Thu gọn cánh mũi - Những điều bạn cần biết

Những điều cần biết về thu gọn cánh mũi các bạn nè

Chia sẻ trang này

1. Sakura

Sakura Active Member

• 332 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

• 32,203 Lượt xem

• 33 Lượt trả lời

Cánh mũi to bè khiến chiếc mũi của bạn bỗng chốc trở nên "vô duyên", kéo theo gương mặt kém xinh. Thu gọn cánh mũi là giải pháp tuyệt vời khắc phục nhược điểm của chiếc mũi mang đến cho bạn vẻ đẹp hài hòa nhất. Trong bài viết này, chúng ta cùng tìm hiểu về cách thu gọn cánh mũi ở các thẩm mỹ viện nhé.

Thu gọn cánh mũi là một kĩ thuật phổ biến trong phẫu thuật thẩm mĩ mũi, có tác dụng thu nhỏ hai cánh mũi, cân chỉnh lỗ mũi và đầu mũi, cho bạn chiếc mũi cân đối và hoàn hảo. Phương pháp này có hiệu quả vĩnh viễn.

Phẫu thuật thu gọn cánh mũi cho chiếc mũi đẹp

Trước tiên chúng ta cùng tìm hiểu về tiêu chuẩn để có cánh mũi đẹp các bạn nhé. Cánh mũi đẹp có kích thước chiếm 1/5 tỉ lệ khuôn mặt, hai cánh mũi và đầu mũi tạo thành hình tam giác đều, Mũi có chiều dài từ lỗ mũi bằng 2/3 chiều cao của mũi

Các phương pháp cắt cánh mũi

- Cắt bên ngoài phía chân cánh mũi. Phương pháp này không đưa chân cánh mũi kéo lên cao làm cho mũi bị hếch
    - Cắt ở trong lỗ mũi phần chân cánh mũi làm cho góc mũi môi tạo thành hình góc nhọn tự nhiên nhất, tránh cho mũi bị vuông và thô cứng.
    - Đối với trường hợp cánh mũi quá dày và độ cong của cánh mũi quá nhiều thì áp dụng phương pháp hiệu quả nhất là cắt tạo hình cánh mũi phía trong lỗ mũi.

*

Quy trình thu gọn cánh mũi chung ở các thẩm mỹ viện

Bước 1 : Bác sĩ thăm khám và tư vấn. Bước này luôn cần thiết trong mọi kỹ thuật thẩm mỹ để xác định tình trạng sức khỏe của khách hàng.

Bước 2 :
    Khi mọi điều kiện về sức khỏe đều tốt bạn mới được các bác sĩ tiến hành nâng mũi. Trước tiên, cần sát trùng vùng phẫu thuật (mũi) và vùng xung quanh (mặt) để đảm bảo việc phuật thuật được đảm bảo tuyệt trùng nhất

Mũi sau khi được thu gọn cánh mũi

Dụng cụ phẫu thuật luôn được các bác sĩ sát trùng.

Bước 3: Bác sỹ sẽ đo vẽ chính xác phần cần thu nhỏ trên hai cánh mũi để đảm bảo ca phẫu thuật sẽ có kết quả như ý muốn của khách hàng.
    Bước 4: Gây tê vùng cánh mũi để tiến hành phẫu thuật.
    Bước 5: Tiến hành phẫu thuật thu gọn cánh mũi, ca phẫu thuật này không mất nhiều thời gian.

*

CHú ý khi đi thu gọn cánh mũi

Khi thực hiện phẫu thuật thu gọn cánh mũi, bạn nên tuân thủ mọi chỉ dẫn của bác sĩ trong và sau phẫu thuật nhé. Sau khi phẫu thuật không thể tránh khỏi những tác dụng phụ của thuốc gây mê, thuốc chống nhiễm trùng. Có thể sẽ sưng tế trong vài hôm đầu. Tuy vậy, sau khi vệ sinh và chăm sóc tốt, vết thương nhanh chóng liền sẹo và cho bạn một chiếc mũi đẹp hoàn hảo sau khi phẫu thuật thu gọn cánh mũi thành công.

2. ngocdiepntt

ngocdiepntt Active Member

• 261 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Thế trường hợp của tớ mũi cao nhưng 2 bên cánh mũi to và hơi bè thì nên sử dụng phương pháp thu gọn cánh mũi nào các bạn nhỉ

3. maitrangnb

maitrangnb Active Member

• 286 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Nếu bạn muốn có được kết quả thu gọn cánh mũi hiệu quả nhất thì nên đến gặp trực tiếp bác sỹ mà hỏi cho nó yên tâm nhé

4. hainguyenda

hainguyenda Active Member

• 249 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Đọc bài viết trên cũng chỉ giúp chúng ta hiểu thêm về việc thu gọn cánh mũi thôi chứ muốn được tư vấn chắc chắn phải gặp bác sỹ chuyên khoa rồi

5. catnho

catnho Active Member

• 295 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Cánh mũi đẹp có kích thước chiếm 1/5 tỉ lệ khuôn mặt, hai cánh mũi và đầu mũi tạo thành hình tam giác đều, Mũi có chiều dài từ lỗ mũi bằng 2/3 chiều cao của mũi
    Hự hự đây là tiêu chuẩn của 1 chiếc mũi đẹp, mà mình lại anh em nhà Quang Thắng chứ có khi cũng phải bòn rút tiền ở quỹ đen để đi thu gọn cánh mũi cho đủ tiêu chuẩn thôi

6. thuthao

thuthao Active Member

• 305 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

May cho bạn là bây giờ có pp thu gọn cánh mũi cho kết quả vĩnh viễn đấy, bạn khỏi lo ra đường người ta bảo anh em nhà Quang Thắng nhá

7. Ruy băng đỏ

Ruy băng đỏ Member

• 180 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Thu gọn cánh mũi chắc đơn giản hơn nâng mũi, làm chắc cũng nhanh hơn các bạn nhỉ? Chỉ cắt gọn đi thôi mà

8. Hoàng Hương Giang

Hoàng Hương Giang New Member

• 28 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Không biết chi phí thu gọn cánh mũi với nâng mũi có chênh nhau ko các bạn nhỉ? Mình thắc mắc cái này quá

9. doanhdoanh

doanhdoanh Member

• 311 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Mình nghĩ nâng mũi đắt hơn thu gọn cánh mũi nội soi nhiều đấy, thu gọn cánh mũi đơn giản hơn nâng mũi mà

10. Lina

Lina Active Member

• 712 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Có bạn nào biết thẩm mỹ viện nào thu gọn cánh mũi đẹp ko? :) Tư vấn cho mình với để mình tham khảo, mình cũng đang phân vân muốn đi thu gọn cái mũi của mình

11. nanand

nanand Active Member

• 269 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

thế bạn có ở ngoài hn k? hn có nhiều tmv uy tín lắm như tmv kangnam, bích nguyệt... bạn cứ tham khảo và lựa chọn nhé

catnho thích bài này.

12. catnho

catnho Active Member

• 295 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

mấy tmv này ở đoạn nào bạn nhỉ? tớ ở tận văn điển chỉ rảnh mỗi chủ nhật muốn qua để được tư vấn về thu gọn cánh mũi liệu có được không nhỉ?

13. minhdo

minhdo Active Member

• 321 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Mấy trung tâm làm đẹp người ta hoạt động cả tháng nên chủ nhật rảnh rỗi bạn cứ qua trung tâm để được tư vấn là lựa chọn cho mình những dịch vụ hợp lí nhất

14. Girl đang yêu

Girl đang yêu New Member

• 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chủ nhật đông lắm. Nếu chỉ qua tư vấn thì bạn nên chọn lúc nào đó giờ làm việc ra ngoài 1 lát là đc, sau đó nếu làm thì hẹn bác sĩ vào CN. Bạn mih đã thu gọn cánh múi ở kangnam, làm xong mũi thon hơn, vì bạn ý đã có sóng mũi cao rồi

15. Pth941

Pth941 Active Member

• 631 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Họ tư vấn cũng phải mất cả buổi đó. Mà nghe mấy cô tư vấn ngọt ngào thì muốn nâng mũi ngay ấy. :p

16. giolanh.vtc

giolanh.vtc Member

• 180 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Thu gọn cánh mũi mà cũng mất nguyên buổi để nghe tư vấn à, ngọt ngào nhưng chắc gì mà làm đã tốt đâu

17. Hoa hồng trắng

Hoa hồng trắng Active Member

• 594 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Tư vấn để mình hiểu hơn và có lựa chọn khuôn mặt sau khi thu gọn cánh mũi mà, bác sĩ sẽ phẫu thuật theo lựa chọn của khách hàng

18. maituoi

maituoi New Member

• 24 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thu gọn cánh mũi thì liên quan gì đến việc lựa chọn khuôn mặt sau khi thu gọn cánh mũi nhỉ?

19. Zune

Zune Active Member

• 596 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Cánh mũi sau phẫu thuật ra sao có ảnh hưởng đến khuôn mặt của các bạn mà, nên liên quan đến việc lựa chọn khuôn mặt chứ.

20. QuynhChi45

QuynhChi45 Member

• 201 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Nếu bị tai nạn, mũi bị lệch chút thì dịch vụ thu gọn cánh mũi này có làm đc ko các bạn nhỉ?

: sua mui