Đặc trị tàn nhang tại nhà - sai một ly đi một dặm

Nguyên tắc đặc trị tàn nhang tại nhà

Chia sẻ trang này

1. banmaixanh

banmaixanh Member

• 56 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

• 12,304 Lượt xem

• 13 Lượt trả lời

Đặc trị tàn nhang tại nhà là giải pháp mà nhiều chị em lựa chọn để đối phó với những nốt tàn nhang xấu xí trên mặt. Thế nhưng, nếu trị tàn nhang không đúng cách sẽ gây ra những hậu quả khôn lường cho làn da của bạn đấy.

1. Những tác hại bạn có thể gặp phải khi đặc trị tàn nhang không đúng cách:

- Nhẹ thì chỉ bị dị ứng: Đối với làn da mỏng và nhạy cảm thì rất khó tránh khỏi vấn đề về dị ứng cho dù sử dụng biện pháp thiên nhiên hay hóa chất. Các biểu hiện gây kích ứng da như nổi mẩn, ngứa ngay, sưng đỏ. Nếu tiếp tục áp dụng hoặc không có biện pháp ngăn ngừa sẽ dẫn đến những biến chứng gây hại đến da như viêm da hoặc bị tàn nhang vĩnh viễn.

Đặc trị tàn nhang không đúng cách dễ gây ra nhiều tác hại cho làn da​

- Nặng thì da bạn có thể sẽ bị biến chứng lâu dài đó: Sử dụng các cách trị tàn nhang không phù hợp có thể gây nên tình trạng dị ứng lâu dài dẫn đến viêm da, mụn nhọt. Nếu không được điều trị kịp thời, nó còn có thể lan sang các vùng da khác, khiến cho việc chữa trị khó khăn hơn. Không chỉ các biện pháp bôi thuốc, đắp mặt nạ gây dị ứng mà sử dụng laser đốt hoặc hóa chất còn để lại sẹo sau điều trị.

2. Nguyên tắc đặc trị tàn nhang tại nhà

Để quá trình đặc trị tàn nhang đạt kết quả cao, bạn cần phải tuân theo những nguyên tắc dưới đây:

- Bạn không nên điều trị tàn nhang quá muộn:

Khi đã bị tàn nhang ít phải điều trị sớm và kịp thời, không coi thường khi độ tàn nhang mới xuất hiện vì tiến triển của tàn nhang diễn ra khá phức tạp và lan nhanh khi gặp các tác nhân bên ngoài. Vì thế, chị em nên có kế hoạch trị tàn nhang sớm để tránh bị lan rộng và khó khăn cho việc điều trị về sau

- Không nên lạm dụng các phương pháp lột tẩy:

Nên cân nhắc lựa chọn cách trị tàn nhang an toàn mà hiệu quả
    Điều này gây nguy hại lớn cho làn da vì những sản phẩm này thường chứa thành phần hóa học độc hại lấy mất đi lớp bảo vệ tự nhiên, làm giảm khả năng chống lại các tác nhân bên ngoài, dần dần da bị mỏng và yếu đi. Do đó khiến tình trạng tàn nhang trở nên trầm trọng hơn đấy.

- Nên chú ý việc chăm sóc bảo vệ da sau khi điều trị:

Sai lầm của rất nhiều chị em khi đặc trị tàn nhang là không chăm sóc da để làn da khỏe mạnh hơn. Hạn chế tác động xấu đến làn da như bôi kem chống nắng thường xuyên ngay cả khi ra ngoài năng, sử dụng khẩu trang để tránh khói bụi.

Có thể bạn quan tâm:
    >> Bí quyết trị tàn nhang thành công
    >> Chia sẻ các loại mặt nạ trị tàn nhang hiệu quả nhất

2. Hoavouu

Hoavouu Member

• 70 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Dùng nước cốt chanh tươi hòa với ít nước ấm rồi bôi lên vùng bị nám, tàn nhang sẽ rất hiệu quả nhé,

3. Voi Còi 199

Voi Còi 199 Active Member

• 162 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

nghe thấy hay quá áp dụng thôi các mẹ

4. trinhhue24

trinhhue24 Active Member

• 140 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

khoang bao lâu thì mờ hết tàn nhang vậy bạn?

5. Tuarts

Tuarts New Member

• 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Một trong những phương pháp trị tàn nhang thậm chí còn không mất đến 10 nghìn đồng mà bạn không thể bỏ qua đó là sữa chua không đường. Các axit lactic có mặt trong sữa chua có thể trợ giúp rất nhiều trong việc loại bỏ tàn nhang.

6. phuonglan2211

phuonglan2211 Member

• 48 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em áp dụng rồi ạ nhưng bị bắt nắng ghê lắm, bịt kín hết mà mặt vẫn bịị sạm đen ạ. o_O

7. songngu23

songngu23 New Member

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dùng chanh sợ da sẽ bị axit ăn mòn rồi yếu và nhạy cảm ơn ấy, mình thì lại thấy đắp mặt nạ lá trầu không rất hợp lý mà mà vết tàn nhang nhanh lắm ;)

8. duckhiem

duckhiem New Member

• 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình thấy mặt mình bh kinh quá, chán k tả đc vì nám và tàn nhang, sau đợt ốm vừa rồi bh nhìn mặt mình còn tệ hơn cả trước , ai cho mình lời khuyên vs ạ !

9. Phạm Thị Thắm

Phạm Thị Thắm New Member

• 28 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình hôm vừa rồi có di chuẫ nám ở đông y ở ngay 52 hồ tùng mậu đó các bạn ạ !

10. Vũ Thị Thoa

Vũ Thị Thoa New Member

• 24 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đang bị nám muốn điều trị bằng thiên nhiên đc k ạ, vì mình đang sợ đi chiếu tia quá rồi, huhu, chết mất mặt k ra mặt nữa rồi

11. phamtrong

phamtrong New Member

• 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình giống bạn quá, cũng chiếu đc 2 tháng xong bh nhìn mặt mình còn đậm hơn ý, chán lắm đó nha

12. baokhanh

baokhanh New Member

• 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Da em thể loại nào cũng có, hết mụn bh còn cả nám này, da còn sỉn màu cực lắm ý, haiz , chán lắm quá ạ

13. ngocpm

ngocpm New Member

• 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em mới bị tàn nhang cách đây nửa năm thôi ạ, em đọc thấy bảo là nếu phát hiện điều trị sớm thì sẽ dễ chữa hơn đúng k ạ, vậy ai có đia chỉ chữa an toàn ở đâu cho em xin và cho em biết chi phí điều trị nhé để em chuẩn bị trước ạ

14. trongkhanh1609

trongkhanh1609 New Member

• 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đi tmv chiếu tia laze nhưng k hề khỏi mn ạ, rất là chán nản vậy bên lương y trần huyền ở 52 hồ tùng mậu kia chữa có khỏi đc hoàn toàn k ạ ?