Tìm hiểu nguyên nhân và cách điều trị mụn trứng cá đỏ

Nguyên nhân và cách trị mụn trứng cá đỏ

Chia sẻ trang này

1. thuhienhn

thuhienhn Member

• 33 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 4,290 Lượt xem

• 7 Lượt trả lời

Mụn trứng cá đỏ gây ảnh hưởng tâm lí lớn đến người bệnh vì tính thẩm mỹ. Hãy tìm hiểu nguyên nhân và cách trị mụn trứng cá đỏ hiệu quả nhất hiện nay.

1. Nguyên nhân gây mụn trứng cá đỏ

Trị mụn trứng cá đỏ không hề đơn giản

Sự khắc nghiệt của thời tiết như ánh nắng mặt trời, gió mạnh, thời tiết và nhiệt độ nước tắm và hoạt động thể chất có thể khiến mụn trứng cá đỏ phát triển.

Những loại thực phẩm ( sữa, socola, vinalli, đậu nành, giấm, cà tím, cà chua, bơ , chuối) và những đồ uống có cồn, những loại đồ uống nóng ( trà, cafe, socola nóng) cũng có thể khiến mụn trứng cá đỏ thêm trầm trọng, nếu có thể bạn hãy hạn chế sử dụng chúng để trị mụn trứng cá đỏ tốt nhất.

2. Cách điều trị mụn trứng cá đỏ

Trị mụn trứng cá đỏ

- Rửa mặt bằng các dung dịch có PH trung tính, xịt nước khoáng hàng ngày hoặc 1 số loại nước có nguồn gốc từ thực vật.

- Tránh các kem hay những sản phẩm tạo nền có chứa nhiều thành phần, dễ gây kích ứng da. Tránh những sản phẩm kem hoặc phấn làm sáng da như những bột có kim loại, hoặc chứa formaldehyde, alcool, axít palmetic, axít oleic…

- Sử dụng các loại thuốc trị mụn, kem trị mụn : retinoides 0,025%, a xít azelaic 20%, benzoyl pezoxyde, kem permethrine 5% có tác dụng diệt ký sinh trùng demodex.

Trong trường hợp mụn trứng cá đỏ không cải thiện được, bạn nên tìm đến sự hỗ trợ của bác sỹ để có được cách trị mụn trứng cá đỏ phù hợp vs da bạn nhất.

2. cucphuong

cucphuong Member

• 53 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mụn trứng cá đỏ nguy hiểm thật hic lại còn đau nữa chứ, hic lần này mà bị chắc đi bác sỹ luôn cho lành

3. hoatran

hoatran Active Member

• 187 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Thế nên nàng nào bị mụn trứng cá đỏ là phải điều trị ngay chứ để lâu hỏng hết da mặt đấy

4. zen

zen Member

• 84 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mấy cách trị mụn trứng cá đỏ trên chung chung quá. bạn tham khảo bên topic này, tìm hiểu về mụn trứng cá đỏ cũng như cách trị mụn trứng cá đỏ , sẽ chi tiết hơn đó.

5. kieumai

kieumai New Member

• 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chắc trị mụn trứng cá đỏ bằng thuốc bôi ngoài da cũng được đúng không bạn? nhưng da mình thuộc dạng nhạy cảm nên chọn thuốc cũng khó cơ

6. hainguyenda

hainguyenda Active Member

• 249 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

cũng còn tùy thuộc vào tình trạng của bạn thì mới dùng thuốc bôi ngoài da được hay k, chứ đừng tự ý mua về dùng nhé

7. Tôm béo

Tôm béo Member

• 267 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Dùng thuốc bôi ngoài da trị mụn cũng OK mà. Có điều sợ ko dứt điểm thôi.

8. Nunu

Nunu Member

• 109 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mụn trứng cá đỏ có vẻ ít gặp, mình chưa bao giờ bị, toàn bị mụn đầu đen thôi.