Nhấn mí mắt ở đâu đẹp vậy các chị?

Nhấn mí ở đâu đẹp vậy các chị?

Chia sẻ trang này

1. ThuyChi

ThuyChi New Member

• 29 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

• 93,072 Lượt xem

• 263 Lượt trả lời

2. HaiTac

HaiTac New Member

• 22 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Có cả nhấn mí nữa hả c, lâu nay e chỉ nghe bấm mí với cả cắt mí
    chứ chưa nghe thấy nhấn mí bao giờ???

3. Hoabantrang

Hoabantrang Active Member

• 227 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Nhấn mí là một thủ thuật nhỏ ko cần phẫu thuật, thấy bảo nếu sau muốn trở lại mắt 1 mí như ban đầu cũng đơn giản chứ.
    Nhấn mí kiểu hàn quốc tốt nhất chọn các tmv thường xuyên áp dụng công nghệ của hàn quốc là đảm bảo nhất đấy.

Đặng Xuân Trang thích bài này.

4. giahan

giahan Member

• 57 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình vùa đi nhấn mí về xong. Trước khi làm cũng tìm loạn cả lên, suốt ngày lăn lê ở mấy topic hỏi nhấn mí ở đâu đẹp? nhấn mí có hại gì không?,.... Cuối cùng nghe lời 1 chị trên diễn đàn, đến thằng thẩm mỹ viện tư vấn trực tiếp với bác sỹ. Tìm hiểu thì lâu chứ làm thì 30 phút. Bấy giờ mắt 2 mí to tròn rồi :p , mình chọn thẩm mỹ viện chuyên về công nghệ nhấn mí Hàn Quốc. Dân Hàn mắt 1 mí bé tẹo mà pt xong long lanh luôn :)

5. hoalan

hoalan Member

• 224 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình cũng đang quan tâm xem nhấn mí mắt ở đâu đẹp. Nhấn mí ở đâu đẹp hà nội, nhấn mí hàn quốc ở đau đẹp các chị, Định đi làm nhấn mí, để mắt to và khuôn mặt sáng hơn. hóng dân tình xem địa chỉ nào uy tín thì đi. Nhấn mí Hàn Quốc có vẻ được chị em chuộng hơn nhỉ :)

loan25 thích bài này.

6. ThaoNguyen

ThaoNguyen Member

• 39 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Chị nào đi nhấn mí rùi chia sẻ kinh nghiệm đi, Em cũng muốn có mắt 2 mí mà chưa biết nhấn mí ở đâu cho đẹp. Lên đây tham khảo kinh nghiệm của mọi người. chị giahan đi nhấn mí thấy ổn hả chị. Giá cả nhấn mí mắt thế nào chị ơi, để em tham khảo với

7. hoalan

hoalan Member

• 224 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Thớt mình im ắng qá nhỉ, hôm qua mình vừa tham khảo được thông tin từ 1 chị trước đi nhấn mí mắt. Chị này làm lâu rồi nhưng bây giờ mí mắt vẫn rõ và tự nhiên lắm, mí mắt to vừa phải, mắt ko bị sếch và giả. Nhưng mình quên ko hỏi chị ý nhấn mí mắt ở đâu?

8. TuTuyet

TuTuyet Member

• 43 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Nhấn mí ở đâu đẹp Hà Nội?
    Chị mình vừa đi nhấn mí được 2 tuần. Không biết nhấn mí ở đâu đẹp nhất, nên cũng tham khảo vài nơi. xong cuối cùng chọn làm ở tmv gì ở Nguyễn Du vì thấy ở đây nổi về công nghệ bấm mí mắt Hàn Quốc. Mí mắt chị mình rõ nếp, không bị xếch, nhìn tự nhiên chứ không quá sâu, quá to. Nói chung mọi người đều khen là xinh hơn nên khá hài lòng. họ nhấn mí theo công nghệ bấm mí mắt Hàn Quốc, không đau, không dao kéo, không sẹo thẩm mỹ nên mình rất an tâm khi thực hiên. c mình bảo lần đầu đi thẩm mỹ , trộm vía là thành công mĩ mãn :))

hải sâm thích bài này.

9. Honey

Honey Active Member

• 422 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Em cũng ko rõ cái vụ nhấn mí lắm
    Nhấn mí, cắt mí, bấm mí... khác nhau là gì vậy các chị, trc giờ e chỉ biết cắt mí với cả bấm mí mắt thôi ah.

10. Chimennho

Chimennho Active Member

• 292 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Cô bạn em đi nhấn mí về đẹp lắm các chị ah
    Bj ko có tiền làm đẹp thôi, chứ đi thẩm mỹ về ai cũng như sao ý.
    Tụi hổ phận làm chim

11. NganLe

NganLe New Member

• 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nhấn mí mắt ở đâu đẹp? Đây các chị nhé
    Hi các chị. Em vừa mới đi bấm mí mắt + cắt khóe mở rộng gốc mắt chiều qua ở Kangnam chỗ Nguyễn Du về nên muốn chia sẻ với mọi người. Vì là lần đầu tiên đụng chạm dao kéo nên khá là sợ nhưng vì máu quá nên làm liều :)) Cảm nhận ban đầu của em khi mới đến đây là thấy mọi ng làm việc khá nhanh gọn, nhân viên cũng ok nhẹ nhàng ân cần với khách hàng.

Cá nhân em thì chẳng nghe tư vấn gì nhiều cứ lên nói chuyện với bác sĩ chừng 5', bác ý nói mắt em nên bấm mí cho rõ mí to lên và cắt khóe mắt trong (vì mắt em có nếp rẻ quạt che khuất khóe mắt nhìn mắt đã bé lại cực bé...các chị có thể google về phẫu thuật mở rộng góc mắt để hiểu thêm), em cũng ok luôn & ra quầy thanh toán tổng cộng 5tr bấm mí mắt và 6tr cắt khóe = 11tr.

Sau đó lên kí vào tờ giấy tự nguyện rồi được mấy chị nhân viên spa ở đây đưa ra nằm để tẩy trang (nhẹ nhàng các chị ạ, cảm giác ko giống chuẩn bị lên bàn mổ tý nào haha). Rồi chuyển sang phòng phẫu thuật. Ở đó cũng có 2 bàn bên cạnh đang phẫu thuật mũi S-line. Em được các bác sĩ cho nằm và vẽ xác định đường mổ lên mắt mất chừng gần nửa tiếng, cuối cùng mới đến công đoạn tiêm thuốc tê.. Cả quá trình có mỗi công đoạn tiêm thuốc tê là kinh hoàng nhất các chị ơi, tiêm mỗi bên mắt tổng cộng là 6 mũi, 3 mũi ở mí trên & 3 mũi ở mí dưới. Mắt là vùng da mỏng nên cảm giác có kim tiêm chọc thẳng vào khá đau ạ. Nhưng lúc tiêm em kêu đau thì có mấy chị bác sĩ khác qua nói chuyện rồi nắm tay em cho em quên đi cơn đau nên em vẫn cảm thấy khá thoải mái, 1 điểm cộng cho Kangnam :p Sau mấy mũi tiêm chừng 1' là mắt em mất cảm giác, thấy tê tê trĩu trĩu nặng ở cả 2 mí trên với dưới nhưng mình vẫn nhắm mở mắt bt được chỉ có điều là ko thấy đau gì.

Trong lúc phẫu thuật bác sĩ cứ nói "Dao 11" , "Kéo", "Chỉ 6", "Chỉ 7", rồi cả "Dao điện"..... em nghe thấy hết ban đầu chuẩn bị rạch cũng hoảng nhưng vì ko có cảm giác gì nên cũng dần bình tĩnh ko sợ gì như lúc đầu nữa :)) Có điều trong lúc khâu tự nhiên 1 bên mắt em có vẻ sắp hết thuốc tê nên thấy nhói 1 cái, là em phải nói đau ngay để bác sĩ tiêm thêm thuốc tê vào . Bác sĩ khâu cho em khá tỉ mỉ & cẩn thận chứ không phải kiểu nhanh nhanh chóng chóng cho xong đâu ạ hihi.

Tầm gần 1 tiếng rưỡi e mới phẫu thuật xong, khá lâu . Được 1 bác đưa lên phòng spa nằm chường túi mát lên mắt 15' và còn được bác gọi ny lên ngồi cùng hihi. Mắt em làm xong bị nề nhiều nên sưng khá to, về được các bác sĩ ở đấy chuẩn bị đầy đủ cho 1 túi gồm thuốc các loại, hướng dẫn, chỉ định kiêng khem và hẹn em 5 ngày sau đến cắt chỉ. Thuốc hoàn toàn là do bên Kangnam cho chứ mình không phải mua thêm mất tiền như ở nơi khác các chị nhé. Lúc mới hết thuốc tê thì thấy hơi đau kiểu bị sưng tím mắt thôi chứ chẳng xót hay đau như vừa chạm dao kéo vào gì hết. Đến bh em ngủ dậy còn chẳng đau, ko thấy đau 1 tý nào nữa luôn, chỉ có nhìn mắt vẫn sưng hơi tím 1 chút thôi nhưng ko hề đau :rolleyes::p Em cũng không ngờ là mình vừa làm mắt cả mí lẫn khóe mà chẳng đau gì như thế vì em nghe nói phẫu thuật thẩm mỹ trên mặt thì mắt là đau nhất, hơn cả làm mũi. Thậm chí sáng nay em vẫn còn đeo được kính áp tròng vì em bị cận :D Em ko biết là có phải do da & cơ địa em lành hay không nhưng em nghĩ 1 phần lớn cũng là nhờ bác sĩ khéo & mát tay ạ:)

Chị nào muốn xem ảnh để nghiên cứu thì có thể inbox em nhé, 5 ngày nữa cắt chỉ xong em sẽ up thành quả lên hihi. Nếu các chị đang có ý định muốn làm mắt to lên hoặc thành 2 mí thì nên suy nghĩ đến Kangnam , em ko QC gì cho Kangnam hết đâu chỉ là do cá nhân đã trải qua & thấy dịch vụ cũng như tay nghề bên này tốt nên muốn chia sẻ với các chị thôi. Thanks mng!
    Các bạn có thể tìm hiểu thêm thông tiên về giá tiền nhấn mí mắt mà mình vừa lướt qua trên diễn đàn

hải sâm and hiennhi like this.

12. hiennhi

hiennhi New Member

• 7 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

em thì chả hải là mắt 1 mí gì, nhưng mí lận, dự kiến trc tết e cũng đi tân trang lại sửa mắt 1 mí cho to và đẹp hơn, mặt thì khá to cơ mà mắt thì lại ti hí. Khi nào c up ảnh e nghía với nhé. E cũng sợ đau lắm, với lại da vùng mắt nhạy cảm mà c.

13. NganLe

NganLe New Member

• 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hi bạn, mình cũng 2 mí nhưng mà 2 mí bị lệch nhau 1 bên rõ còn 1 bên bị bụp.. Với cả khuôn mắt cũng bé nên cười cứ tít hết vào chả thấy tổ quốc đâu nữa hết. Ko đau gì đâu ban đầu mình cũng sợ mà cuối cùng làm xong chả thấy đau tẹo nào, cứ như mắt bt ý mỗi tội là cái mí nó vẫn còn sưng thôi chứ k đau. B muốn xem ảnh thì có gì inbox nhé:)

14. hiennhi

hiennhi New Member

• 7 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Nghe bảo làm xong sưng húp chục ngày, lại đau sau khi làm, trời này lạnh mà đau thế cũng sợ nhỉ :eek:

15. NganLe

NganLe New Member

• 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Có đau gì đâu, cứ như chưa làm ý, đã gửi ảnh cho bạn nhé

16. phoebe.socool

phoebe.socool New Member

• 18 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Rẻ thì sợ không được an toàn đâu bạn. :)

17. Hoa hồng trắng

Hoa hồng trắng Active Member

• 540 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Bạn ơi gửi ảnh lên đi. Đọc bài của bạn thấy kết quá. :x

18. ZinZin

ZinZin Active Member

• 718 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Coi vẻ nhiều người chọn nhấn mí ở Kangnam nhỉ. :D Có bạn nào đến đó chưa? Nhiều người đến đó về rồi khen lắm mà ko rõ thực hư thế nào/

19. hangnguyen

hangnguyen Member

• 401 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mình đọc comment thấy nhiều bạn kêu đắt, ko biết bấm mí mắt ở đây có đắt lắm không nhỉ?

20. Kimbap

Kimbap Member

• 52 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Ko đắt đâu bạn ơi. mình so sánh giá rồi, nhấn mí ở thẩm mỹ viện Kangnam cũng như các tmv khác thôi.:D