Những câu nói hay nhất về tình yêu

Những câu nói hay nhất về tình yêu

Chia sẻ trang này

1. Ruby_Vu

Ruby_Vu Well-Known Member

• 393 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

• 1,331 Lượt xem

• 4 Lượt trả lời

Nếu bạn yêu một người nào đó…
    Đừng đợi đến ngày mai để nói cho người ấy biết…
    Bởi lẽ…
    Ngày mai có thể bạn sẽ là người đến sau. Có những sự chờ đợi là vô nghĩa… Nhưng cũng có những con người sống chỉ để đợi chờ… Đó là hạnh phúc…
    Những câu nói hay nhất về tình yêu – Niko.vn

Hãy nói những lời yêu thưong nhất đến người mà bạn yêu thương ….
    Hãy chạy theo người nào đó có thể làm bạn luôn mỉm cười bởi vì chỉ có nụ cười xua tan màn đêm u tối trong bạn.
    Hãy mỉm cười trong cuộc sống. Nụ cười của bạn mang lại hạnh phúc cho người xung quanh và do đó cũng mang lại hạnh phúc cho chính bạn.
    Người hạnh phúc nhất không cần phải có mọi thứ tốt nhất, họ chỉ là người làm cho mọi việc, mọi chuyện đều diễn ra theo ý họ.
    Tình yêu là một món quà – mà chỉ có thể đâm chồi nảy lộc khi được trao tặng đi.
    Tôi mong bạn có đủ hạnh phúc để trở nên ngọt ngào , có đủ thử thách để trở nên vững mạnh , có đủ nỗi buồn để bạn hiểu cuộc đời , có đủ niềm tin để bạn bước tới và có đủ tình yêu để dâng hiến cho đời.
    Có những khoảnh khắc trong cuộc đời khiến bạn nhớ người ta thật nhiều , đến nỗi bạn chỉ muốn chạy đến và ôm họ thật chặt . Hãy cho người đó biết bạn đã có suy nghĩ như thế !.
    Sẽ rất đau đớn khi bạn yêu một người nào đó mà không được đáp lại.Nhưng còn đau đớn hơn khi bạn yêu một ai đó mà không đủ dũng cảm để nói cho người đó biết bạn đã yêu như thế nào.
    Hãy giữ những vật dù nhỏ nhất của người bạn thân… biết đâu sau này nó sẽ là một kỉ niệm của bạn.
    Trao cho ai đó cả con tim mình không bao giờ là một sự đảm bảo rằng họ cũng yêu bạn, đừng chờ đợi điều ngược lại. Hãy để tình yêu lớn dần trong tim họ, nhưng nếu điều đó không xảy ra thì hãy hài lòng vì ít ra nó cũng đã lớn lên trong bạn.
    Tương lai tươi sáng thường dựa trên quá khứ đã quên lãng, bạn không thể sống thanh thản nếu bạn không vứt bỏ mọi nỗi buồn đã qua.
    Không ai đáng giá bằng những giọt nước mắt của bạn. Và những người đáng giá sẽ không bao giờ làm bạn khóc.
    Đôi khi người ta khóc không phải vì yếu đuối mà vì người ta đã phải mạnh mẽ trong một thời gian quá dài.
    Tình yêu xa có thể ví như ngọn lửa trong gió, gió có thể thổi tắt những ngọn lửa nhỏ và thổi bùng những ngọn lửa lớn…
    Tình yêu không hoàn hảo là tình yêu không có sự ghen tuông giận dỗi, vì nếu có điều đó sẽ khiến chúng ta hiểu nhau và yêu nhau hơn.

Hãy mang tình yêu đến cho những người đã làm sống lại tình yêu trong ta, mang đến cho những ai thiếu thốn tình cảm trong tâm hồn, mang đến cho thế giới xung quanh mình bằng mọi cách mà ta có thể làm được.Có những người đang yêu đã sai lầm. Sống một cuộc sống không tình yêu lâu ngày, họ cho rằng tình yêu chỉ là một nhu cầu. Họ ngỡ rằng con tim là một chỗ trống mà tình yêu có thể lấp đầy, họ bắt đầu nhìn tình yêu như một điều sẽ phải đến với mình, hơn là một điều xuất phát từ chính bản thân mình. Họ quên đi điều kì diệu nhất của tình yêu, đó là – tình yêu là một món quà – mà chỉ có thể đâm chồi nảy lộc khi được trao tặng đi. Hãy nhớ lấy điều này và giữ gìn nó trong trái tim mình.

2. Mẹ Cún

Mẹ Cún Active Member

• 399 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Nếu bạn yêu một người nào đó…
    Đừng đợi đến ngày mai để nói cho người ấy biết…
    Bởi lẽ…
    Ngày mai có thể bạn sẽ là người đến sau. Có những sự chờ đợi là vô nghĩa… Nhưng cũng có những con người sống chỉ để đợi chờ… Đó là hạnh phúc…

Rưng mà mìn đã chồng con roài, liệu nói cho người khác thì có bị làm sao ko nhỉ
    Ko nói thì thường mình
    Nói ra thì thương người

3. newday.han

newday.han Active Member

• 182 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Hèm, đọc xong, mà quá khứ nó ùa về dữ dội, hjhj

4. Lê Hân

Lê Hân New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn này chắc hồi xưa có một quá khứ lẫy lừng trong tình iu đây.

5. newday.han

newday.han Active Member

• 182 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

nghe lẫy lừng tớ sợ quá, mà phải gọi là " đủ chín trong tình yêu thành quả ngọt đi tới hôn nhân "