Nhổ răng cửa có nguy hiểm không mọi người ơi?

Nhổ răng cửa có nguy hiểm không mọi người ơi?

Chia sẻ trang này

1. hero

hero Member

• 37 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

• 6,657 Lượt xem

• 29 Lượt trả lời

2. minhngoc

minhngoc Active Member

• 287 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Nhổ răng cửa rất nguy hiểm bạn ah. chỉ nên nhổ răng theo yêu cầu chỉ dẫn của bác sỹ thôi, nếu răng xấu mà nhổ để thay mới thì cũng nên tham khảo ý kiến của bác sỹ vì còn phụ thuộc và sức khỏe của chính bản thân mình nữa chứ.

3. nhunghp

nhunghp Member

• 70 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

làm gì có chuyện nhổ răng mà bị mất trí nhớ bạn ơi....chết cười với bạn này.
    nếu bạn sợ nhổ răng thì có thể đi niềng răng để cho hết hô, cần gì phải nhổ.

4. Bóng bay

Bóng bay New Member

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhổ răng cửa ko nguy hiểm đến sức khỏe nhưng làm ảnh hưởng đến việc nhai thức ăn của bạn thôi, ảnh hưởng đến cả thẩm mỹ nữa.

5. Họa My

Họa My New Member

• 17 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Răng bị hô có thể niềng răng được mà, đừng nhổ bạn ơi, trồng răng khác vào ko thể tốt bằng răng tự nhiên đc đâu

6. Tuni

Tuni Active Member

• 812 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Nhổ răng cửa hay bất cứ răng nào đều gây hậu quả về sau. Sức khoẻ không bị ảnh hưởng , nhưng vấn đề thẫm mỹ ở răng cửa. bạn không thể cười với hàm răng bị sún , và khi cườivới răng sún thì không thể có khuôn mặt đẹp được. Mất răng cửa sẽ trống phía trước vùng môi. Khi phát âm với từ S, hay ST, Ch trong tiếng Anh sẽ khó vì hơi bị thoát ra ngoài.

7. Thanh Huyền

Thanh Huyền Active Member

• 586 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Nhổ răng cửa chủ yếu mất thẩm mỹ thôi, còn những vấn đề khác thì ko sao. Nhưng thẩm mỹ là phần rất quan trọng đó bạn ạ, nên nhổ răng cửa xong phải trồng răng giả ngay

8. Mai_Hoa

Mai_Hoa Member

• 83 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Răng cửa thì cậy 1 cái là ra, đâu có nguy hiểm gì đâu. Nhổ răng hàm mới phức tạp chứ.

9. ThaiPhuong

ThaiPhuong Active Member

• 507 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Đa số mọi người khi bị hô đều chấp nhận vì nhổ răng rồi trồng cái mới vào rất tốn kém mà răng ko chắc như trước. Răng tự nhiên vẫn khỏe mạnh thì ko nên nhổ bạn ạ.

10. Alicia

Alicia Member

• 233 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Răng cửa nhổ thì ko vấn đề gì, ko ảnh hưởng đến dây thần kinh và trí nhớ đâu bạn chủ thớt ạ. Nhổ răng hàm hoặc răng số 8 mới sợ cái này thôi

11. HaMy

HaMy New Member

• 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng đang thắc mắc vấn đề này, mình đang tính đi nhổ răng số 8 mà. Nhưng nghe các bạn nói có vẻ ko ảnh hưởng gì cả nhỉ?

12. Ruy băng đỏ

Ruy băng đỏ Member

• 180 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Răng cửa mà nhổ thì chỉ mất thẩm mỹ thôi chứ ko nguy hiểm gì đâu bạn ạ. Nhổ thì nhanh ấy mà.

13. Giang Ninh

Giang Ninh New Member

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình nghĩ chỉnh là được, ko cần thiết phải nhổ răng làm gì, làm hỏng cả hàm răng. Có cách chỉnh răng thưa mà, mình đang nghiên cứu đây

14. hainguyenda

hainguyenda Active Member

• 249 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Chẳng ai đang yên đang lành lại đi nhổ răng đâu chủ top ah :) hơi hô thì bọc răng sứ đi chứ nhổ răng vừa đau lại hại sức khỏe

diễm trang thích bài này.

15. diễm trang

diễm trang Member

• 36 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

đi khám bsy bảo nhổ thì nhổ ko thì thôi, lo gì ah chủ top

16. haiyendoan

haiyendoan Active Member

• 139 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

răng cửa thớt bị khô thì bọc răng sứ là ok cần gì pải nhổ vừa đau lại còn tốn 1 khoản nữa chứ

17. thanhnguyen

thanhnguyen Active Member

• 169 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Bạn thử qua nha khoa paris gặp bác sĩ Hải xem sao, bác sĩ này cũng khá nổi tiếng trong nha khoa. Có gì bác ý sẽ tư vấn cho

ngocdiem thích bài này.

18. ngocdiem

ngocdiem Active Member

• 127 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Nếu ko cần thiết thì tốt nhất ko nên nhổ răng vì nhổ răng có thể để lại nhiều biến chứng nguy hiểm về sau đó, thường thì răng cửa bị sâu quá nặng mí pải nhổ thôi

trịnh gia hân thích bài này.

19. trịnh gia hân

trịnh gia hân New Member

• 16 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Hôm trước e có qua nk paris khám bsy kêu răng cửa bị sâu quá nặng phải nhổ ngay hic e cũng băn khoăn lắm nhưng sau một hồi nghe bsy tư vấn e cũng quyết nhổ luôn, cũng hơi đau và ê đấy cả nhà ah nhưng mà chịu được

thanhhang91 thích bài này.

20. thanhhang91

thanhhang91 Active Member

• 180 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

răng cửa mà cũng bị sâu luôn ah, mình chỉ sâu mấy cái răng hàm thôi trước cũng có ghé nha khoa bsy hàn cho rồi nhưng chắc chẳng được mấy

thanhthanhss thích bài này.

: nho rang