Nhật ký về kinh nghiệm phun môi của em ah

Nhật ký về kinh nghiệm phun môi em mới làm chia sẽ cho các chị tham khảo đây...

Chia sẻ trang này

1. Trang Moon

Trang Moon Member

• 39 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

• 362,560 Lượt xem

• 82 Lượt trả lời

Thấy nhiều chị em trên diễn đàn thắc mắc về vấn đề phun xăm môi quá, mà trên mạng ng ta quảng cáo phun xăm môi tùm lum nên hôm nay mình muốn chia sẻ nhật ký về kinh nghiệm phun môi của mình cho chị em tham khảo và có thêm kinh nghiệm nhé.

Mình mới phun môi màu hồng phấn giá 1 triệu 5 mình đăng topic chia sẽ cho chị em tham khảo vs có ý kiến... vì những tin quảng cáo về phun xăm trau truốt quá nên k hỉu rõ sâu. Thực tế là mình k có tin vào những hình ảnh quảng cáo phun xăm trên mạng đâu, đó chỉ là chụp ảnh hình mẫu màu thôi chứ k bóng loáng đâu.. cũng chẳng tin nếu mình phun xăm sẽ dc như thế... Nhưng khổ 1 cái là lúc trẻ trâu dùng son xí muội này nọ riết r cái môi nó thâm xì tím tái như xác ướp... nên đã quyết định phun xăm lại cái môi... thực tế hơi bị kinh dị là trong lúc chích thuốc tê với lúc phun xăm tại vì môi là tế bào mô mỏng nên dễ chảy máu... khi làm xong thì mỏ sưng như mỏ vịt vậy đó, như 2 cục silicon vs môi khép lại k dc. Chỉ sau 3 bữa là môi sẽ xẹp xuống bình thường. Chỗ trong lòng môi lúc bị bầm mình tưởng đâu k hết... khi bong tróc vẩy thì vết bầm đen nó tróc ra theo lun... ^^

5/8:
    Mình yk phun... lúc đó người ta sẽ thoa thuốc tê ở vùng môi của mình... các chị em nào trước khi làm thì nên mím môi chặt... không thôi thuốc tê nhỏ vào sẽ dính vào lưỡi sẽ làm tê cứng lưỡi vì mình lúc đầu làm không biết nên bị dính 1 ít... sau đó mình nằm khoảng 5p. Tiếp theo là chị làm môi chích thuốc tê vào môi... môi trên 3 mũi môi dưới 3 mũi... người ta làm môi trên trước... trong lúc chích thuốc chị em nên thả lỏng người... chỉ cần chích xong là thoải mái... kim xăm lên môi như k luôn... k còn cảm giác đau nữa... Mình làm môi trên dưới luôn là khoảng 1 tiếng rưỡi... qua thời gian thêm 30p nữa là môi cảm thấy bắt đầu ê ẩm, máu ra 1 chút ít vs môi sưng vù. Chị em nên mua khăn giấy ướt chấm nhẹ vào môi... tránh làm mạnh quá. Người ta sẽ đưa cho mình toa thuốc '' thuốc kháng sinh + thuốc tan máu bầm '' mình tự yk mua... chị em mua thêm khoảng 2 vỉ thuốc tan máu bầm mà ngậm ( thuốc này có vị ngọt không đắng )... ngậm liên tục... mua khăn giấy ướt để chấm vào chỗ môi chảy máu vs vệ sinh môi đừng nên làm mạnh tay. Ngày đầu mới phun trước tiên chị em nên ăn uống trước để tránh bị kiệt sức... tắm rửa thì bình thường nên tránh nước ở vùng môi. Ngày đầu làm thì màu môi còn mới vs còn ướt ướt chưa thấm vào môi nên chị em hãy cố gắng chăm sóc cho cẩn thận.

6/8: Tình hình là giảm sưng, nói chung là không còn đau rát do uống thuốc. Chị em nên súc miệng sơ qua bằng nước... đừng nên súc bằng bàn chải đánh răng tránh bị tổn thương ở môi...sau đó nhai kẹo bạc hà để có hơi thở thơm tho.

7/8: Môi đã đỡ sưng hơn... nhưng hơi khó chịu do chỗ xăm nó bị nhíu lại. Mình cũng chưa dám thoa thuốc vì sợ chưa qua 3 ngày màu sẽ k đẹp. Tự nhiên mình thèm nhiều món ăn tới kinh khủng... cái j cũng thèm hết... cố gắng nhịn thôi... hjx hjx.

8/8: Hôm nay nên dùng thuốc mỡ tra mắt thoa lên vùng môi vì môi đang chuẩn bị tróc vảy. Vảy đã phồng vọp lên nhưng chưa bong ra nên mình thoa thuốc mỡ Tetracylin chỉ 1 lần duy nhất vào buổi tối trc khi ngủ.

9/8: Buổi sáng thức dậy thấy môi đã bong tróc vảy từ từ các chị em đừng nên lấy tay khều vảy môi mà cho nó tự tróc... cho đến tối thì những vảy bong ra gần hết... môi dưới đã bong hết còn môi trên thì còn sót lại vs những mảng chưa tróc thì nó hơi ngứa nên mình thoa thuốc mỡ Tetracylin 1 ít vào vùng đó. Màu đã lên hơi nhạt vs loang lỗ... k bik sau 1-2 tuần màu có lên đều đẹp k nữa... đang hóng.

10/8: Vảy đã bong tróc hết màu còn nhạt vs k đều... tới chìu tối thì cảm thấy ổn định hơn... mình đã ăn dứa dc 2 ngày... 1ngày/1trái... hôm nay ăn tới miếng dứa thứ 3 nó gắt lưỡi kinh khủng... nó rát như mún chảy máu... tới tối thì màu lên cũng đều nhưng nhạt... hjx hjx

11/8: Môi của mình hôm nay có nhìu nếp nhăn hơn... chắc môi đang kéo da non nên nó nhíu lại... sờ nhẹ vào môi thì vẫn còn ê ẩm... do da môi còn non nên chị em tránh ăn uống mạnh quá k thôi bị nứt môi... mình ăn 1 miếng dứa hơi to... há miệng hơi to nên bị nứt 1 vệt nhỏ ở khóe môi... hơi rát. Mình yk đâu hay ăn uống thì mình cũng thoa thuốc mỡ Tetracylin cho vùng môi dc dễ chịu... k thôi nó cứ nhíu nhíu lại rất khó chịu... trong thời gian này ra đường mình lúc nào cũng bịt khẩu trang tránh bụi bẩn.

15/8: Hôm nay là ngày 9... tính từ hôm yk làm đẹp tới giờ. Thật sự là màu lên nhạt... trong lòng môi thì k đều màu... môi dưới thì cũng lên nhạt. Thế là ngày mai yk thăm khám để xem chừng nào dặm lại dc... sau 10 ngày là mình nhận biết dc khung môi có đều vs màu xăm có đẹp hay k... mình k có làm viền môi... thích hợp vs chị em từ 20 - 30... nhìn rất trẻ trung.

21/8: Yk thăm khám lại... chị làm môi cho mình nói là '' có thể dặm lại nhưng bây h da môi còn non nếu làm thì cũng sẽ k ăn mực vì màu sau 1-2 tháng mới có thể lên rõ để biết màu ra sao mà lên mực, sau 1 tháng nữa thì mới có thể làm dc ''. Vì gần nhà vs cách làm việc của chị ấy vui vẻ cũng là nơi phun xăm an toàn nên mình trc đó có xăm mí mắt vs thêu chân mày... kết quả bây h rất đẹp... mặt mình lúc trc nhợt nhạt lắm nhưng h thì tạm ổn r. Nói chung màu môi mình hiện h nhạt vs tối màu lắm... chỉ rầu là môi trên nó hơi bị xéo vs môi dưới cũng k đều... màu thì ra sao cũng dc chỉ cần triệt tiêu cái môi thâm là ok... mình chỉ cần môi đều đặn thôi. Phải chờ 1 tháng nữa... chị đó nói là bây h có thể dùng son môi dc r... chọn loại son bóng nhẹ... khi thoa thì nhớ bôi 1 ít vaseline làm nền trc khi thoa son.

Ăn uống thì mình sẽ hướng dẫn cho chị em luôn nè..

Ăn:
    Chị em nên ăn cháo ngoài ra đừng ăn món khác ( nói thật chứ làm môi là mình kiêng cữ hết nên gặp cái gì cũng thèm nên mình khuyên cố nhịn 7 ngày thôi )... mình ăn cháo hộp Shang-ha đậu xanh rất dễ ăn... đừng nên dùng muỗng mà nên cắm ống hút vào đợi cháo nguội bớt mình hút từ từ... lúc đầu khó hút lắm vì nướt bọt có thể nhiễu xuống... khi hút thì nên để khăn giấy ướt có gì thì lau quanh vùng môi.

Uống: Chị em nên tránh uống nước có màu như cafe, trà v.v... nên uống nước tinh khiết... mình thì uống nước Revive... cũng phải cắm ống hút luôn nhé... nước đó bổ sung tránh mất nước với không bị khô môi. Đặc biệt là những ngày đầu nên ăn dứa... hoặc nc ép dứa ( thơm, khóm ) uống... bảo đảm nó lên màu rất đẹp.

P.S: Mình cũng tham khảo nhìu topic kinh nghiệm phun xăm môi của chị e nhìu rùi. Đa số thường hay hoảng loạn vì sợ màu lên không đẹp hay chảy máu môi hoặc môi bị sưng tấy nhiều ngày.... Tùy vào cơ địa với cách chăm sóc, vs ăn uống của chị em nên mình khuyên cố gắng kiêng cữ....Mình cũng zậy thôi....Cảm thấy bất an lắm...Nhưng đã qua 3 ngày rồi kiêng khem 1 cách cực khổ nên môi ko có biến chứng bất ổn....Nếu chị em nào muốn phun xăm môi thì lựa chọn thời gian thích hợp.....Vì nghỉ dưỡng tới 7 ngày lận mới đc. Sau khi môi mình hoàn chỉnh mình sẽ up hình sau. ^^

phancop86, ngocyen and Mainguyen like this.

2. Mainguyen

Mainguyen New Member

• 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nhìn môi chị đẹp đấy chứ, e thì dao kéo đụng vào người lắm ah.

Thu Hoan thích bài này.

3. ngocyen

ngocyen Active Member

• 369 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

môi kia chắc là bạn có tí make up rồi phải ko? chứ nếu tự nhiên mà màu đẹp như thế thì phun môi làm gì cho phí

4. Trang Moon

Trang Moon Member

• 39 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

em chỉ gắn mi giả vs thoa tí son môi thôi chị... chứ mà môi bình thường của e nó tím tái...

5. Trang Moon

Trang Moon Member

• 39 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

hi... mình chưa qua dao kéo... chỉ mới thêu chân mày, xăm mí mắt vs phun môi thôi...

6. itaivecom

itaivecom New Member

• 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chắc hôm nào phải học hỏi mới được

7. anh1812

anh1812 New Member

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào Trang Moon, mình mới phun săm được 10 ngày, màu môi bây giờ kì lắm. phía viền môi bị thâm, môi trên và phia ngoài môi dưới màu hồng rất đẹp. nhưng phía trong môi dưới lại có màu đỏ thẫm. Môi cũng vẫn đang bong các lớp da mỏng. Môi mình như vậy là bị hỏng màu phải không, Bây giờ nên làm gì để môi đều màu

8. minhngoc

minhngoc Active Member

• 287 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

c phun xăm ở đâu thế? e ngĩ ko hẳn đâu, tùy cơ địa của mỗi ng mà tình trạng bong chóc nhanh hay lâu đó chị

anh1812 thích bài này.

9. anh1812

anh1812 New Member

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình làm ở Hoài Anh, mình đang lo là màu môi lên k đều.

10. Vân Anh

Vân Anh Active Member

• 253 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

thế thì đến đó khám với kêu họ phun màu lại cho c ạ, chứ màu ko đều, nhìn xấu mà nhìn là biết đi phun liền, :(

11. Trang Moon

Trang Moon Member

• 39 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

mình cũng mới làm đây... trong lòng môi k đều màu... chuẩn bị yk thăm khám xem bao nhiu ngày dặm lại đây...

12. Trang Moon

Trang Moon Member

• 39 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

mình xăm ở TMV Tú Kiều... đừng nên đụng nc là trong vòng 4 ngày là nó bong tróc... khi nó chuẩn bị bong vảy lúc đó thoa thuốc mỡ sau 1 đêm. Khi bong hết thì thoa Vaseline.

13. anh1812

anh1812 New Member

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

vậy lại mất thêm chục ngày nữa. Thứ 2 này t phải đi làm ùi. K đi thì nhìn môi kỳ lắm mà đi thì đeo khẩu trang đi làm mất

14. Trang Moon

Trang Moon Member

• 39 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

màu môi của mình nó k lên hồng phấn mà màu hồng loang lỗ... màu chìm nghỉm... hjx hjx.

15. trandung986

trandung986 New Member

• 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng đang quan tâm cái này.

16. phancop86

phancop86 New Member

• 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chị ơi, chị làm sao để môi tróc ra 1 lượt ạ, e không cho nước vào môi nên dù nó tróc hết rồi nhưng vẫn ko rớt ra đc, e lại ko dám khều nó ra, có khi ăn uống nó rơi ra vài miếng nhưng như vậy cũng sẽ rất lấu nếu để tróc tự nhiên, e bập môi vào nước có đc ko ạ. chị tư vấn giúp e với nhé. Cảm ơn chị nhìu ạ.

17. Trang Moon

Trang Moon Member

• 39 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

thoa thuốc mỡ Tectracylin á... chứ k thoa thì khó mà bong tróc nhanh dc vs khi bị va chạm k chừng bị đau môi nữa... ngày đầu khi phun xăm ng tar khuyên tránh đụng nc để giữ màu... còn mấy ngày sau thì đụng nc dc. Khi bong tróc xong thì tránh ăn đồ qá nóng... khi đụng vào môi sẽ cảm thấy rất ê ẩm... nhưng sau 2 tuần sẽ bớt... vì da môi còn non vs màu chưa lên đâu... thấy như loang lỗ ý.

18. Nguyen Thi Tra My

Nguyen Thi Tra My New Member

• 25 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chị ơi cho em hỏi là em mới phun được 1 tháng 5 ngày, nhưng màu môi nó xỉn xỉn, không được sáng, nhìn mặt em già đi mấy tuổi í.
    Ngta bảo em là 3 tháng mới lên màu chuẩn, như vậy có đúng không chị, em hoang mang quá :(((

19. cáo

cáo New Member

• 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bạn ơi m mới làm về. túm lại là ngày đầu tiên mình đã bôi thuốc mỡ r. có sao ko b

20. cáo

cáo New Member

• 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

b làm ở đâu vậy? tùy từng chỗ làm ấy bạn. các bạn m đều làm ở malisa . bong cái là môi lên màu chuẩn luôn chứ chả cần phải đợi j cả, mình cyngx đang chờ kq đây

ngocbibi thích bài này.