Nhổ răng hàm bị sâu xong có cần thiết phải trồng răng implant k?

Nhổ răng hàm bị sâu xong có cần thiết phải trồng răng implant k?

Chia sẻ trang này

1. Đoàn Minh Châu

Đoàn Minh Châu Member

• 66 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

• 2,711 Lượt xem

• 13 Lượt trả lời

Già rồi mấy ce ạ. Đau xương đau khớp rồi còn đau răng nữa. Em có 1 cái răng hàm bị sâu thôi mà k biết lúc trước đi hàn làm sao vẫn để sâu nó ăn xuống tận chân răng, đau nhức cả tuần rồi. E đang tính qua bên nha khoa Dr Care nhổ răng sâu, sau đó trồng răng implant luôn để vẫn ăn nhai đc mà cũng đỡ lo sau này răng hai bên bị đổ xiêu vẹo. Tuy nhiên, khi xem xét kỹ, em thấy giá trồng răng implant cũng khá cao. Mọi người tư vấn giúp xem trường hợp của em có cần thiết phải trồng răng implant không hay nhổ răng xong cứ để khuyết vậy cũng đc?

2. Mỹ Miều

Mỹ Miều Active Member

• 112 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Ông bà nói rồi. Tiền nào của nấy. Đắt xắt ra miếng e à.
    E trồng răng implant 1 lần dùng cả đời. Còn e để thế cứ 3 hôm đau cái này, nhức cái kia. E nghĩ xem e thích ntn hơn.

Đoàn Minh Châu thích bài này.

3. Anna Trương

Anna Trương Active Member

• 196 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Em có xem 1 chg trình chăm sóc sk răng miệng trên vtv, thấy bảo là nên trồng lại răng mới sau khi nhổ răng, mất răng càng sớm càng tốt. Vì nếu để lâu từ 1 tháng trở đi, nếu không trồng răng mới sớm và để tình trạng mất răng duy trì trong thời gian dài sẽ dẫn đến nhiều hậu quả nghiêm trọng như:
    - Tiêu xương hàm ở vị trí mất răng, lâu dần sẽ ảnh hưởng đến các răng cận kề.
    - Nếu không vệ sinh kỹ sẽ mắc bệnh viêm nha chu.
    - Ảnh hưởng đến thẩm mỹ.
    - Ảnh hưởng đến chức năng ăn nhai, giảm cảm giác ngon miệng.
    Còn về bên dr. care này e cũng thấy nổi tiếng về trồng răng implant nhưng hình như là chuyên về người trung niên và cao tuổi hay sao ấy.

4. Đoàn Minh Châu

Đoàn Minh Châu Member

• 66 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Vậy là không nên nhổ xong rồi để khuyết đó mà phải trồng răng luôn hả bạn. Nghe mấy cái hậu quả trên mà cũng thấy hốt rồi.

5. Đào Huyền Trang

Đào Huyền Trang New Member

• 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nếu là răng cửa trồng ngay
    Răng hàm sống chết mặc bay cũng đành

6. kham nam khoa

kham nam khoa New Member

• 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nhổ răng hàm thì chắc chắn phải trồng lại rồi bạn. Vì một thời gian sau trong quá trình nhai sẽ làm răng bị đổ

7. hanhkute33

hanhkute33 Active Member

• 126 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Bác đã tìm hiểu về bên nha khoa dr Care đấy rồi sao k gọi đến đó hỏi trực tiếp luôn để bác sĩ ng ta tư vấn trước cho có phải hơn k? k thì tốt nhất là qua tận nơi mục sở thị luôn, khám chụp xong, nghe họ tư vấn rồi đánh giá và quyết định là chắc ăn nhất, chi phí khám chẳng đáng bao nhiêu đâu, răng đã sâu, đau nhức là p khám rồi.

8. Thảo Linh

Thảo Linh Active Member

• 140 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Ưu điểm của trồng răng Implant ngay sau nhổ răng là giúp rút ngắn thời gian điều trị, tiết kiệm thời gian.
    Ngoài ra, trồng răng Implant ngay sau nhổ răng sẽ không cần mổ nướu, ko cần can thiệp xương hàm, nên ít gây cảm giác đau hơn.
    Còn nếu không trồng răng, để răng hàm bị trống lâu ăn nhai khó hơn, lợi dễ bị tổn thương, răng hai bên có thể bị xô, dẫn đến nguy cơ xô nghiêng cả hàm răng đó chị :)

9. Đoàn Minh Châu

Đoàn Minh Châu Member

• 66 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bác nói có lý. Bên này cũng ở trong khu vinhomes central park nhà em, chắc mai cuối tuần em cũng qua đây khám trực tiếp vậy.

10. SamSam265

SamSam265 Active Member

• 179 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Công nhận là trồng răng implant thì tốn kém thật nhưng nếu so sánh chi phí thì bên nha khoa Dr. Care này nổi tiếng mà giá em vừa xem trên web họ cũng thuộc loại tốt nhất thị trường rồi đó. Em ngoài bắc, năm ngoái mới đưa mẹ đi trồng răng implant xong đây, tính ra giá cao hơn bên dr. care này độ 10% cơ.

11. Trà Mộc

Trà Mộc Active Member

• 177 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Chủ top có điều kiện kinh tế thì trồng răng implant luôn trong 1-2 tuần là đảm bảo nhất
    Còn chưa có thì cứ tạm để đó, tầm năm sau trồng vẫn đc, nhưng lúc đó phải tiểu phẫu

12. Đoàn Minh Châu

Đoàn Minh Châu Member

• 66 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chắc em nhổ răng sâu xong thì trồng răng implant luôn thôi. Tiếc tiền nhưng lợi bất cập hại. Mai em qua khám trước xem sao. Cảm ơn mng nhiều!

13. forgetmenow

forgetmenow New Member

• 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

đang tính nhổ răng sâu xong mà nghe thấy nản quá

14. Linh12

Linh12 New Member

• 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

nên khám ở bệnh viện