Những nguyên tắc làm đẹp chị em nên học tập

Những nguyên tắc làm đẹp chị em nên học tập

Chia sẻ trang này

1. viettrinh88

viettrinh88 Member

• 271 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

• 836 Lượt xem

• 0 Lượt trả lời

Không chỉ có nguyên tắc trang điểm, đối với nhiều chị em, việc chăm sóc bản thân cũng có những nguyên tắc rất riêng. Cùng tìm hiểu những nguyên tắc và mẹo hay làm đẹp nên học tập là gì bạn nhé.

Nếu bạn có thói quen sử dụng serum cho da hai lần một ngày vào buổi sáng và buổi đêm thì việc dưỡng da đối với bạn sẽ tốt hơn nữa nếu bạn sử dụng mặt nạ mỗi tuần để làn da của bạn thêm đẹp và rạng rỡ.

Vì sao các chuyên gia trang điểm thường dùng các loại cọ chổi để trang điểm. Lý do chính là với các cây cọ và chổi trang điểm sẽ giúp bạn dễ dàng trang điểm và đem lại kết quả hoàn hảo như mong muốn. Mặc dù với một số loại như mỹ phẩm dạng kem có thể dùng ta để pha trộn hay thoa đều. Nhưng sử dụng chổi cọ vẫn là thói quen bạn nên làm thường xuyên.

Để chăm sóc cho mái tóc đẹp, ngoài sử dụng các loại mỹ phẩm dành cho tóc, bạn nên chăm sóc tóc bằng thói quen cắt tóc 6 tuần một lần. Với mái tóc ngắn có kiểu dáng và hình dạng rõ nét hơn, bạn nên cắt sửa tóc 4 tuần một lần. Với mái tóc dài, để thẳng thì lời khuyên của chuyên gia thì bạn nên cắt tóc 8 tuần một lần.

Theo các chuyên gia, ban đêm lúc bạn ngủ là lúc làn da được nghỉ ngơi, hồi phục và cần được hít thở tự do. Vì thế, để làn da có thể nghỉ ngơi và hồi phục nhanh, bạn nên rửa sạch mặt và sử dụng một loại serum thay cho kem dưỡng da ban đêm.