Phẫu thuật bấm mí mắt vĩnh viễn những điều cần biết

Những ưu điểm của công nghệ phẫu thuật bấm mí mắt vĩnh viễn

Chia sẻ trang này

1. Jily

Jily Active Member

• 331 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

• 39,944 Lượt xem

• 29 Lượt trả lời

Hiện nay nhu cầu bấm mí mắt đang ngày càng cao và công nghệ bấm mí mắt cũng phát triển. Các thẩm mỹ viện hầu hết đều quảng cáo công nghệ phẫu thuật bấm mí mắt vĩnh viễn (hay còn gọi là kỹ thuật nhấn mí mắt vĩnh viễn). Chúng ta cùng tìm hiểu về công nghệ này nhé.

Công nghệ nhấn mí mắt vĩnh viễn hiện nay khá hiện đại

Về cơ bản, công nghệ bấm mí mắt và nhấn mí mắt thực chất là một. Đều là kỹ thuật tạo mắt 2 mí to tròn dựa trên cùng một công nghệ.

Rất nhiều người có nhu cầu nhấn mí mắt nhưng lo sợ đau đớn, chi phí cao hoặc không tự nhiên. Ngày nay, sự phát triển vượt bậc của công nghệ thẩm mỹ, việc tạo mắt hai mí là điều khá dễ dàng. Điểm quan trọng là chọn phương pháp đơn giản mà mang lại hiệu quả vĩnh viễn và sau khi tạo mí, bạn có được đôi mắt hai mí to tròn, tự nhiên như mong đợi.

Xu hướng bấm mí hiện nay đang là lựa chọn yêu thích của rất nhiều người với những ưu điểm sau:
    - Tạo mắt 2 mí tự nhiên
    - Tồn tại vĩnh viễn - Hoàn toàn nhẹ nhàng và ít đau nhất trong các loại phẫu thuật
    - Hồi phục nhanh, chỉ mất khoảng 1 tuần là ổn định
    - Có thể đi làm ngay, không cần thời gian nghĩ dưỡng

Kỹ thuật bấm mí mắt vĩnh viễn (Nhấn mí vĩnh viễn) phải đáp ứng hai điều kiện:

- Bấm mí phải đúng kỹ thuật, chỉ dùng bấm mí phải đi đúng những điểm cần chọn và khâu liên tục qua các lớp cơ nâng mi, chính vì sự khâu liên tục vào cơ nâng mi mà mí đôi sẽ rõ và chính xác.

- Chỉ dùng bấm mí là loại chỉ không tiêu, sợi mảnh rất nhỏ. Chỉ không tiêu tồn tại vĩnh viễn sẽ làm cho mắt có hai mí lâu dài như phẫu thuật cắt mắt 2 mí.

Hiệu quả của phẫu thuật khiến mắt to hơn

Chỉ định bấm mí (nhấn mí) là bước quan trọng để tạo mắt hai mí đẹp:

Không phải mắt nào cũng bấm mí đẹp hay mắt nào cũng bấm mí được. Do đó, hiểu đúng chỉ định cho mỗi trường hợp thì mới hiệu quả. Người bác sĩ tốt, có trách nhiệm sẽ chỉ cho bạn nên và không nên làm kỹ thuật nào trong quá trình tư vấn. Thông thường, các trường hợp sau đây là phù hợp bấm mí:

- Mắt một mí, mí lót

- Mắt có mí đôi nhưng không rõ

- Mắt có mí đôi một bên còn bên kia không có mí...

vannavy thích bài này.

2. hainguyenda

hainguyenda Active Member

• 244 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

liệu mắt bị sụp mí có bấm mí có được không chủ thớt?tình hình là e cứ có thói quen dùng nhíp nhổ lông mày nên bị sụp mí ý không biết bấm mí có giúp em cải thiện được không nữa

3. lovely

lovely Member

• 412 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Thấy bảo nhấn mí mắt ko đc vĩnh viễn đâu, chỉ đc 1 thời gian ngắn thôi các mẹ ạ. :)

4. myanh

myanh Member

• 82 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Các bác sỹ bảo được vĩnh viễn mà bạn, kệ cứ có bảo hành bấm mí là được lúc không được như lời bác sỹ cam kết ta đi kiện chứ :p

5. Pth941

Pth941 Active Member

• 620 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Nghe nói phẫu thuật bấm mí mắt vĩnh viễn đắt lắm hả cả nhà? Phải lên đến chục củ cho ca phẫu thuật ngắn gọn 30 phút

6. mydungnd

mydungnd New Member

• 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em thấy bảo có cả nhấn mí mắt hàn quốc không phẫu thuật nữa cơ, chứ cứ nhắc đến phẫu thuật lại thấy e ngại nhất là vùng mắt

7. maitrangnb

maitrangnb Active Member

• 291 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Nghe đâu nhấn mí chỉ là 1 tiểu phẫu thì nhấn mí không phẫu thuật đâu bạn à, tiểu phẫu chắc đơn giản thôi

8. Hoài Phương

Hoài Phương Member

• 491 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Bấm mí vĩnh viễn với ko vĩnh viễn thì quy trình làm có khác nhau nhiều ko bạn nhỉ? CÓ gì để mọi người còn chọn chứ

9. Thanh Huyền

Thanh Huyền Active Member

• 562 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Ồi, có khác nhau chứ mình mình ko cần quan tâm quá chi tiết cái đó đâu. VỚi lại bấm mí thì chọn cái vĩnh viễn chứ ko vĩnh viễn làm gì.

10. thuthao

thuthao Active Member

• 303 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

có thật bấm mí mắt vĩnh viễn được không mọi người? em cứ thấy thông tin này k đáng tin sao ấy :(

11. Mèo vằn

Mèo vằn Member

• 348 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mình không nghĩ đc vĩnh viễn đâu, chỉ đc tầm vài năm là ok lắm rồi. :)

12. ti kan

ti kan New Member

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em đang tìm hiểu để đi cắt 2 mí, tìm hiểu về tmv thu cúc, có chị nào làm ở đây rồi ko, chất lượng được k các chị

13. tathuhien

tathuhien Member

• 101 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

bên này làm cũng đc. ko thì bạn có thể tham khảo bên Kangnam, bên Kangnam nổi tiếng với vụ thẩm mỹ mắt mà.

14. beheo

beheo Member

• 31 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

e bấm mí mắt ở bên KN rùi ak. bên đó bấm mí công nghệ Dove Eyes.

nói chung thấy khá là oki, chỉ ko biết bấm mí này có đc vĩnh viễn ko thôi.

15. shangrila15189

shangrila15189 Member

• 168 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Ai bảo bấm mí mà vĩnh viễn là nói đối với trường hợp may mắn nhất quả đất đấy ạ. Cơ thể con người luôn thay đổi và lão hoá mà, đến 1 lúc thì mí bấm cũng bị giãn ra or bị sụp thôi, chỉ có pt lấy chỉ may tạo đường mí thì may ra mới là vĩnh viễn mí của mình chứ nhỉ??????????

16. beheo

beheo Member

• 31 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

e cũng nghe bấm mí mắt chỉ được 1 thời gian thôi. tùy cơ địa từng người. có người đc 5-7 năm, có ng hơn. híc.

17. shangrila15189

shangrila15189 Member

• 168 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Bởi vậy c e phụ nữ Việt Nam vẫn còn thiếu thông tin về công nghệ pttm lắm mà các thẩm mỹ viện ở VN lại lợi dụng vào cái đó để làm jàu, chứ k vì cái đẹp của ng fụ nữ Việt mà thông tin chính xác.

18. ngothivan

ngothivan Member

• 73 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

@beheo nhìn c nhấn mí mắt cũng đẹp đấy ah. nhìn mí mắt to vừa phải. ko bị to quá.
    Công nghệ nhấn mí mắt Dove Eyes là như nào thế c? đây là công nghệ nhấn mí mắt vĩnh viễn ý hả?

19. shangrila15189

shangrila15189 Member

• 168 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Bạn nghe thông tin vậy là chính xác rồi đó ^^

20. ngothivan

ngothivan Member

• 73 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

tưởng có công nghệ nhấn mí Hàn Quốc gif đó, thì sẽ được khá lâu c nhỉ? mà e nghe nói bấm mí nếu ko oki có thể tháo bỏ mí đc. ko biết chuẩn ko.