Nhờ spa này mà chồng mình làm đầu bếp giờ đẹp trai ra ^^

Nhờ spa này mà chồng mình làm đầu bếp giờ đẹp trai ra ^^

Chia sẻ trang này

1. Nguyễn Thị Lệ Hằng

Nguyễn Thị Lệ Hằng New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 4,744 Lượt xem

• 1 Lượt trả lời

Em xin chia sẻ với các mẹ chuyện là anh chồng nhà em làm đầu bếp, các mẹ biết nghề đấy rồi, tiếp xúc với khói lửa dầu mỡ có khi còn nhiều hơn gần vợ

Thời gian đầu tìm hiểu và cưới nhau thì cũng không quá khác so với hiện tại nhưng dạng còn chấp nhận được và em cũng nghĩ là khi yêu thì mọi điểm xấu đều được bộ não mình " camera360" cà láng mịn

Nhưng cũng 3 năm rồi, càng ngày em phát hiện da mặt anh chồng nhà em càng xuống cấp trầm trọng, sẹo rỗ cứ nhiều dần và hình như còn to ra thêm vào đó là những vết hơi nám nám bầm bầm.

Mải mê chăm con rồi cứ việc chồng,chồng làm- việc vợ, vợ lo, giờ em thấy mình bỏ bê anh ấy quá. Thế là tự động lên google fb các kiểu tìm hiểu rồi xin ý kiến, nhưng vẫn không tin và ko yên tâm, thời buổi giờ cái quái gì cũng thuê mượn review được cả nên em rất dè dặt. May làm sao có người em ở HCM (cũng quen biết do làm ăn qua lại thôi) đi công tác Hà Nội 1 tuần, 2 chị em tâm sự qua lại thì đc em ấy giới thiệu đến YB Spa. (Các mẹ đừng vội, em không nhận được tiền review thuê đâu ạ, hihi. Cứ thong thả đọc tiếp đi nhé.)

Em ấy nói lúc trước cũng đưa ông chồng từ Sing về đây để trị da liễu, nhưng kết quả chán quá, ý là em ấy ko thấy được kết quả ngay, vì các mẹ biết đó, trị theo cách bs da liễu thì tốn cả đống tiền mà kết quả đến rất chậm, thêm vào đó việc phải dùng thuốc tây trong thời gian dài ( ít nhất là 1,5 tháng - 2 tháng) có thể khiến bệnh này chưa hết đã đâm ra bệnh kia.

Đi Spa cũng áp dụng luôn nhưng khi hết thuốc hết kem của spa về VN ko kịp thế là da mặt trở lại trạng thái nhàu nát như xưa. Chỉ có YB Spa là em ấy ấy ưng ý nhất. Khi đó mình cũng tin em ấy, nhưng không hiểu vì sao em ấy lại nói với 1 thái độ yêu thích điên cuồn như vậy!

Trở lại vấn đề của chồng em , khó mà đưa anh ấy đi đâu được nhé, sắc đẹp là của chồng, mà em phải năn nỉ gãy lưỡi mới ừ ừ rồi đi đến Spa này với em các mẹ ạ, vì anh bảo anh ngại đến chỗ toàn phụ nữ, ngại lắm (trộm vía, không biết là thật hay giả nai nhưng em thấy vui lúc chồng giải thích như vậy lắm ^^)

Spa này nằm ở quận Thủ Đức, đường số 4 Hoàng Diệu 2.

Bước vào Spa thì cũng giống 1 số Spa em từng đi, nhưng có vẻ nhân viên ở đây khác chỗ khác là thái độ phục vụ cực kỳ thân thiện, nhiệt tình, vui tính. Spa này em chả thấy trưng bày gì, hình như về sau thì có nhưng rất rất ít, không theo dạng bày bán mời chào có khi em còn bị ép vào thế khó xử khi gặp phải nhân viên tư vấn ăn hoa hồng sản phẩm như các Spa khác.

Em với chồng em lúc đó vào thì đã có tham khảo qua fb nhờ đứa em ở HCM gửi cho xem, nên nói luôn là muốn trị sẹo rỗ.

Kết quả các mẹ xem nhé, hình dưới là trước và sau lần thứ 2 đến Spa này, thật em và chồng rất vui vì tìm được một nơi giá cả rất chi hợp lý và đặc biệt không bị làm khó chịu mồi chài mua mỹ phẩm của Spa. Mất khoảng chưa đến 2 triệu đồng, mà da đã cải thiện được đến vậy, vui quá nên đêm hôm lén anh chồng lên Webtretho chia sẻ cho các chị em các mẹ biết đấy

Hình mình đính kèm bên dưới.

Hy vọng mọi người có thể tìm được một spa ưng ý như vợ chồng em sau nhiều lần mất lòng tin trị mụn hay sẹo rỗ ở những Spa khác nhé.

Địa chỉ em vừa search lại đây ạ, cứ quên mãi các mẹ tham khảo nhé:

18 đường số 4, phường Linh Chiểu, Thủ Đức

Sđt: 0868 207 907

Các file đính kèm:

Kích thước:
      731.9 KB
      Đọc:
      615

2. Luong Thi NGoc Bich

Luong Thi NGoc Bich New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Massage cho bà bầu có 8 lợi ích mà mẹ bầu bạn nên biết:
    1. Tăng cường đào thải độc tố ra khỏi cơ thể :
    Massage trong quá trình mang thai giúp hệ thống máu và hệ bạch huyết trong cơ thể tuần hoàn tốt hơn giúp việc đào thải chất độc ra ngoài tốt hơn. Đồng thời massage còn làm tăng lượng oxy trong máu thêm từ 10%-15% so với trước khi chưa massage cho bà bầu.

2. Tăng cường sức khỏe cho mẹ :
    Các bà bầu có thể tham khảo ý kiến của các bác sĩ hoặc các kỹ thuật viên massage có kinh nghiệm để có thể thực hiện thường xuyên các bài massage trong quá trình mang thai theo từng giai đoạn phát triển của thai kỳ sẽ góp phần cải thiện sức khỏe và giảm đau đớn trong quá trình lâm bồn và đồng thời các mẹ cũng dễ dàng lấy lại vóc dáng chuẩn sau khi sinh.

3.Tác động tốt đối với thai nhi :
    Massage cũng tác động trực tiếp đến thai nhi, giúp bé thư giãn, làm bé ngủ tốt hơn. Các nghiên cứu đã chứng minh rằng những phụ nữ mang bầu nếu massage thường xuyên sẽ giúp thai nhi tăng cân nhiều hơn và quá trình trở dạ cũng nhanh hơn.

4.Giảm sưng giảm phù nề :
    Trong quá trình mang thai, các bà bầu thường có hiện tượng phù nề do trọng lượng của tử cung gây áp lực lên các mạch máu giảm sự lưu thông máu trong cơ thể. Massage giúp kích thích các mô mềm giúp lưu thông máu tốt hơn góp phần làm giảm phù nề cho các bà bầu .

5. Giảm căng thẳng , trầm cảm :
    Massage góp phần làm giảm lo âu, giảm các triệu chứng trầm cảm cho các bà bầu thông qua các kỹ thuật massage khác nhau giảm căng thẳng tăng cường quá trình lưu thông hệ bạch huyết và tuần hoàn máu tốt hơn, giúp các bà bầu ngủ dễ hơn và sâu hơn.

6. Giảm chứng táo bón trong thai kỳ:

Bà bầu thường bị táo bón trong quá trình mang thai massage mẹ bầu sẽ giúp giảm triệu chứng đó kết hợp với chế độ ăn phù hợp cho bà bầu.

7. Giảm căng thẳng cơ bắp :
    Massage bà bầu làm giảm triệu chứng chuột rút cơ bắp và co thắt, tăng lưu thông máu làm giảm căng thẳng trên các khớp xương phải chịu trọng lượng lớn .

8.Cải thiện chứng đau thần kinh :
    Giai đoạn cuối thai kỳ của bà bầu áp lực của tử cung lên vùng xương hông, xương chậu khiến chúng bị sưng tấy và gây áp lực lên các dây thần kinh đó. Massage trị liệu nhẹ nhàng ở các vùng tập trung các đầu dây thần kinh có thể góp phần giải phóng căng thẳng trên các vùng cơ lân cận giúp các bầu bầu tránh được những khó chịu về vấn đề đau lưng, đau cơ căng thẳng thần kinh
    Xem chi tiết liệu trình masssage bà bầu