Nhổ răng khôn có nguy hiểm không?

Nhổ răng khôn có nguy hiểm không?

Chia sẻ trang này

1. hoangngocanh12

hoangngocanh12 New Member

• 20 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

• 4,819 Lượt xem

• 11 Lượt trả lời

Từ bé đến giờ em mới biết thế nào là đau mọc răng khôn, thật k gì khổ bằng các chị ạ. Lúc đầu bị sưng lợi, vẫn còn chịu đau được nhưng giờ thì em k thể chịu nổi nữa, đau tận óc, phải uống thuốc giảm đau 6 tiếng/lần k thì vật vã, cả ngày chỉ cố hút đc hộp sữa cầm hơi, ko há miệng ăn gì hay nói gì đc, người xanh rớt. Bà chị dâu cứ khuyên em đi nhổ luôn cái răng khôn này cho đỡ đau mà em thì nhát, không biết có nguy hiểm gì ko các chị ơi! Giúp em với!

Beautiful, vedepthammy and Thu Sầu like this.

2. Thu Sầu

Thu Sầu Active Member

• 171 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Đi viện Răng hàm mặt mà khám đi bạn. Không thì tìm chỗ nha khoa nào uy tín, chuyên về nhổ răng khôn mà kiểm tra xem chứ cứ để như thế thì làm ăn được gì. Mình thấy bảo ở Hà Nội có bác sĩ Bình Xubi chuyên về nhổ răng khôn với trồng răng implant đấy.

3. vedepthammy

vedepthammy Active Member

• 203 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Ko chừng lại mọc ngầm, mọc lệch, đâm vào răng số 7 gây đau nhức như thế.
    Càng để lâu càng có nguy cơ bị viêm, nhiễm trùng, có thể ảnh hươg đến cả hàm răng đó chủ top

Beautiful and hoangngocanh12 like this.

4. hoangngocanh12

• 20 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Hic, cái này có nhất thiết p đi viện k chị? Giờ mà đi viện xếp hàng không khéo mất cả ngày ấy.
    Nay thất đau giật cả lên đầu, định cố mà thôi ko chịu đc chị ạ.
    Chị có thông tin của bác sĩ Bình xubi cho em với.

Beautiful thích bài này.

5. hoangngocanh12

• 20 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mọc ngầm, mọc lệch là sao nữa chị ơi, có khi nào em bị nhiễm trùng rồi ko? huhu :confused::confused::confused::confused:

6. Beautiful

Beautiful Active Member

• 170 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Răng khôn mọc lệch, mọc sai vị trí thường kèm theo các triệu chứng sưng lợi, nướu, đau buốt và cứng hàm do răng không đủ khoảng trống để mọc lên nên bị kẹt một phần hoặc toàn bộ trong xương hàm.
    Tốt nhất là nên đi khám đi bạn ạ, ở nhà đoán mò càng thêm hoang mang

hoangngocanh12 thích bài này.

7. lyvan12

lyvan12 Active Member

• 116 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Em qua nha khoa Sunshine mà nhổ răng khôn cho yên tâm
    Mọc lệch hay mọc ngầm gì cũng nhổ được hết.
    Chị mọc cùng lúc 2 cái răng khôn hàm dưới, 1 cái bên phải còn mọc lệch, qua bên nha khoa Sunshine này, khám, chụp phim x quang rồi nghe b/sỹ tư vấn kỹ xong chị cũng quyết định nhổ.
    Nhổ trong phòng vô trùng, công nghệ Bien Air hiện đại mà b/sỹ cũng chuyên môn giỏi nên không có sưng, hay bị sốt gì đâu em. Sau 2 ngày là chị ăn nhai bình thường rồi.
    Đế giờ thì vô tư, ko có biến chứng hay nguy hiểm gì cả

8. methammy

methammy Member

• 182 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Đừng uống nhiều thuốc giảm đau
    Hại dạ dày lắm chủ top

9. hoangngocanh12

• 20 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Vậy may quá, để em tìm hiểu rồi mai em qua khám kỹ xem thế nào. Ở nhà đoán giá đoán non, đau mãi k hết mà còn thêm lo lắng nữa :(:(:(

10. Voi Còi 199

Voi Còi 199 Active Member

• 167 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

cũng đang định qua bên này nhổ răng khôn mà vừa cào gú gồ, xem đỉa chỉ ở tận 146 lạc trung, xa gần 30km nên thôi

11. LapDatThongGio

LapDatThongGio New Member

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thấy bệnh viện răng hàm mặt sài gòn . họ xét nghiệm rất nhiều thứ trước khi nhổ răng khôn

12. quandt103

quandt103 New Member

• 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nhổ đơn giản lắm. Người ta tiêm thuốc tê rồi chẳng biết gì đâu. tầm 15p là xong rồi