Niềng răng có đau không cả nhà?

Niềng răng có đau không cả nhà?

Chia sẻ trang này

1. Minhhanh

Minhhanh Member

• 43 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

• 7,661 Lượt xem

• 50 Lượt trả lời

2. HoangYen

HoangYen Member

• 63 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

nge nói niềng răng ko cẩn thận có thể làm tụt lợi, tiêu xương ổ răng, chân răng dẫn tới giảm tuổi thọ răng hoặc sai khớp răng cắn ảnh hưởng đến hệ thống nhai, khớp thái dương và hàm sau này. Thậm chí, niềng răng không đúng cách còn làm mất răng do răng lung lay phải nhổ.
    nếu thực sự ko cần thiết thì ko nên niềng răng bạn ah, vừa đau đớn mà hại cũng có

3. Mi Vân

Mi Vân Member

• 94 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Niềng răng có đau không?
    làm gì đến nỗi thế hả bạn... thấy niềng răng cũng bình thường mà.
    Bạn vào xem chia sẻ niềng răng của bạn này nè: http://diendanthammy.net/threads/tui-di-nieng-rang.21167/

4. HangMy

HangMy New Member

• 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có đau, mà đau cũng phải chịu thôi bạn ạ. Có gì uống thuốc giảm đau thì sẽ đỡ hơn. :D Mình đang chuẩn bị đi niềng răng đây nè.

5. Tuni

Tuni Active Member

• 812 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Giờ thấy có kiểu niềng răng mặt trong đúng ko các bạn? Kiểu này đảm bảo đc thẩm mỹ do ko lộ ra ngoài khi cười đấy.

6. ng.hien

ng.hien New Member

• 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đúng rồi bạn, giờ có các loại niềng răng bằng sứ, mặt trong bạn sẽ không bị lộ

7. ngakt

ngakt Member

• 92 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

bạn đã đi niềng răng chưa vậy bạn ơi? cho mình hỏi xíu.

8. ng.hien

ng.hien New Member

• 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn nói đi, xem mình giúp được không?

9. Bichphuong76

Bichphuong76 Member

• 47 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Bạn có thể đến nha khoa Á Âu gần chợ Bến Thành để được bác sĩ tư vấn thêm về các phương pháp niềng răng

10. langthamminhanh

langthamminhanh New Member

• 27 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Niềng răng không đau nhưng chỉ mất thẩm mĩ một thời gian dài thôi bạn. Nếu bạn chọn niềng ở trong chi phí đắt hơn nhưng nhìn không lộ khi cười nhé. :D:D:D:D

Trịnh Khanh thích bài này.

11. Phương Candy

Phương Candy Member

• 73 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Niềng răng đau mà bạn, có khi đau vài ngày liền luôn ý:( vừa mất thẩm mỹ lại vừa khó chịu. Nhiều người họ chịu được chứ mình vài ngày mình đã muốn tháo ngay lập tức ra rồi.

Trịnh Khanh thích bài này.

12. Trịnh Khanh

Trịnh Khanh New Member

• 11 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình đang niềng răng được 1 năm rồi, không biết giúp được gì cho bạn Minh Hanh không, :)

13. noivongtaylon_na

noivongtaylon_na New Member

• 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

niềng răng có đau không phụ thuộc các yếu tốt sau:
    - Mức độ chen chúc, hô ... của răng bạn, càng nặng thì lúc mới niềng càng đau
    - Loại mắc cài bạn dùng: Mắc cài càng tốt, trượt tốt và ma sát ít thì ít đau
    - giây cung chỉnh nha: Nha sĩ có kinh nghiệm sẽ lựa chon giây cung phù hợp với tình trạng răng của mỗi người, giây càng bé thì càng ít đau, nhưng bé quá thì không có khả năng di chuyển răng
    - Khả năng chịu đau hay còn gọi là ngưỡng đau của bạn

14. Nga Bống

Nga Bống New Member

• 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em giống chủ thớt đang có ý định đi niềng răng đây, thấy mọi người nói niềng răng chỉ đâu 1 vài ngày đâu thôi thớt ạ, dần dần là hết đau thôi nhưng mà sẽ cảm thấy vướng víu vì đeo niềng chưa quen:):)

15. Phương Candy

Phương Candy Member

• 73 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Đau vài ngày đã tốt bạn ạ, mình đau nhức hơn 1 tuần liền, mà làm gì cũng cảm thấy vướng víu khó chịu nên được hơn 1 tháng tháo ra niềng loại khác luôn. niềng răng mất bao lâu chứ hơn 1 năm chắc mình nổi điên nên mất.:(:(

16. Bồ Công Anhtb

Bồ Công Anhtb New Member

• 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có đến nỗi như thế không hả bạn, mình thấy nhiều người vẫn niềng mà . Niềng răng mình nghĩ không đau đến mức đó đâu mà nghe bạn tả có vẻ kinh khủng quá.

17. Nga Bống

Nga Bống New Member

• 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em cũng đang tìm hiểu để niềng răng, chị niềng răng có đau không, có đau như @Phương Candy nói không ak, em nghe thấy tả đã sợ rồi không biết có gan đi làm không:(

18. Trịnh Khanh

Trịnh Khanh New Member

• 11 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Nga Bống: sẽ có đau đó em, chị thì đau thời gian đầu vì mới đeo răng em sẽ dịch chuyển, từ từ em cũng quen với nó, vì một hàm răng đẹp mà. lúc đầu chị cũng hoang mang lắm nhưng được các bác sỹ chỉ dẫn chị phải làm gì trong lúc đeo chị cũng an tâm hơn, nha khoa sẽ take care hết khi em đến tai khám mà , em yên tâm đi

19. LưuLanAnh

LưuLanAnh Member

• 36 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Niềng răng thì tất nhiên là sẽ đau, mà đau nhiều hay ít tùy thuộc vào mỗi người thôi chứ không phải ai niềng cũng đau đến nỗi không chịu được như @Phương Candy . Bây giờ có loại niềng răng không mắc cài đó, thấy bảo không gây đau đớn như mấy loại niềng kia mọi người thử tìm hiểu xem thế nào.

20. rosinante

rosinante Member

• 185 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Hic mình cũng đang định đi niềng răng vì có 1 răng cửa bị vểnh ra ngoài, vào đây hóng xem sao :))