Tạo má lúm đồng tiền không cần phẫu thuật đẹp như mơ

Những điều cần biết khi tạo má lúm đồng tiền không cần phẫu thuật

Chia sẻ trang này

1. rosa

rosa Member

• 187 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

• 147,584 Lượt xem

• 41 Lượt trả lời

Tạo má lúm đồng tiền không cần phẫu thuật không phức tạp như bạn nghĩ. Bạn có thể tạo má lúm đồng tiền ngay tại nhà hoặc đến thẩm mỹ viện. Ngày nay công nghệ tạo má lúm đồng tiền đã trở nên đơn giản, hầu hết các thẩm mỹ viện đều tạo má lúm đồng tiền mà không cần phải phẫu thuật nên thực hiện rất nhanh và không gây đau đớn cho bệnh nhân. Tuy nhiên các chị em trước khi đến các thẩm mỹ viện cũng nên tìm hiểu kỹ nhé. Ngoài ra, bạn cũng có thể tìm hiểu mẹo tạo má lúm đồng tiền ngay tại nhà mà không cần phải tới thẩm mỹ viện.

Má lúm đồng tiền là mong ước của rất nhiều chàng trai, cô gái. Nhưng không phải ai cũng may mắn được sở hữu chiếc má lúm đồng tiền duyên dáng. Hiện nay, có rất nhiều công nghệ tạo má lúm đồng tiền nhân tạo, từ phẫu thuật đến không phẫu thuật. Nếu bạn sợ "dao kéo", hãy cân nhắc tìm hiểu 2 mẹo tạo má lúm đồng tiền không phẫu thuật này xem nhé.

1. Tạo má lúm đồng tiền không phẫu thuật tại thẩm mỹ viện

Khách hàng khi đến TMV tạo má lúm đồng tiền sẽ được khám sức khỏe đầy đủ.

+ Thử máu
    +Thử phản ứng thuốc
    +Loại trừ các vấn đề về huyết áp, tim mạch, tiểu đường….
    + Khách hàng đang sử dụng thuốc Aspirin, Inbprofen…. thì nên dừng thuốc 2 tuần trước khi làm
    -Khách hàng nữ trong giai đoạn kinh nguyệt được chỉ định không tham gia

má lúm đồng tiền sẽ rất xinh

Quá trình thực hiện tạo má lúm đồng tiền không phẫu thuật được các bác sĩ thực hiện theo từng bước cơ bản sau: Sau khi tư vấn, thăm khám, bác sỹ tiến hành đo vẽ phác thảo, xác định vị trí tạo má lúm đồng tiền. Khi khách hàng thấy ưng ý điểm tạo má lúm các bác sĩ sẽ thực hiện gây tê cục bộ để qua trình tạo má lúm khách hàng không cảm thấy đau hay khó chịu.

Tiếp theo bác sĩ sẽ chích nhẹ một đường nhỏ bên trong niêm mạc má của bạn. Kỹ thuật được thực hiện từ bên trong miệng nên không để lại sẹo hay bất cứ dấu vết gì. Sau đó bác sĩ sẽ thực hiện khâu với chỉ sinh học nhỏ được xuyên qua mặt trong má và đính cơ vào mặt dưới da tạo má lúm tại vị trí đã được xác định trước đó.

Kỹ thuật tạo má lúm này hoàn toàn không gây tổn thương đến các mô cơ xung quanh, do không cắt, rạch nên không chảy máu,hạn chế gần như 100% tối đa tổn thương. Chính vì vậy bạn không phải khó chịu hay đau đớn nào và có thể về nhà ngay sau khi thực hiện.

2. Mẹo tạo má lúm đồng tiền không cần phẫu thuật ngay tại nhà:

Làm sao để có lúm đồng tiền,Mẹo hay giúp tạo má lúm đồng tiền không phẫu thuật

Bước 1: Lựa chọn vị trí cân đối bằng cách đặt hai ngón tay trỏ lên đôi má trước gương để định vị cho má lúm đồng tiền đang định tạo ra

Bước 2: Sử dụng một bút kẻ mắt màu nâu hoặc bút chì kẻ lông mày để vẽ một đường chì nhỏ theo chiều dọc nơi tạo lúm đồng tiền

Bước 3: Sử dụng khéo léo chiếc chổi nhỏ hoặc 1 ngón tay để xoa nhẹ tạo thành một nốt nhỏ mờ trên đôi má tựa hình lúm đồng tiền.

Chỉ qua 3 bước tạo má lúm đồng tiền đơn giản bạn sẽ sở hữu chiếc má lúm duyên dáng, đáng yêu.

2. dungbeo

dungbeo Active Member

• 379 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

không đâu chắc mình phải dẫn con em đi tạo cái má lúm cho nó bằng chị bằng em chứ không lại suốt ngày kêu sao mẹ không sinh ra con có má lúm giống mấy chị :p

3. Enomist

Enomist Member

• 414 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Mặt tròn mới hợp với má lúm đồng tiền thôi, nên nếu em bạn ko có khuôn mặt tròn, bầu bĩnh thì ko nên làm đâu bạn ạ

4. Vân Anh

Vân Anh Active Member

• 253 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

cũng ko hẳn đâu bạn. mình thấy nhiều ng mặt ko tròn, có má lúm vẫn xinh... mà ko biết tạo má lúm đồng tiền có đau không? có giữ đc mãi mãi ko nhỉ? hay chỉ được 1 thời gian, lại phải đi làm lại?

5. Việt Hương

Việt Hương New Member

• 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Má lúm làm đc vĩnh viễn đó bạn, như tạo má lúm đồng tiền tự nhiên luôn chứ ko có gì khác cả. Mình lại đc chủ động chọn chỗ tạo nữa nên sẽ đẹp hơn nhiều. :D

6. Alice

Alice Active Member

• 731 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Oạch, như thế này làm sao mà đc, thế này thì ai chẳng làm đc, cần gì phải đến tmv

7. trangtran91

trangtran91 Active Member

• 275 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

ớ sao phụ nữ đang trong thời kỳ kinh nguyệt lại không được tạo má lúm đồng tiền nhỉ :(

8. cubin18

cubin18 Active Member

• 228 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Cái này chắc phải các chuyên gia mới có thể lý giải cho bạn được thôi :D

9. hoamoclan11

hoamoclan11 Member

• 199 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

... cai này em chịu, em cũng tính đi tạo má lúm đồng tiền nhưng chưa biết tạo má lúm đồng tiền tự nhiên ở vị trí nào là thích hợp nhất

10. Tuni

Tuni Active Member

• 812 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Cách bạn chủ thớt bày cũng là cách phẫu thuật mà, ở dâu chẳng dùng cách đó để tạo má lúm đồng tiền

11. Red Demon

Red Demon Member

• 284 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Tạo má lúm đồng tiền xong có phải kiêng khem gì ko các bạn nhỉ? :-/ Chắc không đâu đúng ko? Ăn uống thoải mái thì tốt quá. :D

12. minhdo

minhdo Active Member

• 321 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

phải kiêng những đồ cứng thực phẩm cay nóng hay quá chua, thế thôi bạn vẫn ăn uống bình thường :)

13. thuhuongxt

thuhuongxt Member

• 113 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

14. WhiteRose

WhiteRose Member

• 111 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Theo mình biết thì kiêng độ 1 tuần đến 2 tuần, cho đến khi vết mổ tạo má lúm lành lại là xong thôi

15. ThaiPhuong

ThaiPhuong Active Member

• 506 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Tức là có cả phương pháp tạo má lúm đồng tiền phải phẫu thuật đúng ko mọi người? Chắc ko phẫu thuật thì tốt và đảm bảo hơn nhỉ?

16. tieuyeutinh

tieuyeutinh New Member

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Má lúm đồng tiền nhân tạo thì nhìn có tự nhiên không mấy chị?

17. ThaiPhuong

ThaiPhuong Active Member

• 506 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Tự nhiên bạn ạ, nhìn ko biết là mình đi tạo má lúm đồng tiền đâu. :D Mấy lần mình gặp đến khi người đó bảo là đi tạo má lúm đồng tiền thì mình mới biết hàng nhân tạo

18. cucphuong

cucphuong Member

• 53 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thấy vấn đề tạo má lúm có vẻ như được các bạn quan tâm quá :p cho mình hỏi luoon là làm má lúm đồng tiền giá bao nhiêu?

19. bongyeu

bongyeu Member

• 159 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

5tr 1 bên bạn nhé, đây là mức giá chung mà các tmv đưa ra đấy, còn nếu bạn muốn dùng dịch vụ rẻ hơn thì có thể quan tâm ở các trung tâm làm đẹp nhỏ

20. nanand

nanand Active Member

• 270 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Tiền nào của ấy thôi chứ ham rẻ làm gì, đắt hơn chút nhưng nó chất lượng thì các nàng nên xem xét nhé