Những cách trị mụn trứng cá hiêu quả tại nhà nhanh nhất...

Những cách trị mụn trứng cá hiêu quả tại nhà nhanh nhất...

Chia sẻ trang này

1. Hggiang

Hggiang Member

• 34 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 1,341 Lượt xem

• 4 Lượt trả lời

2. thanhpolla

thanhpolla Member

• 66 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

ui, cái topic này hay đấy. Mọi người vào đây đóng góp nhiệt tình nhé. đúng vấn đề mình đang quan tâm :)

3. hellokitty

hellokitty Member

• 39 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trị tại nhà lâu khỏi lắm ạ,
    Cứ đến TMV là nhanh chóng hết sạch mụn, da lại đẹp đẽ mịn màng như thường :D

4. Đặng Ngọc Anh

Đặng Ngọc Anh Member

• 54 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Phương pháp trị mụn của mình không hề tốn kém nhiều mà lại hiệu quả. Đầu tiên là trị mụn đã và đang mọc. Mình dùng dung dịch Hồ nước mua ở viện da liễu (có 10K/lọ 30g). Trước khi bôi thuốc thì rửa mặt sạch bằng chanh (không dùng SRM nha). Lấy một ít nước ấm, thêm vài giọt nước cốt chanh vào. Rửa bằng tay, massage nhẹ nhàng. Vì chanh có tính sát khuẩn nên sẽ giảm nhờn và sáng mặt, rất an toàn cho da. Sau đó để mặt khô thoáng rồi mới bôi thuốc. Đó là với những mụn đã mọc và các nhân mụn ẩn sâu dưới da, ngoài ra việc quan trọng nhất là phải làm cho mụn mới không mọc nữa. Một trong những nguyên nhân chính gây mụn là do chất độc trong người không được gan đào thải sạch . Cách giải quyết vấn đề này là trong quá trình trị những mụn đã mọc thì mình đã uống kèm viên uống Antiacne AA+ để tăng khả năng thải độc cho gan cũng như làm giảm mụn (giá 1 hộp tầm 200k thôi ạ, rẻ hơn rất nhiều so với mua thuốc ở viện da liễu ), kết quả trông thấy rõ rệt , mới uống có 1 tháng mà mụn mới hầu như không mọc nữa đó. Viên uống này thành phần thảo dược nên uống rất lành, mình thấy da mặt giảm nhờn rõ rệt luôn. Kem nghệ thì cứ bôi thường xuyên để trị vết thâm rất hiệu quả Bây giờ, mình không còn tự ti như trước nữa vì làn da mình đã đổi khác.

5. zen

zen Member

• 84 Bài viết

• 3 Được cảm ơn