Nhổ răng cấm bị sâu có đau không các mẹ ơi?

Nhổ răng cấm bị sâu có đau không các mẹ ơi?

Chia sẻ trang này

1. Mai Jun

Mai Jun New Member

• 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 921 Lượt xem

• 3 Lượt trả lời

Em đang lo không biết nhổ răng cấm bị sâu có đau không, có nguy hiểm không các mẹ ạ.

Em bị mọc răng cấm cũng lâu rồi nhưng không giám nhổ vì nhiều người nói mọc răng cấm nguy hiểm lắm, từ lúc nó mọc em cũng chẳng thấy làm sao cả. Nhưng gần đây tự nhiên thấy sưng nhẹ và đau buốt, đi khám thì bác sĩ nói chỗ răng cấm bị sâu và phải nhổ ngay:(:( mà em cũng thắc mắc không biết răng cấm thì bị sâu kiểu gì nữa. Thực sự bây giờ răng rất là đau, nhổ thì sợ mà không nhổ thì cũng khổ vì bị nó hành hạ. Không biết có mẹ nào bị trường hợp giống như của em chưa cho em hỏi nhổ răng cấm bị sâu có đau không, liệu nhổ có bị nguy hiểm gì không. Cần lắm 1 lời chia sẻ của các mẹ ạ:(:(

2. Hà Đặng

Hà Đặng New Member

• 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cũng thấy lạ khi thấy răng cấm bị sâu nhưng thấy bảo trường hợp răng cấm bị sâu ít lắm. Cũng tùy thuộc vào chiếc răng cấm của chị mọc theo hướng nào, nếu chân răng mọc ngược sâu vào trong thì nhổ sẽ đau và nguy hiểm đấy chị ak.

3. Nhật Vy

Nhật Vy Member

• 32 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Loại răng này để cũng nguy hiểm mà nhổ cũng nguy hiểm đó bạn, trường hợp này bạn phải đến nha khoa có tiếng vào, tốt nhất là nên làm phẫu thuật lấy răng ra chứ tiêm thuốc tê rồi nhổ không như những răng khác có ngày hối hận đó bạn.

4. Diệu Thư Vũ

Diệu Thư Vũ Member

• 43 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đã gọi là răng cấm thì tất nhiên là nguy hiểm rồi, nhưng hình như loại răng này họ sẽ phẫu thuật để loại bỏ răng chứ không nhổ thông thường như mấy loại răng kia đâu em ạ. Mà phẫu thuật thì chắc chắn là sẽ đau nhé.

: nho rang