Những điều cần lưu ý khi đăng kí tour và chất lượng dịch vụ tour, mấy chế cho em vài lời khuyên với.

Những điều cần lưu ý khi đăng kí tour và chất lượng dịch vụ tour, mấy chế cho em vài lời khuyên với.

Chia sẻ trang này

1. anh_hongnguyen

anh_hongnguyen Member

• 73 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

• 8,757 Lượt xem

• 28 Lượt trả lời

Nhân dịp sinh nhật 10 tuổi thằng con nhà em nên gia đình em muốn dẫn nó đi du lịch Châu Âu cho biết với người ta. Mới đầu thì em tưởng mây tour du lịch bây giờ thì tốt lắm chứ ngờ đâu khi đọc review trên các diễn đàn mà em mất cả hồn. Nào thì giá cao, phục vụ tê, nơi ở thì lè tè 1- 2 sao,vv... trong khi ghi trong hợp đồng là 5 sao, đọc xong chỉ muốn ở nhà. Nhưng đã lỡ hứa với con nên em cũng ráng tìm tour nào đàng hoàng để đăng ký may sao sao được chị hàng xóm giới thiệu cho Tugo cũng uy tín lắm giá cả thì hợp lý nữa nên e quyết định đăng ký Tugo luôn. Nhưng em vẫn còn vài thắc mắt về vấn đề đăng ký nên chế nào có thể cho em vài lời khuyên và kinh nghiệm trước khi đăng ký tour được không ạ? Xin cám ơn mấy chế trước ạ

2. Ngọc Thảo

Ngọc Thảo Member

• 81 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trong xóm mình cũng có mấy bà vừa mới đi Nhật bên Tugo về nè, nghe mấy bả nói dịch vụ bên đây tốt lắm nên chế có thể yên tâm được phần nào rồi nha :D :D :D

3. quynhngo178

quynhngo178 Member

• 83 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Nếu chị đăng ký tour thì chị nên tìm hiểu kỹ phần bảo hiểm, dịch vụ, giá cả phát sinh,.. đa số mấy tour lừa đảo nó lừa mình về mấy phần này không à. Chúc chị có chuyến du lịch vui vẻ nha !!!!

anh_hongnguyen thích bài này.

4. yuritrinhthao

yuritrinhthao Member

• 52 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

vậy còn về phần làm Visa thì sao chế ? Em nghe nói hầu như ai đi du lịch châu âu đều lo lắng về Visa cả

Ngọc Thảo thích bài này.

5. Ngọc Thảo

Ngọc Thảo Member

• 81 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

À em quên phần visa cũng quan trọng lắm chị kkk. Nếu nói khó thì cũng không khó mà dễ thì cũng không dễ chị à tại bạn em có đứa lần đầu phỏng vấn là đậu luôn còn có đứa thì phỏng vấn 3-4 lần mà vẫn rớt như thường nên em cũng chẳng biết sao nữa :(

6. anh_hongnguyen

anh_hongnguyen Member

• 73 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Phàn bảo hiểm là sao em? chị không rõ lắm! vậy đi du lịch nước ngoài cũng phải mua bảo hiểm nữa hay sao? không lẽ giá giảm là không bao gồm bh, mình phải mua thêm ah?

7. anh_hongnguyen

anh_hongnguyen Member

• 73 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Em cũng chưa biết nữa chị ơi em đang phân vân giữa Pháp vs Đức chưa biết đi đâu nè hix

8. Vy Phương

Vy Phương Member

• 84 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

ua che dang ky tugo ko co tour du lich chau au 5 nuoc ha, nho ban minh moi di tuor do ve ne, no bao suong lam che oi ngay nao gap no no cung khoe nay khoe no nghe ma ganh ti ghe

quyenngocpham thích bài này.

9. anh_hongnguyen

anh_hongnguyen Member

• 73 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Có tour đó hả chế sao em không thấy ta? để em lên Tugo xem lại nếu có em đăng ký cho cả nhà đi luôn hihi!

10. annguyen_ngoc146587

annguyen_ngoc146587 Member

• 43 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình cũg thích đi du lịch lắm mà chưa có cơ hội để đi lên đây nghe mấy mẹ bàn mà ham đi dễ sợ =[

11. foebe_zzi

foebe_zzi Member

• 76 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Có mẹ nào biết cách ngăn ngừa nấm da đầu không chia sẽ cho em vài kn với.

12. Tường_Vân_1405

Tường_Vân_1405 Member

• 38 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

chế đưa cháu đi chơi cẩn thận cháu nó khó ăn, đồ ăn không qen khẩu vị là mệt cháu nó đó chế

13. anh_hongnguyen

anh_hongnguyen Member

• 73 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Vấn đề này e cũng nghĩ tới rồi chế ơi mà cháu nhà em thích ún sữa với ăn gà lắm, bên châu âu thì chuộng mấy món này nên em không sao đâu

14. Tường_Vân_1405

Tường_Vân_1405 Member

• 38 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

vậy tốt rồi chế nên cb chuẩn bị thêm đồ ăn vặt cho cháu nó, đề phòng trước còn hơn chế à :D

15. roserose_1754977

roserose_1754977 Member

• 75 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bên châu âu dạo này hot ghê thấy ai ai cũng đua nhau đi, chắc mình phải về gạ gẫm a xã dắt đi qá =)))

16. annguyen_ngoc146587

• 43 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mẹ định dắt cháu đi du lịch nước nào zạ ?

17. anh_hongnguyen

anh_hongnguyen Member

• 73 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

nhà em định dắt cháu nó đi đức. cháu nó hâm mộ đội tuyển Đức lắm nên cứ đòi nhà cho qua đó hoài à khổ tâm ghê hix

18. annguyen_ngoc146587

• 43 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Nếu chế đi Đức thì nên cẩn trọng thời tiết bên đó nha. Bên Đức thời tiết lúc nào cũng lạnh hết sợ cháu nó không chịu nổi thôi

19. anh_hongnguyen

anh_hongnguyen Member

• 73 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Đúng rồi chế bên đó lúc nào cũng lạnh nên mới đầu em ngại lắm. Nhưng con em nó cứ năn nỉ em hoài nên xiêu lòng với nó lúc nào không hay luôn hix. Mà e cũng hỏi kỹ rồi đi vào mùa này cũng không lạnh lắm đâu chị à.

20. ngoc_thaobbe

ngoc_thaobbe Member

• 73 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

À mình cũng có điều này muốn chia sẽ cho chế biết luôn. bên châu âu phí thanh toán khi rút qua thẻ hơi cao nên vì thế chế nên chuẩn bị tiền mặt cho đỡ tốn kém khi mua đồ hay ăn ún gì nha. mong điều này có ích cho chuyến đi của chế hihi!