút lên trên, còn mắt kia vẫn bình thường

2. Nguyên nhân của tình trạng mắt to - mắt nhỏ:

Nguyên nhân chủ yếu là do mi mắt bị sụp xuống che lấp lòng đen, và để khắc phục các bạn nên đến thẩm mỹ viện.

3. Cách khắc phục tình trạng mắt to - mắt nhỏ:

Để có kết quả thẩm mỹ tốt nhất, trước khi quyết định phẫu thuật mắt to mắt nhỏ bạn nên lưu tâm tới các vấn đề như tìm hiểu sâu về kiến thức, phương pháp thẩm mỹ mắt, địa chỉ thẩm mỹ uy tín. Khi bạn đã lựa chọn được địa chỉ làm đẹp và sẵn sàng cho việc phẫu thuật, bạn nên có cuộc trò chuyện cởi mở với bác sĩ trực tiếp thực hiện chỉnh sửa mí mắt cho mình bởi họ chính là chuyên gia thẩm mỹ với kiến thức tay nghề cao, thực hiện nhiều trường hợp và cảm quan thẩm mỹ của họ cũng sẽ quyết định việc mang đến cho bạn đôi mắt đẹp tự nhiên như mong đợi.

Phương pháp điều trị sụp mi có hiệu quả nhất là phẫu thuật. Tùy thuộc vào mức độ sụp mi nặng hay nhẹ mà bác sĩ sẽ lựa chọn phương pháp phẫu thuật phù hợp. Hiện nay có nhiều phương pháp nhưng chủ yếu là 2 phương pháp chính:

Phẫu thuật sẽ khắc phục tình trạng mắt to mắt nhỏ
    - Làm khoẻ chính cơ nâng mi bằng phương pháp rút ngắn cơ nâng mi trên.

- Sử dụng các cơ lân cận hỗ trợ cho cơ nâng mi

Trước khi tiến hành bác sỹ sẽ đo vẽ chính xác cả 2 bên mí mắt để vừa đảm bảo tính cân đối, vừa đảm bảo tính thẩm mỹ sau khi tiến hành.

2. baotram

baotram Member

• 200 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

- Làm khoẻ chính cơ nâng mi bằng phương pháp rút ngắn cơ nâng mi trên.

- Sử dụng các cơ lân cận hỗ trợ cho cơ nâng mi
    2 pp này sao mình vẫn chưa hiểu là họ làm như nào nhỉ? :)

3. minhnhungham

minhnhungham Member

• 46 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình nghe nói phẫu thuật nâng cơ mí mắt là để cho mắt ai hơi lờ đờ thì sau khi phẫu thuật mắt sẽ linh hoạt hơn
    Kiểu như mí mắt nó yếu nên phải làm phẫu thuật cho mí khỏe mạnh, khi nhắm mở mắt được thoải mái, de thuong hơn

4. liennguyen

liennguyen Member

• 115 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

khắc phục mắt to mắt nhỏ chỉ có cách nhờ sự can thiệp của các bác sỹ thẩm mỹ thôi chứ chẳng có cách nào khác đâu

5. Lina

Lina Active Member

• 653 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Phải đến bệnh viện hoặc thẩm mỹ viện phẫu thuật thôi, cái này thấy bảo cũng đơn giản mà, đâu có phức tạp đâu, chỉ làm 1 loáng là xong

6. Lina

Lina Active Member

• 653 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Ai mà bị như này chắc toàn do tai nạn nhỉ, chứ bẩm sinh làm gì có ai bị kiểu này đâu. Như vậy phải phẫu thuật làm cho mắt to ra à? :-/

7. trangle

trangle Member

• 149 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

phẫu thuật thẩm mỹ mắt to mắt nhỏ chắc có thể giúp được cả trường hợp mắt to mắt nhỏ do tai nạ hoặc bẩm sinh đó, mà mắt lệch bẩm sinh có nhiều mà bạn

8. Hoài Phương

Hoài Phương Member

• 484 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Nếu mắt lệch bẩm sinh thfi phải đi phẫu thuật từ sớm chứ, để đến khi lớn mới đi phẫu thuật sao đc.

9. trangtran91

trangtran91 Active Member

• 261 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

ngày trước công nghệ thẩm mỹ chưa phát triển như hiện nay thì việc sửa mắt to mắt nhỏ chỉ có thể dùng cách trang điểm để khắc phục thôi :D

10. Vy Oanh

Vy Oanh Member

• 264 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trang điểm làm cho mắt nhỏ to ra ấy à? Cái này e là khó, làm sao làm cho mắt to ra chỉ bằng trang điểm đc? ??

11. Rinny

Rinny Member

• 243 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bạn chưa đc thấy điều kỳ diệu đó rồi. :p Các chuyên gia trang điểm có thể làm đc điều đó đấy. :p Trang điểm không thôi cũng làm mắt trong đỡ to nhỏ hơn nhiều

12. Mũ rơm

Mũ rơm Member

• 127 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mắt to mắt nhỏ do bẩm sinh nhỉ? Như vậy phải làm sớm từ lúc nhỏ chứ. Để như thế lớn lên gặp nhiều phiền toái lắm

13. lili doan

lili doan Member

• 125 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

nhưng mà nhỏ gì mà ý thức được vẻ đẹp chứ, lớn lên mớ biết chăm chút và làm đẹp , bây giờ công nghệ làm đẹp phát triển lắm không lo phiền toái gì đâu

14. Ngô Vân

Ngô Vân Member

• 57 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

ơ, e nghe nói là chữa mắt to mắt nhỏ thì cũng phải tầm 18 tuổi trở lên, người ta mới làm cho mình. chứ ko phải là chữa sớm từ lúc nhỏ đâu ah.

15. Voi Còi 199

Voi Còi 199 Member

• 92 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ nhé em đã biết cách khắc phục

16. Oanh Oanh

Oanh Oanh Member

• 252 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mắt to mắt nhỏ chủ yếu do di truyền, chẳng qua họ sợ rủi ro nên mới bảo trên 18 tuổi thôi chứ dưới cũng làm đc mà.

17. hongcuc775

hongcuc775 New Member

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

đúng vấn đề của em rồi

18. ZinZin

ZinZin Active Member

• 718 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Cái này chỉ can thiệp được bằng phẫu thuật thôi, chứ trang điểm không thế giấu đi đc đâu các bạn.

19. hanhkute33

hanhkute33 Member

• 75 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

nhỡ đâu lớn thay đổi mắt bình thường thì sao hả bạn

20. khatrang6601

khatrang6601 Member

• 140 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

không biết có làm được tất cả các loại có từ nhỏ không