4 sai lầm nghiêm trọng khi sử dụng kem trị nám tàn nhang

Những lưu ý khi sử dụng kem trị nám tàn nhang bạn nên biết

Chia sẻ trang này

1. haphuong89

haphuong89 Member

• 42 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

• 2,525 Lượt xem

• 17 Lượt trả lời

Không ít bạn sử dụng kem trị nám tàn nhang để cải thiện làn da của mình. Thế nhưng ít ai biết được cách sử dụng kem trị nám tàn nhang đúng cách? Sau đây mình xin chỉ ra những sai làm nghiêm trọng khi bạn sử dụng mỹ phẩm hay các kem trị nám tàn nhang.

1. Không gặp trực tiếp bác sỹ để được tư vấn

Thông thường bạn chỉ đến quầy mỹ phẩm hỏi mua kem trị nám tàn nhang thôi đúng không? Bạn có biết chỉ những bác sỹ chuyên ngành mới có thể giúp bạn phân tích dược tình trạng da của bạn và cho bạn lời khuyên về việc sử dụng liều lượng kem, dựa trên tình trạng da của bạn. Điều đó thực sự cần thiết giúp bạn đảm bảo an toàn cho da và tránh khỏi những biến chứng không mong muốn xảy ra.

2. Lựa chọn kem trị nám, tàn nhang theo lời quảng cáo

Lựa chọn kem trị nám tàn nhang

Một bước có thể đánh gục mọi lỗ lực của bạn khi mua kem trị nám tàn nhang là nghe theo những lời quảng cáo,những lời giới thiệu như '' rót mật vào tai '' của 1 số người. Bạn nên nhớ rằng đối với kem đặc trị nám tàn nhang cũng cần thời gian, với những lời giới thiệu kiểu: kem đặc trị tàn nhang nám và làm trắng da siêu tốc, thực chất ra đó chỉ là hình thức lột da mà thôi. Nếu bạn đang băn khoăn trước những lời giới thiệu đấy thì nên tìm hiểu kỹ về nguồn gốc xuất sứ của kem trị nám, tàn nhang. Hãy tránh xa những loại kem chứa những chất độc hại cho da, các chất lột tẩy Corticoid, Hydroquinone, Acid Srelaique, Tretinoin cao.

3. Sử dụng kem trị nám, tàn nhang không đúng liều lượng

Nhiều bạn trẻ cho rằng dùng càng nhiều càng nhanh khỏi, đó là 1 quan niệm sai lầm bạn nên vứt bỏ. Nếu bạn dùng không đúng liều lượng có thể gây hại cho da.Theo lời khuyên của các bác sỹ thì bạn chỉ nên thoa kem 1-2 lần / ngày trong khoảng để đảm bảo an toàn cho da và sức khỏe của bạn.

4. Thói quen chăm sóc da khi sủ dụng kem trị nám, tàn nhang

Kết hợp ăn nhiều rau xanh để trị nám tàn nhang

Trong quá trình bạn đang sử dụng kem trị nám tàn nhang bạn nên tránh nắng triệt để , tránh xa thức ăn cay nóng và từ bỏ luôn thói quen sử dụng các chất kích thích như rượu hoặc bia. Bạn hãy kết hợp ăn nhiều rau xanh, uống nhiều nước, chơi thể thao đều đặn và giữ tinh thần thoải mái để kem trị nám tàn nhang phát huy hết công dụng của nó nhé.

Vì vậy, dù là sử dụng mỹ phẩm trị nám hay các loại kem trị nám tàn nhang thì bạn cũng nên tránh mắc phải những sai lầm này nhé.!

Xem thêm thông tin liên quan:
    1. Kem tri nam han quoc
    2. Thuốc uống trị nám da
    3. Trị nám bằng lá trầu không

2. minhphuong89

minhphuong89 New Member

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nếu không đọc bài viết của bạn có lẽ mình vẫn ngây ngô tin rằng càng bôi nhiều kem trị nám càng nhanh khỏi mất :(

3. Gigi

Gigi Active Member

• 537 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Tất nhiên bôi kem đúng liều lượng thôi chứ, bôi theo hướng dẫn trên lọ kem trị nám ấy

4. Thu Hoa

Thu Hoa Active Member

• 505 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Đúng rùi, mình cũng toàn bôi theo hướng dẫn trên hộp kem, chỉ đơn giản như thế thôi mà

5. huongtra

huongtra Member

• 73 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Công nhận là đến mấy quầy mỹ phẩm mấy em bán hàng cứ bla bla.... cũng mê thật có khi lại mua luôn chẳng biết có thực sự hợp với da mình không?

6. Phan Linh

Phan Linh New Member

• 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn nên nhờ mấy em đó tư vấn cho mình thuộc loại da nào chứ, sau đó các em í sẽ tư vấn cho bạn nên mua loại nào. Các em í bán còn để bạn mua lần sau nữa nên sẽ tư vấn đúng và nhiệt tình thôi

7. Mộng Bình

Mộng Bình New Member

• 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Uầy, cũng tùy thôi bạn ạ. Nhiều chỗ toàn tư vấn sao cho bán đc hàng thôi, thấy mình chọn loại nào cũng khen lấy khen để

8. hoamoclan11

hoamoclan11 Member

• 199 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Miễn sao họ bán được hàng mà, cái này không biết ở bệnh viện da liễu có không nhỉ? chứ mua ở mấy tiệm mỹ phẩm mấy e ấy làm gì có kiến thức về da mà tư vấn cho mình chứ

9. Thiên An

Thiên An Member

• 138 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Dùng kem trị tàn nhang thì luôn có hướng dẫn sử dụng đi kèm mà, lo gì chứ. Trong hướng dẫn đó có ghi rõ liều lượng dùng và kiêng kị cái gì rồi mà

10. Mỹ Vân

Mỹ Vân Member

• 70 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Hướng dẫn đó nói chung chung lắm bạn ơi, có những cái trên hộp ko ghi hết đc đâu nên mới có nhiều chị em chia sẻ kinh nghiệm cho mọi người chứ

11. ZinZin

ZinZin Active Member

• 744 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Dùng kem trị nám và tàn nhang có cần theo chỉ dẫn của bác sĩ ko các bạn nhỉ? Có sợ dùng linh tinh thì ko hiệu quả mà còn bị nhiều tàn nhang hơn ko?

12. Họa My

Họa My New Member

• 17 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình chả bao giờ theo chỉ dẫn cả. :v Mình thấy nám hoặc tàn nhang xuất hiện thì mua kem về bôi thôi, bôi theo hướng dẫn trong hộp kem, như vậy là ổn.

13. Hoa Ban

Hoa Ban Member

• 52 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Loại đắt tiền hơn thường sẽ tốt hơn, mình nghĩ như vậy. Mà thực tế dùng mình cũng thấy thế, còn liều lượng dùng thì cứ theo hướng dân sử dụng của từng loại kem thôi

14. thuhagt

thuhagt Active Member

• 177 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

'' tiền nào của đấy'' nên việc sử dụng những loại kem trị nám tàn nhang đắt tiền hơn cũng có thể sẽ tốt hơn

15. Lina

Lina Active Member

• 712 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Nên cẩn thận việc bị dị ứng kem trị tàn nhang nhé, có bạn bị bong tróc da vì bôi kem trị tàn nhang rồi đó các bạn ạ.

Nếu ko, bạn dùng mấy cách trị nám da tự nhiên cho an toàn.

16. diepvnh

diepvnh Active Member

• 254 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Thực ra mỹ phẩm trị tàn nhang hợp hay không cũng còn phụ thuộc vào cấu trúc da và tình trạng nám nữa.

17. ^_^

^_^ Member

• 103 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trường hợp bị dị ứng hãn hữu lắm, chả lo đâu bạn, mình chưa thấy ai bị dị ứng kem trị tàn nhang cả

18. lili doan

lili doan Active Member

• 144 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

vẫn có đấy bạn ơi, nếu da bạn nào mẫn cảm thì nên chọn những dòng mỹ phẩm trị tàn nhang chứa các thành phần từ thiên nhiên lành tính đói vs da là được