Nhật ký về kinh nghiệm phun môi của em ah | Page 2

Nhật ký về kinh nghiệm phun môi em mới làm chia sẽ cho các chị tham khảo đây...

Chia sẻ trang này

1. ngocbibi

ngocbibi Member

• 74 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

làm phun môi bên mailisa giá bao nhiêu vậy bạn? mà bạn làm màu gì, có lên đúng màu mình chọn ko?

2. Nguyen Thi Tra My

Nguyen Thi Tra My New Member

• 25 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình làm ở ms. Trâm đó bạn. Mà giờ màu lên đậm lắm, không biết bao lâu nó nhạt đi nữa..:(

3. Nguyen Thi Tra My

• 25 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình phun ở Miss Trâm đó bạn, nhưng mà giờ màu lên không đẹp lắm, mình có nên đi dặm lại không bạn? mình sợ môi bị tổn thương đó :)

4. Trang Moon

Trang Moon Member

• 39 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

ĐÂY LÀ HÌNH PHUN MÔI THỰC TẾ CỦA MÌNH NÈ... MÌNH THÊU CHÂN MÀY, LÀM VIỀN MẮT, PHUN MÔI ĐÂY.

5. Trang Moon

Trang Moon Member

• 39 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

6. Trang Moon

Trang Moon Member

• 39 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

7. Trang Moon

Trang Moon Member

• 39 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Nói chung níu màu k ưng ý thì khoảng 1 năm dặm lại màu mới... mình cũng tính chuẩn bị vài tháng nữa dặm lại màu hồng phấn cho sáng hơn đây.

8. Miixu17

Miixu17 New Member

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

B oi b xám ở đâu cho mình đia chi dc k. Mình bị thâm viền môi nên tính đi xam

9. pttt111503

pttt111503 New Member

• 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Minh giong ban, lam o miss tram, lan dau sau khi phun, xoa tham va bôi huyêt thanh het 4000k, ve nha chờ 3 tháng chả thấy lên tẹo mau nào, moi van thâm xì, đi dặm lại đau muốn chết, giờ tróc ra màu loang lỗ, chỗ đậm, chỗ nhạt. Phun màu đỏ cam, giờ ra màu tím bầm, van ko het thâm, nản quá

Nguyen Thi Tra My thích bài này.

10. Nguyen Thi Tra My

• 25 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

bạn phun hổi tháng mấy vậy bạn?

11. Chico88

Chico88 New Member

• 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình rất cám ơn chủ top đã chia sẻ kinh nghiệm, mình đọc đc bài của bạn và mạnh dạn đi phun đây, đây là kết quả của ngày thứ 2 mình phun môi và mày ;) giờ mĩnh cũng trong giai đoạn chờ đợi :D

Các file đính kèm:

Phượng nt thích bài này.

12. Chico88

Chico88 New Member

• 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

20151108_171819.jpg 20151108_171819.jpg

Phượng nt thích bài này.

13. Gaume102

Gaume102 New Member

• 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Minh phun môi ở TMV lớn uy tín có 5 chi nhánh các tp lớn ở Vn đây, xăm tới 4 lần trong 7 tháng k lần nào đều hết. 2 tuần trước còn bị mụn nước sau khi xăm lần 4 đc 1,5 tháng, mình có báo chủ TMV đc kê toa thuốc uống 1 tuần hết mụn và giờ viền môi thâm, tróc da, mình cũng báo chị chủ, cho xem hình và chị chủ nói mình bị chàm môi. Từ nhỏ đến giờ k bị mà giờ bị chàm môi, phí xăm tới 3 triệu chứ có ít đâu + thuốc uống sau 4 lần xăm + tgian dưỡng môi, giờ tiền mất tật mang mà TMV phủi tay kêu mình "đợi 3-5 tháng hết thâm, giờ môi em đi xăm ng ta cũng k nhận đâu". Mà đọc trên mạng chàm môi còn khó trị hơn. Mọi ng nghĩ mình nó nên nêu tên TMV hay là mình dại nên mình im mà chịu? Bằng chứng giấy tờ có chứ k phải dìm hàng, ấm ức nên phải lên hỏi ý kiến mọi ng chứ k dám nói ng nhà là bị chửi.

14. Gaume102

Gaume102 New Member

• 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

15. Nguyen Thi Tra My

• 25 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Màu môi của e giống chị vậy đó, e làm đúng 1 lần và chỉ cầu cho nó bay màu, k dám đi sửa nữa :(

16. Bonghongden123

Bonghongden123 New Member

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hic ,e cung mơi phun môi đươc nưa thang bên bs ha tmv hà thanh 243 giang vo, môi trên vì khi phun bs bảo thu gon lại nên giơ nhìn rõ viền môi cũ chả tự nhiên teo nào nhìn phat biêt phun môi luôn , e phun mau hong tu nhien , gio môi trên 1 nửa hồng tươi 1 nửa sậm màu , môi dưới: nửa lòng trong hồng , nửa ngoài thâm xỉn, goi điên cho bs để hẹn khám lại thi bs noi ko cần phai đên ,cư yên tâm màu cang vê sau cang đep, hoi bs bao 2,5 thang sau phun mau mơi lên đêu nhưng e cha yên tâm chut nao, cang nay cang thay môi xỉn hơn , e hoang mang qua , co chi nao giông e ma sau 2,5 thang môi lai lên mau đêu va đep ko ?

17. ngocbibi

ngocbibi Member

• 74 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

thường thì 1 tháng là màu đã lên ổn rồi. sao của b những 2.5 tháng, lâu nhỉ.
    nhưng chờ xem kết quả thế nào. b nhớ làm theo chỉ dẫn của bs để màu lên đẹp nhé.

18. Bonghongden123

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hu hu . E nản qua ! Ơ đo họ huong dan ko phai kiêng khem gi, lam xong vê chươm đa , ko kiêng đanh răng , ko cân tranh nuoc , cho môi tuyp mơ tetracyclin ve bôi môi và dùng cồn 70 đê sat trung sau khi ăn nhưng e ko lam nhu the , e vân kiêng đu thư , còn tifh cuc uông bao nhiêu dừa va dứa , nêu nghe theo họ còn dung cồn 70 đê sat trung thi ko bit con ra sao nưa

19. ngocbibi

ngocbibi Member

• 74 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

M chả rõ bên đó họ dặn chăm sóc như nào, nhưng mà mình thấy chủ yếu là csoc:
    + Uống nhiều nước (sử dụng thìa hoặc ống mút để tránh nước tiếp xúc nhiều với bề mặt môi).
    + Thoa thuốc mỡ theo hướng dẫn của các chuyên viên để giúp lớp vảy phun xăm bong nhanh hơn.
    + Ăn nhiều dứa, các loại rau, củ, quả để giúp màu môi lên đều và đẹp hơn.
    + Bảo vệ môi trước những tác hại từ môi trường như nắng, gió, bụi bẩn.
    + Sờ tay lên môi, lấy tay bóc lớp vảy ra khỏi môi: Việc này có thể khiến môi bạn bị đau rát, nhiễm trùng.
    + Ăn thịt bò, hải sản, rau muống: Các thực phẩm này khiến màu môi khó lên hơn đồng thời rất có thể môi bạn sẽ bị sưng tấy.
    + Dùng nước để làm sạch môi: Bạn chỉ cần dùng thuốc mỡ thoa lên môi để giúp môi ẩm hơn chứ không cần làm sạch môi với nước hay bất kì dung dịch nào khác.
    + Để môi tiếp xúc trực tiếp với ánh nắng mặt trời, bụi bẩn: Sau khi phun môi, môi khá nhạy cảm do đó việc tiếp xúc với ánh nắng mặt trời, bụi bẩn có thể khiến môi bị nhiễm trùng, khô ráp,…

20. Bonghongden123

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hic , cam on ban nhe!