Niềng răng mất bao lâu mọi người nhỉ?

Niềng răng mất bao lâu mọi người nhỉ?

Chia sẻ trang này

1. Thu Anh

Thu Anh New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 2,335 Lượt xem

• 23 Lượt trả lời

2. Zune

Zune Active Member

• 596 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Phải mất vài năm đấy bạn ạ, bằng đó thời gian thì răng mới nắn theo ý mình đc

3. Minh_Minh

Minh_Minh New Member

• 4 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Niềng răng trong bao lâu thì tầm 2 năm, trong thời gian đó thường xuyên đến địa chỉ nha khoa để kiểm tra bạn nhé, tầm 2 tuần 1 lần đấy

4. Aikio

Aikio Active Member

• 745 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

niềng răng mất bao lâu thì đẹp?
    2 năm thì lâu thật, ko biết có chỗ nào niềng răng nhanh hơn ko bạn, liệu 1 năm có được ko nhỉ?

5. Ngocanh

Ngocanh Active Member

• 644 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Phải có quá trình bạn ơi, 1 năm thì ko đủ thời gian để răng được chỉnh trang lại nên ko thể 1 năm đc đâu bạn ạ

6. giotnangbenthem

giotnangbenthem Active Member

• 475 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Thông thường thời gian chỉnh nha cho những trường hợp không nhổ răng là khoảng 18 tháng, trường hợp có nhổ răng thì khoảng 24 tháng là đủ để có một nụ cười đẹp. Một số trường hợp cá biệt như răng ngầm, thời gian có thể lâu hơn đôi chút. Ngược lại, trường hợp chỉnh nha kết hợp với phục hình răng sứ thường sẽ nhanh hơn, khoảng vài tháng đến 1 năm. Sau đó bệnh nhân sẽ mang một hàm giữ răng trong vòng ít nhất là vài tháng đến cao nhất là hai năm nhằm cho các mô thịt chân răng kết cứng theo vị trí thích hợp.

7. Lina

Lina Active Member

• 712 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Niềng răng mất bao lâu thì đẹp?
    Làm ở đâu cũng thé hay tùy từng chỗ mà thời gian niềng răng dài ngắn khác nhau hả bạn??? Mình thấy có chỗ phải mất hơn 2 năm hay sao ấy

8. Bồ Công Anhtb

Bồ Công Anhtb New Member

• 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình nghĩ niềng răng bao lâu thì đẹp cũng phải tùy từng trường hợp răng, như bà chị mình răng hơi bị hô chứ không phải không đều niềng mất 1,5 năm đấy, nhìn bà ý đeo cái niềng suốt ngày nhìn chán không tả được:p

9. noivongtaylon_na

noivongtaylon_na New Member

• 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tùy từng trường hợp cụ thể bạn ạ, những yếu tố ảnh hưởng đến thời gian niềng răng bao gồm: Tuổi: tuổi càng cao thì niềng càng lâu. Tình trạng răng: răng càng lệch lạc thì niềng càng lâu. Loại khí cụ để niềng: Khí cụ càng hiện đại thì niềng càng nhanh
    Một số cách để rút ngắn thời gian niềng răng:
    1. Sử dụng mắc cài tự buộc: Trong trường hợp niềng răng khấp khểnh thì sử dụng mắc cài tự buộc có thể rút ngắn được 50% thời gian điều trị, lý tưởng nhất là dùng mắc cài Smart Clip của 3M
    2. Sử dụng mini - screw: sử dụng mini - screw để niềng răng hô, niềng răng phải nhổ răng có thể rút ngắn được 30% thời gian điều trị

10. Hướng Dương

Hướng Dương New Member

• 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình thấy nhiều người niềng răng ít nhất cũng phải 1,5 năm mới đẹp được đấy thớt ạ, mà cũng còn do tình trạng răng của mình nữa nên khó mà biết chính xác được

11. Thúy Nguyễn

Thúy Nguyễn Member

• 58 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Răng của thớt không đều chắc phải niềng lâu hơn đấy, như trước kia mình đi niềng răng hô mất tầm 1năm 2 tháng mới đẹp được. Nói chung mình thấy nièng răng lâu lắm ý, mình lúc nào cũng cảm tưởng giống như niềng cả 10 năm luôn ý:p:p

12. ThuThảoNguyễn

ThuThảoNguyễn New Member

• 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đa số mọi người nói1-2 năm nhưng mình nghĩ đó chỉ là khoảng ước lượng thôi chứ làm sao biết được niềng răng bao lâu thì đep. Theo mình thì cứ niềng đến khi nào thấy hài lòng về răng của mình thì đi bỏ niềng ra thôi:D:D

13. troixanhmaytrang

troixanhmaytrang New Member

• 22 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thời gian trung bình cho niềng răng thì khoảng 02 năm bạn à. Đó là thời gian trung bình, chứ tùy từng trường hợp nữa vì mỗi người tình trạng hô, móm khác nhau mà. Thời gian tuy hơi dài nhưng kết quả thì sẽ khiến mình hài lòng thôi. Bạn nên đến các trung tâm nha khoa uy tín, có đủ máy móc thiết bị để chụp phim, kiểm tra và được Bs tư vấn kĩ càng trước khi làm để yên tâm. Vì nếu không được lên kế hoạch và điều trị đúng đắn thì niềng răng sai sẽ mang lại nhiều hậu quả đáng tiếc. bạn tham khảo trung tâm nha khoa Dr. Hùng, đường Cống Quỳnh nhé. Mình cũng đang điều trị ở đây và thấy rất hài lòng.

14. Phương Candy

Phương Candy Member

• 73 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Niềng răng mất bao lâu phụ thuộc vào tình trạng răng mình hết thớt ạ, như mình đi niềng răng hết 1 năm 2 tháng là răng thẳng đẹp rồi.:D

15. Trần Thị Hồng Thắm

Trần Thị Hồng Thắm Member

• 54 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thấy @ThuThảoNguyễn nói đúng đấy, cứ niềng đến khi nào đẹp thì thôi chứ chẳng ai biết trước được chính xác bao lâu đâu bạn.

16. Ngô Thị Son

Ngô Thị Son Member

• 78 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình cũng giống ý kiến của @Phương Candy , niềng răng mất bao lâu phụ thuộc vào tình trạng răng. Thớt chỉ nói răng thớt không được gọn gàng chứ không nói mọc kiểu 9630 nên chắc chỉ hơn 1 năm là đẹp thôi. Nếu răng kiểu 9630 thì có khi phải niềng 2 năm:p

17. Dung Thuỳ

Dung Thuỳ Member

• 49 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trước mình có đọc được 1 bài chia sẻ của chị đi niềng răng, chị đó nói niềng răng mà chăm sóc tốt thì răng sẽ chạy nhanh và thời gian niềng sẽ ngắn hơn đó thớt. Thường mọi người hay niềng trong khoảng 1-2năm, mình nghĩ nếu chăm sóc và kiêng tốt thì thời gian sẽ ngắn hơn nữa.

18. ngochan993

ngochan993 Active Member

• 255 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

tầm 1 năm là ok rùi

19. nhungnhi561

nhungnhi561 Member

• 229 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

tầm 2 năm là đẹp

20. hongdung028

hongdung028 Member