Niềng răng ở đây tốt nè các chị !

Niềng răng ở đây tốt nè các chị !

Chia sẻ trang này

1. Trịnh Khanh

Trịnh Khanh New Member

• 11 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

• 2,377 Lượt xem

• 12 Lượt trả lời

Tôi cũng đang niềng răng tại Nha khoa Dr.Hùng được hơn 1 năm rồi. Tôi muốn kể câu chuyện của mình để các bạn tự nhận xét.

Răng của tôi vốn đã không đều từ trước, nhưng sau khi bị mất 1 răng, nhổ hết mấy răng khôn và nhất là sau khi sanh em bé thứ 2 thì nó “xuống cấp trầm trọng”. Tôi quyết định “tân trang” lại hàm răng của mình nên cũng đi vài nơi để khám và tư vấn. Hầu hết đều nói: làm răng sứ thẩm mỹ là giải pháp thích hợp ở độ tuổi của tôi. Nhưng tôi rất băn khoăn vì sẽ phải mài răng và lấy tủy nhiều răng để làm răng sứ.

Nghe 1 người bạn giới thiệu tôi quyết định tìm đến nha khoa Dr Hùng.

Khám cho tôi xong Bs Hùng đề nghị: “Cô làm chỉnh nha đi, nếu làm răng sứ thì sẽ phải mài chỉnh nhiều, phải điều trị tủy một số răng, chi phí cao nhưng cơ bản là làm hư hết răng tự nhiên. Cô đã bị mất 1 răng nên chỉ cần nhổ thêm 1 răng nữa. Niềng răng trong 2 năm là có hàm răng đẹp lại”…tôi cũng hơn ngại vì chẳng thấy ai ở độ tuổi gần 40 như tôi còn đi niềng răng nên cứ hỏi đi hỏi lại Bs Hùng…nghe Bs giải thích động viên mãi nên cuối cùng tôi quyết định: “niềng răng”. Và để có “bạn cùng đi” tôi rủ luôn con gái 13 tuổi cùng đi niềng răng.

Chi phí mà 2 mẹ con trả cho niềng răng cũng vẫn rẻ hơn chi phí làm 16 răng sứ và lấy tủy 7 răng như kế hoạch ban đầu. Bác sĩ Hùng nói sau khi niềng xong tôi sẽ cần làm laser để kéo dài thân răng một chút. Vậy là tôi sẽ có một hàm răng tự nhiên rất đẹp rồi.

Tôi nghĩ rằng nếu bác sĩ nào cũng có cái tâm như Bác sĩ Hùng thì tốt biết mấy.

troixanhmaytrang thích bài này.

2. tuuyen

tuuyen Member

• 32 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

niêng hết bao nhiêu bạn? niềng thế trong bao lâu mới đc

3. Trịnh Khanh

Trịnh Khanh New Member

• 11 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình đã niềng răng hơn một năm rồi, trường hợp của mình thì chi phí là 25 triệu, mình nghe nói các trường hợp khác nhau thì giá khác nhau ,. Niềng trong khoảng hai năm đó bạn.

troixanhmaytrang thích bài này.

4. troixanhmaytrang

troixanhmaytrang New Member

• 22 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình cũng đã làm răng ở nha khoa Dr Hùng, sau khi làm xong mình hoàn toàn hài lòng với kết quả điều trị, mình cũng cực kì thích thái độ làm việc của các BS và nhân viên ở đây. Mọi người rất thân thiện và vui vẻ làm mình cũng quên mất sự hồi hộp khi đi làm răng. Răng mình sau khi bọc sứ và tẩy trắng nhìn rất tự nhiên, bạn bè và người thân ai cũng khen hết đó.

Trịnh Khanh thích bài này.

5. Trịnh Khanh

Trịnh Khanh New Member

• 11 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

troixanhmaytrang: tẩy trắng răng có ê buốt răng không bạn ! thấy bây giờ mọi người hay đi tẩy nhiều ghê.

6. troixanhmaytrang

• 22 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Yên tâm nha bạn, mình không thấy cảm giác khó chịu hay ê buốt gì trong quá trình tẩy cả. Nhưng mình cũng nghe một số bạn than rằng có cảm giác hơi ê sau tẩy trắng, riêng mình thì không vấn đề gì cả. Không biết do men răng mình tốt hay do hệ thống tẩy trắng của nha khoa Dr Hùng tốt cũng nên.

7. My-My

My-My New Member

• 6 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình cũng niềng tại Nha Khoa của Bác Hùng đây, hihi thích nhất giọng bác Hùng, làm mình thấy an tâm sao đấy :)

8. Trịnh Khanh

Trịnh Khanh New Member

• 11 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

bạn tẩy tại TT hả, mình thấy có 3 loại hay gì đó, tẩy cái nào tốt đây

9. noivongtaylon_na

noivongtaylon_na New Member

• 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

nha khoa này ở hà nội hay sài gòn thế các bạn

My-My thích bài này.

10. My-My

My-My New Member

• 6 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

bạn ở đâu, Nha Khoa này ở Sài Gòn, quận 1 ah bạn

11. troixanhmaytrang

• 22 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình tẩy trắng tại trung tâm luôn bạn à. Bữa mình tẩy bằng thuốc Zoom II (trước khi tẩy BS cho mình xem bộ kit còn chưa khui nên yên tâm lắm- không sợ bị dùng thuốc trôi nổi). Bạn hỏi các BS ở đó xem.

12. tranbinhtrongst88

tranbinhtrongst88 New Member

• 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

niềng răng nv có đau k? có ảnh hưởng tới việc ăn uống nhiều k vậy? và vệ sinh có khó khăn k?

13. Trịnh Khanh

Trịnh Khanh New Member

• 11 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

chị niềng răng đã hơn một năm rồi, mới đầu khi các Bác sĩ gắn mắc cài thì chị có hơi khó chịu 1 chút do mình chưa quen. Sau đó khoảng 1 tuần thì chị có thể ăn uống bình thường mà không bị đau hay khó chịu gì cả.