Tìm hiểu nguyên nhân và cách chữa vùng kín bị thâm đen

Nguyên nhân và cách chữa vùng kín bị thâm đen là thắc mắc của nhiều chị em

Chia sẻ trang này

1. honghoannt

honghoannt New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 65,067 Lượt xem

• 37 Lượt trả lời

Vùng kín bị thâm đen là thắc mắc thầm kín của nhiều chị em. Vậy nguyên nhân là do đâu? Cùng nhau tìm hiểu nguyên nhân và chia sẻ cách chữa trị vùng kín bị thâm đen để giải đáp những thắc mắc chẳng thể giãi bày cùng ai.

1. Nguyên nhân vùng kín bị thâm đen

- Yếu tố do yếu tố di truyền: Các nhà khoa học đã chứng minh được rằng, yếu tố di truyền là một trong số những nguyên nhân cơ bản nhất khiến màu da trên cơ thể bao gồm cả vùng kín của chị em không mấy trắng trẻo, sáng mịn. Nếu bạn có nước da ngăm, sậm màu giống như Bố mẹ, ông bà hay những người có cùng huyết thống thì khả năng bị thâm vùng kín cao hơn nhiều lần so với những người khác.

Yếu tố di truyền là 1 nguyên nhân khiến vùng kín bị thâm đen
    - Quan hệ tình dục quá nhiều: khi quan hệ tình dục, môi âm hộ và toàn bộ “cô bé” phải chịu sự ma sát lớn từ dương vật làm cho sự lắng đọng các sắc tố sẫm màu ở đây diễn ra nhanh chóng và mạnh mẽ hơn, dẫn đến hiện tượng thâm đen vùng nhạy cảm.

- Mặc quần chíp quá chật : tạo áp lực cho huyết quản khó lưu thông, vòng tuần hoàn máu không được điều tiết đều đặn nên hình thành huyết sắc tố đen khiến vùng da âm đạo chuyển màu sẫm hẳn so với vùng da khác.

2. Những cách chữa trị vùng kín bị thâm đen

-
    Để bảo vệ sức khỏe và chữa thâm vùng kín , tốt nhất bạn nên tránh mặc đồ lót được làm bằng vải nilong hoặc tổng hợp cũng như mặc quần lót quá chật. Thay vào đó, bạn nên mặc đồ lót bằng vải cotton thoáng khí và vệ sinh sạch sẽ hàng ngày.Thực hiện đúng thì đây cũng là cách trị thâm vùng kín khá hiệu quả.

- Vệ sinh vùng kín hàng ngày: hàng ngày khi tắm rửa bạn nên vệ sinh vùng kín đúng cách,bạn có thể dùng bột nở và 1 lát chanh chà sát khu vực bên ngoài âm đạo sẽ cải thiện màu sắc vùng kín hiệu quả mà an toàn.
    Vệ sinh đúng cách giúp vùng kín bớt thâm đen

- Đối với những trường hợp bị thâm đen mức độ nặng mà bạn áp dụng các phương pháp trên không hiệu quả bạn nên đến bệnh viện để được thăm khám và điều trị để đảm bảo sức khỏe và chăm lo cho hạnh phúc gia đình.

2. lovely

lovely Member

• 436 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Quan hệ tình dục quá nhiều làm sao bị thâm đen đc, thâm đen chủ yếu do di truyền thôi.

3. Mẹ Bắp cải

Mẹ Bắp cải Active Member

• 450 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Có hay sao ấy bạn ạ. trước đây chỗ ấy của mình cũng hồng hào lắm nhưng lấy chồng lâu rùi nó ko đc như thế nữa. :(

4. Vy Oanh

Vy Oanh Member

• 317 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Ko phải đâu bạn, có người chưa quan hệ bao giờ cũng bị thâm đen mà, cái này do tự nhiên thôi chứ ko phải do quan hệ nhiều đâu.

5. hauyen

hauyen New Member

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

làm thế nào để vùng kín không bị thâm đen đây cả nhà, có cách nào dễ mà mình có thể tự làm ở nahf dược k?

6. catnho

catnho Active Member

• 295 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Làm sao để vùng kín không bị thâm?
    cách làm giảm thâm vùng kín tại nhà đơn giản nhất là mẹ nó dùng vỏ chuối chín chà nhẹ nhàng vào vùng kín ý

7. Ngọc Hằng

Ngọc Hằng Member

• 139 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mặc quần chip quá chật mà cũng khiến vùng kín bị thâm hả các bạn? :-/ Lạ thế.

8. minhtamnd

minhtamnd Active Member

• 208 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

yếu tố di truyền cũng có nhưng nếu bạn quan hệ nhiều thì cũng khiến vùng kín bị thâm đen đấy chứ k phải lúc nào cũng do yếu tố di truyền đâu nhé

9. truongquynh

truongquynh Active Member

• 119 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

nếu là do di truyền thì phải tìm ngay cách giảm thâm vùng kín xem có khắc phục được k? nếu sau này lấy chồng mà nta nghi ngờ mình này kia rõ khổ :)

10. thuthuy93

thuthuy93 Member

• 148 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mà em có thắc mắc này, không biết chia sẻ cùng ai nữa. Em không biết nguyên nhân vùng kín bị thâm đen có phải do quan hệ tình dục nhiều không nữa nhưng hồi em chưa lấy chồng, có vẻ như mặc quần chíp chật bó cũng làm nó thâm hơn sao các chị ạ. Về sau lấy chồng lại thâm cực thâm luôn. Cũng buồn lắm!

11. lê thị hoài thu

lê thị hoài thu New Member

• 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em nghĩ 1 trong những nguyên nhân gây nên tình trạng thâm đen vùng kín chính là đạp xe đạp. Em làm trong ngành y tế nên e hiểu ma sát trong 1 thời gian dài nhất định sẽ gây nên hiện tượng làm vùng kín thâm xỉn. Đặc biệt, trong các phòng tập gym bây giờ có bài tập giảm cân bằng cách đạp xe leo núi í. Ngàn vạn lần các chị đừng thực hiện.

12. oanh chery

oanh chery New Member

• 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vùng kín bị thâm đen có thể là do chị em mặc quần lót quá chật đấy. Dùng vải cotton mêm mại, hút ẩm với kín đáo là được.

13. VũThương

VũThương New Member

• 21 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Làm sao để vùng kín không bị thâm đen?
    nếu nguyên nhân là do đạp xe đạp nữa thì bây giờ ai cũng bị thâm vùng kín, vì hồi cấp 2, cấp 3 mình phải đi xe đạp đi học mà. Bây giờ em mới hiểu vì sao chưa lấy chồng mà vùng kín đã bị thâm rồi, giá ngày xưa biết thì tránh luôn. Bây giờ biết làm thế nào để vùng kín không bị thâm nữa đây,có khi vùng kín em bị thâm vừa do di truyền vừa do đạp xe nhiều ý

14. thuthaovtc

thuthaovtc Member

• 229 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

này các chị, vùng kín bị thâm đen có khi nào do di truyền không nhỉ? Vấn đề này khá tế nhị nên hầu như em chẳng dám hỏi ai, đành mang chuyện lên diễn đàn tâm sự.

15. Ngọc Nguyễn

Ngọc Nguyễn Member

• 62 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình nghĩ là do mình chăm sóc thôi chứ ai chứng minh được là do di truyền, chả lẽ giờ lại đi hỏi mẹ mình là vùng kín mẹ có bị thâm không à:cool::cool::cool: ngày xưa các cụ làm gì có biết mấy vấn đề này mà quan tâm đâu:):)

16. thuthuy93

thuthuy93 Member

• 148 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Vùng kín bị thâm có thể là do các chị đạp xe nhiều và mặc đồ lót quá chặt nên cọ vào, dễ bị thâm lắm đó.

17. Ngọc Nguyễn

Ngọc Nguyễn Member

• 62 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thế thì bây giờ chắc ai cũng bị thâm vùng kín rồi,hic. Lên cấp 3 là phải tự đạp xe đi học chứ làm gì có được bố mẹ đưa đón như hồi nhỏ đâu. Giờ làm sao để vùng kín không bị thâm đây, khó nhỉ:(:(

18. Huệ Đỗ

Huệ Đỗ Member

• 80 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

nếu nguyên nhân như thế thì giờ ai cũng bị thâm vùng kín rồi, thế mà mấy đứa trên phim heo mà mình với ox mình xem đứa nào cũng hồng hào nhìn đẹp lắm:( chắc là phải có cách gì chứ nhỉ

19. Hoa baby12

Hoa baby12 Member

• 57 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vùng kín bị thâm là do bị cọ xát nhiều dẫn đến thâm da đó. Hoặc các chị mặc quần chíp chật cũng là lý do.

20. KhomGia

KhomGia Active Member

• 182 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Chia sẻ cho các mẹ cách trị thâm vùng kín khá là dơn giản mà hiệu quả tức thời nhé: Các mẹ dùng bottj cám gạo, hòa bôt này vào nước rồi rửa vùng kín, các mẹ nhớ massage tầm 5 đến 10p nhé. 1 tuần làm 3 đến 4 lần. Hạn chế mặc quần chật, mặc quần nhiều cũng làm cho vùng kín bị thâm đấy.
    Nếu chị em bị thâm đen vùng kín, có thể tham khảo: Các cách làm hồng vùng kín

Chủ đề của tuần