Những lợi ích cực làm đẹp hay từ phấn rôm trẻ em

Những lợi ích làm đẹp cực hay từ phấn rôm trẻ em

Chia sẻ trang này

1. viettrinh88

viettrinh88 Member

• 271 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

• 22,860 Lượt xem

• 0 Lượt trả lời

Phấn rôm có rất nhiều lợi ích trong công cuộc làm đẹp của các chị em. Cùng tìm hiểu những lợi ích làm đẹp cực hay từ phấn rôm trẻ em này bạn nhé!

Khử mùi hôi chân

Bạn có thể dùng phấn rôm thơm mịn dành cho trẻ em để khử mùi hôi chân rất hiệu quả, bởi nó còn có tác dụng lên cả làn da của người lớn nữa. Bạn có thể rắc vào trong giày hoặc bôi phấn rôm lên các ngón chân và bàn chân là bạn có thể giúp khử được mùi hôi rất hiệu quả.

Làm dài và dày mi

Có thể bạn không tin nhưng bằng cách chải phấn rôm lên mi trước khi chải mascara, lông mi của bạn sẽ dài ra trông thấy đó. Phấn rôm sẽ hoạt động như một lớp mascara lót, cho bạn hàng mi đẹp tự nhiên.

Làm dày lông mày

Chải một chút phấn rôm lên lông mày trước khi sử dụng bút hay phấn kẻ lông mày sẽ giúp bạn có được đôi lông mày dày và đậm. Việc này cũng giống như việc phấn rôm làm dày và dài hàng mi của bạn vậy.

Làm dịu cơn đau sau tẩy lông

Hãy rắc phấn rôm lên vùng da bạn vừa wax lông xong để làm dịu da, khi đó phấn rôm sẽ hoạt động như một loại kem sau cạo tuyệt vời, làm bạn không còn bị rát, đỏ, vô cùng công hiệu