NIỀNG RĂNG hay BỌC SỨ? Mọi người tư vấn giúp em với

NIỀNG RĂNG hay BỌC SỨ? Mọi người tư vấn giúp em với

Chia sẻ trang này

1. huongthom_45

huongthom_45 New Member

• 8 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

• 5,746 Lượt xem

• 55 Lượt trả lời

Năm nay, em 24 tuổi. em có 2 cái răng cửa bị thưa, to lại còn hơi vổ ra nữa. Nói chung, là khi cười làm em rất mất tự tin. Em inbox nhờ bs nha khoa tư vấn (e cũng chưa đi khám) thì họ nói có 2 phương pháp là niềng răng hoặc làm răng sứ.
    em cũng vừa tìm hiểu qua 2 pp này, có nhiêu ý kiến quá em ko biết nên chọn pp nào cho hợp lý. Nên nhờ mọi người tư vấn giúp em với nhé. em cảm ơn ạ.

2. bé tí hon

bé tí hon New Member

• 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

tốt nhất là nên chỉnh nha đi bạn ạ, còn giữ nguyên đc răng thật, chư bọc sứ là phải mài răng đó

3. minhhoa2012

minhhoa2012 Member

• 64 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

phải đi khám để ng ta chụp chiếu xem thế nào bạn nhé
    - nếu mà độ vổ nhiều thì niềng
    - nếu vổ bt, thưa quá thì bọc răng sứ

minhhanh_253 thích bài này.

4. bé tí hon

bé tí hon New Member

• 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

nhưng mà còn răng to thì làm thế nào bác. chẳng nhẽ mình mài răng cho nhỏ đi rồi lại niềng à

5. minhhanh_253

minhhanh_253 New Member

• 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

có vừa bọc sứ vs niểng răng đc ko chị?

6. minhhanh_253

minhhanh_253 New Member

• 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em cũng đang định niềng răng ở nha khoa hà nội? có ai đã từng làm cho em xin ít review với ạ

Cu Bi thích bài này.

7. vitbenho

vitbenho New Member

• 28 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

niềng răng chỉ chỉnh lại vị trí của răng chứ ko làm răng mình nhỏ đi hay đẹp lên được, mà theo mình nghĩ nếu chỉ bị thưa mấy cái răng trước thì nên bọc sứ chứ niềng răng vừa mất thời gian tới 2 năm mà cũng ko làm răng mình đẹp lên được, nó chỉ làm hết hô thôi. Còn bọc sứ thì đảm bảo cả 2: vừa thẩm mỹ, vừa hết hô, mà răng mình vẫn còn nguyên chứ đâu có bị mất gì đâu? Nếu là mình thì mình sẽ chọn bọc sứ

8. minhhanh_253

minhhanh_253 New Member

• 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

nhưng mà bọc sứ lại ko giữ đc răng thật. vs lại bọc sứ sau 1 thời gian dễ bị đen chân răng í. ==

9. Cu Bi

Cu Bi New Member

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng đã đến nha khoa hà nội.thấy bác sĩ cũng nhiệt tình nhưng mà phải đọi hơi lâu vì quá đômng

10. Nếu còn có ngày mai

Nếu còn có ngày mai New Member

• 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Tình trạng răng b giống m, hm nọ m có đi 2 nha khoa khám, họ bảo rằn m thưa nhiều và hô thế có thể niềng trước mất khoảng 6 tháng, sau đó tiến hành bọc răng sứ sẽ đẹp hơn, nhưng cũng có thể bọc răng sứ luôn đỡ mất thời gian với chi phí... M cũng ưng cách thứ 2 hơn. Mình định mấy hm nữa đi làm, nhưng vẫn đang băn khoăn k biết nên làm ở chỗ nào được? Đang suy nghĩ về nk Phương Anh. Có b nào đã từng bọc răng sứ cho xin ít kinh ngiệm vs ạ.

Cu Bi thích bài này.

11. Cu Bi

Cu Bi New Member

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nk Phương Anh ở Xã Đàn à bạn. Mình thì đang phân nha khoa Hà Nội hay Việt Đức

12. huongthom_45

huongthom_45 New Member

• 8 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

nhưng bọc sứ thì phải mài răng bạn à. làm thì chắc đc độ chục năm, sau chân răng của mình cũng sợ bị đen í

13. cung hoàng đạo

cung hoàng đạo Member

• 53 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Niềng răng nhé bạn, em gái mình răng bị khấp khểnh và niềng bạn ạ. Dù hơi khó chịu nhưng muốn làm đẹp thì phải hi sinh :) Nếu dùng laoi sứ thì dệp nhưng không được lâu đâu bạn ạ. Bạn lên xem tin tức ở những trang nha khoa đó bạn, Vậy sẽ rõ hơn

14. hanhkute33

hanhkute33 Active Member

• 120 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

niềng hay hơn đó bạn , dù nó lâu hơn nhưng nó k hại cho răng mình nhiều

15. ngochan993

ngochan993 Active Member

• 253 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

nên niềng răng bạn ak

tranghoa671 thích bài này.

16. huongthom_45

huongthom_45 New Member

• 8 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

ừm, đúng rồi bạn à. niềng răng ấy

17. pham van duc

pham van duc New Member

• 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình cũng bị tình trạng như bạn, mình vừa chỉnh nha xong, đi 1 vòng khảo xác đủ chổ , giá cả trồng răng loạn tùm lum... được người bạn giới thiệu mình làm ở smile care 580 sư vạn hạnh thấy rất ok và giá cả lại rất phù hợp, kèm theo cái phụ rất zui zẻ của bác sĩ.... nói chung là rất ok

bé tí hon thích bài này.

18. bé tí hon

bé tí hon New Member

• 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Smile care mình tưởng là ở 30 Nguyên Hồng nhỉ

19. BeBong

BeBong Active Member

• 433 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Nếu chỉ 2 bị thưa răng cửa mà ko bị khâp khiễng gì thì bạn nên boc răng sứ, niếng răng thì ngta thường làm khi nhiều răng bị khập khiễng. E thấy bên nha khoa paris có nhiều ng bảo bs tận tình lắm, cơ mà giá bên đó cung ko đc mềm lắm đâu ah

bé tí hon thích bài này.

20. bé tí hon

bé tí hon New Member

• 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nha khoa paris mới à bạn? địa chỉ đâu vậy? mở lâu chưa bạn?