Nhấn mí, Bấm mí mắt Hàn Quốc giá bao nhiêu vậy các mẹ? | Page 6

Nhấn mí, Bấm mí mắt Hàn Quốc giá bao nhiêu vậy các mẹ?

Chia sẻ trang này

1. dothuylinh

dothuylinh Member

• 34 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

6-9 triệu là khung giá phổ biến nhất hiện nay.

2. nguyên châu

nguyên châu New Member

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị ơi ở đâu bấm mí mắt đẹp mà đảm bảo ạ.

3. sunnygirl

sunnygirl New Member

• 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị ơi khuyến mãi sao có điều kiện kèm theo ko? Cho e xin link km đi.

4. Thanh Huyền

Thanh Huyền Active Member

• 586 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Giá 6tr mà giảm còn 5tr cũng là tốt lắm rùi

5. Trinh Hoai Lam

Trinh Hoai Lam New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chúc mừng bạn bấm mí đẹp quá. Bạn cho hỏi, bạn bấm mí ở Kangnam mà BS nào bấm vậy?
    Cám ơn bạn nhiều.
    Trịnh Hoài Lam

6. QuynhChi45

QuynhChi45 Member

• 201 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

KN có bs Giáp rất nổi tiếng, ko biết bs đó có bấm mí ko nhỉ?

7. Hansury

Hansury Member

• 130 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn mình làm hết có 3tr à

8. Hanh Lam

Hanh Lam New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình làm được ở bên TMV xuân hương đc hơn 1 tháng rồi, bấm/nhấn/ấn mí là 1. Giá 6 triệu . Làm nhanh, cũng ko đau chỉ mất công chườm đá mấy hôm thôi.
    Nhưng chắc mấy năm nữa phải đi cắt mí thôi vì mắt mình nhiều da/mỡ thừa chùng xuống.
    Đến đó người ta cũng tư véo cho cắt nhưng mình nhát sợ đau nên làm nhấn.

9. giotnangbenthem

giotnangbenthem Active Member

• 475 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Đứa bạn tớ làm bên Kangnam 1 phát là xong luôn, cần gì phải cắt mí như bạn làm.

10. Junkim

Junkim New Member

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tuỳ ng thôi ạ. Ai nhiều da trùng da thừa thì nên cắt sẽ đẹp và đc lâu hơn. Còn chỉ 1 mí hoặc mí lót mí k cân thì nhấn là đc ạ. Bên m làm nhấn mí 3,5tr do bs thẩm mỹ bên 108 làm nhé. Mn qt lh 0977.223.053(zalo,imess..) m tư vấn và gửi ảnh khách bên m làm cho xem nhé

11. ThuHa32

ThuHa32 New Member

• 23 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hiệu quả lâu dài mà, nhiều tmv còn bảo đc vĩnh viễn đó bạn

12. hayhothenhi123

hayhothenhi123 Member

• 87 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

13. khietnguyen

khietnguyen Member

• 73 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Về chi phí bấm mí, bạn có thê tham khảo TẠI ĐÂY nhá!

14. quyenpham1199

quyenpham1199 New Member

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hôm qua mình có qua bên tmv bác sĩ Hà Thanh nhanmimathathanh để tư vấn bấm mí mắt hàn quốc thì có giá dao động từ 7 - 12 triệu còn tùy vào loại chỉ mình muốn làm nữa ý.

15. Tran thi thao mai

Tran thi thao mai New Member

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nhưng bấm mí này không duy trì được vĩnh viễn đâu. Có dịch vụ bấm mí duy trì vĩnh viễn nhưng em không chọn vì mai kia mình đến độ tuổi lão hoá mình lại phải đi cắt mí thôi, lsao mà tránh khỏi mắt không nhăn nheo, chảy xệ được.

16. Nga Ngoc Ngeck

Nga Ngoc Ngeck New Member

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nguy hiểm lắm

17. Huyền Ngô

Huyền Ngô New Member

• 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đôi mắt là “cửa sổ của tâm hồn” giúp bạn trở nên cuốn hút trước người đối diện. Do đó, việc sở hữu một đôi mắt to tròn, hai mí là điều ai cũng mong muốn và phẫu thuật thẩm mỹ mắt chính là lựa chọn hợp lí cho bạn. Tuy nhiên, nên cắt mí hay nhấn mí là điều nhiều người đắn đo? Để giải đáp thắc mắc này, hãy cùng tham khảo bài viết sau!

Tìm hiểu về phương pháp nhấn mí
    Đây là phương pháp tạo mắt 2 mí không can thiệp phẫu thuật. Bác sĩ sẽ xác định điểm để luồn chỉ (khoảng từ 3-5 điểm) tại mi mắt trên, từ các điểm đó sẽ luồn chỉ sinh học xuống sát sụn của mi mắt trên và cố định với sát lớp dưới da mi để tạo thành nếp mí. Thời gian thực hiện chỉ kéo dài khoảng 15 – 20 phút.

Nhấn mí mắt

Ưu và nhược điểm của nhấn mí
    Những ưu điểm của nhấn mí có thể kể đến như:

• Không dùng dao kéo, không xâm lấn hay bóc tách.
    • Không đau, không sẹo, nhanh hồi phục.
    • Thời gian thực hiện ngắn.
    • Mang lại kết quả tự nhiên.
    Tuy nhiên, với phương pháp này chỉ duy trì được từ 2 – 3 năm và mờ dần theo thời gian.

Tìm hiểu về phương pháp cắt mí
    Với phương pháp này bác sĩ sẽ tạo mắt một mí thành hai mí bằng cách mở đường dẫn khoảng 7mm, thông qua đó loại bỏ da thừa và bọng mỡ ở mí mắt. Sau đó, khâu nếp gấp phía trên bằng chỉ thẩm mỹ.

Cắt mắt hai mí

Ưu và nhược điểm của cắt mí
    Cắt mí là một trong những phương pháp phẫu thuật thẩm mỹ mắt hiệu quả bởi những ưu điểm sau:

• Khắc phục được cả tình trạng sụp mí, loại bỏ da dư mỡ thừa quanh mí mắt.
    • Tạo mắt to, nâng cơ đuôi mắt và mở rộng góc mắt trong.
    • Giúp trẻ hóa đôi mắt, giải quyết tất cả khuyết điểm của mắt.
    • Duy trì được lâu.
    Bên cạnh những ưu thì cũng không tránh khỏi một số khuyết điểm như:

• Thời gian phẫu thuật lâu từ 30 đến 60 phút.
    • Thời gian hồi phục lâu
    • Tỉ lệ rủi ro lớn, biến chứng khiến 2 mắt không đều nhau; mí trợn ngược hoặc mí quá to và sâu, không tự nhiên.
    Nên chọn nhấn mí hay cắt mí?
    Nên chọn cắt mí hay nhấn mí

Nhấn mí hay cắt mí đều có những ưu và nhược điểm riêng, do đó tùy thuộc vào nhu cầu và tình trạng mắt mà bạn lựa chọn phương pháp phù hợp.

Tuy nhiên sẽ có những chỉ định riêng, cụ thể như:

• Nhấn mí phù hợp với những người ở độ tuổi dưới 30, khi mắt chưa xuất hiện bất cứ dấu hiệu lão hóa nào, không có da và mỡ mí mắt thừa. Đặc biệt, những người sở hữu mắt một mí, trong độ tuổi trên.
    • Còn cắt mí là giải pháp tối ưu cho nhu cầu được sở hữu mắt hai mí của những người có độ tuổi từ ngoài 30 trở lên. Đặc biệt là những trường hợp mắt không có mí, thừa nhiều da mí và mỡ mí mắt. Thậm chí, những người có mắt hai mí nhưng bị sụp mí, mắt có nhiều mí không rõ ràng hoặc mí lót không rõ mí.
    Với những chia sẻ trên, hi vọng sẽ giúp bạn có câu trả lời hợp lí nhất cho thắc mắc của mình. Tuy nhiên, dù là phương pháp nào thì việc lựa chọn địa chỉ phẫu thuật thẩm mỹ mắt uy tín để đạt kết quả tốt nhất là điều cần thiết.

18. tự-nhiên67

tự-nhiên67 Member

• 34 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình là nạn nhân của cắt mí mắt và sửa mũi sụn tự thân tại thẩm mỹ hàn quốc grand đây bên hàn quốc đây ,mắt mình hai mí nhưng vì nó hơi sụp xíu do cơ nâng mi hơi yếu nhưng thật ra mắt vẫn rất đẹp gọi là mắt mơ nhưng do mình tham lam muốn mắt mở to và đẹp nên đã bị họ nói mắt chị cần cắt này nọ vì mắt lờ đờ lấy bớt da mơ...mình sợ sẹo nên đã hỏi họ lại nói ko sẹo đâu chưa ai bị sẹo bao giờ nên đã tin và cắt mắt và làm mũi mũi mình đã đẹp cao chỉ đầu mũi hơi to 1 xíu thôi và cũng bị họ lừa dù trc đó kêu ko độn hay nâng gì họ nói ok làm đc hết té ra họ lấy sụn vách ngăn mũi dựng trụ và lấy sụn tai bọc độn đầu mũi làm rất xấu bây giờ mình rất ân hận mình làm mất 4000 đô cho mũi và 3000 cho mắt , tiền mất tật mang mắt mình bây giờ bị sẹo con mắt bị mí to nhìn còn sụp hơn xưa và bị ảnh hưởng thị lực nha các b mắt mình giờ nhìn xa mờ và nhìn chữ thị bị nhìn đôi ,mình có làm bơm mỡ tự thân vào hôc mắt ( cũng do lũ tụi nó tư vấn ) giá 2000 đô bây giờ mắt bị thâm đen cả quầng dưới dù trước đó rất ít ko nhiều , mũi thì rất xấu và cứng bị cắt sóng mũi nên bị tẹt bị tụi nó làm ngắn lại dù trc đó mũi cao và dài giờ nhìn hếch lỗ mũi vảnh trông rất dị và bên đó làm ăn rất tất trách lúc vô rào đón còn làm xong đóng hết tiền tuin nó xem nhẹ lắm . Mình giờ hối hận muộn màn mình khuyên các b nên suy nghĩ cẩn thận trc khi phẩu thuật dù là ở nước ngoài hay trong nước, mình khuyên các bạn nên suy nghĩ thật kĩ trước khi quyết định cắt mắt hay nâng mũi chỉ những ai xấu thiệt hãy làm còn trên trung bình mình khuyên tự nhiên vẫn hơn đừng để như mình tiền mất tật mang từ xinh thành xấu xí Và hệ quả để lại là bạn sẽ ko bao giờ quay lại mũi và mắt như cũ nhất là nâng mũi cấu trúc .phiên dịch của tụi thẩm mỹ grand cũng như ko nhé mấy bọn họ có kiểu lấp liếm lúc tư vấn lắm cái gì cũng bảo làm đc hết tư vấn 1 đằng làm một nẻo lấy sụn tai sụn vách ngăn dựng trụ... mà chớ hề nói cho khách hàng vì sợ kh biết ko làm nói ra thì nói cái đó trong mũi b mà tức ko trong mũi tui chứ tui đâu mượn mấy người cắt lấy dựng trụ này nọ mà ko nói lũ khốn .mình stess và hối hận lắm chỉ muốn chết đi. Mình mới được biết 1 b bên hàn nói có người chết trên bàn mổ vậy mà tất cả các diễn đàn đều ca tụng ko hề nói tới có tiền nên lấp liếm