Như thế nào là một hàm răng đẹp?

Như thế nào là một hàm răng đẹp?

Chia sẻ trang này

1. Ly Mộc

Ly Mộc New Member

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 1,939 Lượt xem

• 1 Lượt trả lời

Một hàm răng đẹp là hàm răng không chỉ thỏa mãn yêu cầu về mặt thẩm mỹ mà còn phải đáp ứng về mặt sức khỏe

Về mặt thẩm mỹ

Hàm răng trắng, đều, đẹp đối xứng nhau. Tạo độ cân đối cho khuôn mặt khi cười

Về mặt sức khỏe

Không bị các bệnh về răng miệng, không bị sâu, viêm lợi, nha chu và quan trọng hơn hết là khớp cắn phải đúng
    Hiện nay, nhiều người làm răng sứ nhưng họ chỉ quan tâm đến vấn đề thẩm mỹ, chưa hề nghĩ tới vần đề sức khỏe răng miệng. Do vậy, nhiều trường hợp sẽ xuất hiện biến chứng về sau này
    Ví dụ, răng sai khớp cắn có thể dẫn tới tình trạng răng bị mòn, lệch mặt, sinh tật nghiến răng, răng có nguy cơ lung lay và rụng sớm
    Một hàm răng đẹp sẽ giúp cho bạn tự tin hơn rất nhiều trong công việc cũng như trong cuộc sống hàng ngày
    Vậy, để có một hàm răng đẹp thì cần phải tìm một địa chỉ nha khoa uy tín để có thể yên tâm gửi gắm.

Một trong các địa chỉ nha khoa uy tín tại Hà Nội mà bạn có thể tham khảo như:

Nha khoa Parkway
    BV Răng hàm mặt
    Phòng khám điều trị răng miệng - Bệnh viện 103

2. ngocphuong_quach

ngocphuong_quach New Member

• 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Răng đẹp đúng là quan trọng lắm ấy. Trước mình đến khổ sở không xin được việc chỉ vì hàm răng vừa vàng lại khấp khểnh. Cuối cùng cũng cố đi vay để làm lại hàm răng. Mình đến phóng khám Việt Mỹ - Trường chinh vì nghe bảo chỗ đấy địa chỉ đáng tin cậy. Công nhận là bác sỹ rất có tay nghề, mà nhân viên cũng nhiệt tình nữa. Làm lại răng xong mình cũng nhờ chỗ quen biết xin được một chân làm lễ tân ở khách sạn. Đúng là tiền đắp vào nó phải khác :))