Cách tẩy lông mặt hiệu quả tại nhà cho chị em

Những cách tẩy lông mặt dễ làm và hiệu quả cao

Chia sẻ trang này

1. nganha244

nganha244 Active Member

• 445 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

• 1,530 Lượt xem

• 2 Lượt trả lời

Tẩy lông mặt se khiến da dẻ chị em trắng sáng hơn rất nhiều, nhất là với những bạn lông mặt dày. Vậy muốn tẩy lông mặt thì phải làm sao? Cùng tìm hiểu những cách đơn giản, dễ làm nhưng đem lại hiệu quả cao sau đây nhé.

* Tẩy lông mặt bằng cà chua

Cà chua tẩy lông mặt rất tốt

Đầu tiên, bạn cần rửa mặt cho thật sạch, loại bỏ da chết. Da bạn phải thật sạch cà chua mới có thể phát huy hết tác dụng. Sau khi làm sạch da mặt, bạn bổ quả cà chua làm đôi rồi chà sát nhẹ nhàng lên mặt nhiều lần trong 4 phút. Những đám lông trên mặt sẽ dần mềm đi và biến mất. Thực hiện 3 lần/tuần sẽ đem lại hiệu quả rất tốt đấy.

* Kết hợp bột nghệ và sữa đậu nành

Trộn đều bột nghệ và sữa đậu nành theo tỉ lệ 1:1 để tạo thành hỗn hợp sền sệt và thoa đều chúng lên vùng da mặt cần tẩy lông. Sau khi thoa đều hỗn hợp, bạn chà sát nhẹ nhàng chúng trên da và để trong khoảng 30 phút rồi rửa sạch lại da với nước lạnh, khi đó lông mặt sẽ theo nước rụng dần.

Cuối cùng bạn lấy khăn bông nhẹ nhàng lau khô mặt, có thể thoa 1 lớp kem dưỡng ẩm mỏng để dưỡng da. Áp dụng thường xuyên khuôn mặt bạn sẽ sạch lông và trắng sáng hơn nhiều đấy.

* Cách tẩy lông mặt bằng hỗn hợp sữa và đu đủ

Đu đủ gọt vỏ lấy phần cùi bên trong rồi xay nhuyễn với sữa. Rửa sạch mặt rồi bôi hỗn hợp này đều lên mặt rồi massage nhẹ nhàng vùng mọc lông. Bạn tiến hành massage trong khoảng 10 phút, sau đó rửa sạch mặt bằng nước mát. Các bạn sẽ thấy hiệu quả sau một tuần thực hiện, lông mặt sẽ dần biến mất.

* Mặt nạ bột mì và nước tẩy lông mặt

Hòa một thìa bột mỳ với nước thành hỗn hợp sền sệt sau đó thoa lên mặt. Sau đó cho một ít đường lên mặt rồi mát xa nhẹ nhàng. Sau khi massage, để mặt nạ trong khoảng 4 – 5 phút rồi rửa sạch mặt bằng nước ấm. Cũng làm cách này 3 lần/tuần để có hiệu quả cao nhất các bạn nhé.

* Kết hợp bột nghệ và bột đậu xanh

Tẩy lông mặt bằng bột đậu xanh
    Bạn trộn đều bột đậu xanh và bột nghệ với lượng bằng nhau với một lượng nước vừa đủ và khuấy đều cho đến khi tạo thành hỗn hợp sánh, mịn. Thoa đều hỗn hợp trên lên mặt và để yên cho đến khi hỗn hợp khô.Bạn dùng khăn thấm nước ấm chà nhẹ nhàng lên mặt, cuối cùng, rửa sạch mặt bằng nước lạnh.

Áp dụng cách này khoảng 3-4 lần/tuần các bạn nhé. Chống chỉ định trong những trường hợp: mặt có mụn, da bì chày xước hay có vết thương hở…

2. Bé Yêu Kem

Bé Yêu Kem Member

• 50 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

woww mấy cách này hay quá...nhưng da có mụn nên đành chờ vậy ^^

3. Minh Thư 19

Minh Thư 19 New Member

• 19 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Do mặt là vùng nhậy cảm nên có 1 số pp có bạn làm kết quả rất tốt còn 1 số bạn làm lại bị dị ứng. Chị em nên cẩn thận nha, mình thì ko có sử dụng pp thiên nhiên, do da mình rất mẫn cảm. Bạn nào muốn tham khảo thì vô bài viết mình nè. Mình đã triệt lông bằng máy Elos cũng hiệu quả lắm.;)