Những cách làm sạch lông nách hiệu quả nhất tại nhà

Những cách làm sạch lông nách mà chị em nên áp dụng

Chia sẻ trang này

1. Mai Thiên Vân

Mai Thiên Vân New Member

• 26 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

• 1,681 Lượt xem

• 0 Lượt trả lời

Chị em phụ nữ ai cũng muốn vùng nách mình được trắng sáng, sạch lông. Để có được điều này, chị em hãy thử áp dụng những cách làm sạch lông nách rất hiệu quả sau đây nhé.

* Cách làm sạch lông nách từ bơ

Không chỉ là loại quả giàu chất dinh dưỡng, bơ còn có tác dụng triệt lông nách hiệu quả mà không hề đau rát đâu nhé. Bạn có thể mua bơ dùng để waxing hoặc đơn giản là mua bơ về tự làm tại nhà. Cách làm như sau:

Quả bơ cũng có thể được dùng tẩy lông nách

Xem thêm bài viết: Cách tẩy lông mặt vĩnh viễn thế nào mọi người nhỉ?

Sử dụng một chiếc thìa để cạo lấy phần ruột bơ, nghiền nhuyễn phần ruột bơ này. Sau khi vệ sinh vùng nách, bạn bôi 1 lớp bơ đều lên trên da. Dùng giấy miết nhẹ rồi lột nhẹ ngược hướng lông mọc. Sửa sạch vùng da sau khi tẩy lông. Có thể bôi 1 lớp kem dưỡng ẩm để da mềm mịn hơn.

* Cách làm sạch lông nách từ bột nghệ, lóng trắng trứng gà và sữa tươi

Cách làm sạch lông nách này rất đơn giản, chuẩn bị một chút bột nghệ, lòng trắng trứng gà và một hộp sữa tươi không đường. Trộn đều bột nghệ với sữa và lòng trắng trứng gà một lượng vừa đủ để thành hỗn hợp dạng sệt. Sau đó bạn chỉ việc xoa hỗn hợp nhẹ nhàng lên vùng nách và chờ sau 20-30 phút thì rửa sạch lại bằng nước ấm.

Kết hợp sữa tươi và bột nghệ tẩy lông rất tốt
    Xem thêm bài viết: Cách tẩy lông nách an toàn và vĩnh viễn tại nhà

Bạn đừng quên thoa nước hoa hồng để dưỡng ẩm cho da sau khi dùng cách tẩy lông nách này nhé! Hãy thực hiện đều đặn cách tẩy lông nách bằng nghệ này 2 lần/tuần. Bạn sẽ ngạc nhiên vì nghệ không chỉ giúp tẩy lông sạch sẽ mà còn khử mùi mồ hôi một cách hiệu quả.

* Cách tẩy lông nách bằng dầu xả

Công dụng thông thường của dầu xả là làm mượt tóc, không chỉ vậy dầu xả còn có công dụng ít người biết là giúp tẩy lông dễ dàng hơn còn thêm công dụng tẩy lông dễ dàng hơn. Các bạn cần chuẩn bị: sữa tắm, dầu xả tóc loại bạn thường dùng, kem dưỡng da, dao cạo dùng 1 lần và bông tắm.

Ít người biết dầu xả có công dụng tẩy lông nách

Cách làm như sau: Đầu tiên làm sạch da, sau đó dùng sữa tắm thoa đều, chà nhẹ bằng bông tắm để da sạch sẽ rồi xả sạch với nước. Dùng dầu xả tóc thoa lên da với 1 lượng vừa đủ sau đó dùng lưỡi dao cạo nhẹ, chú ý không ấn quá mạnh 1 đường dài theo chiều lông mọc. Cuối cùng làm sạch da rồi lau khô sau đó thoa kem dưỡng ẩm đều lên da.

Những cách tẩy lông nách hiệu quả trên đây đều có ưu điểm chung là không gây đau rát nên các bạn hãy yên tâm sử dụng nhé.