Niềng răng tháo lắp được giá bao nhiêu tiền các mẹ ơi? | Page 2

Niềng răng tháo lắp được giá bao nhiêu tiền các mẹ ơi?

Chia sẻ trang này

1. thanhnguyen

thanhnguyen Active Member

• 169 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

e thấy dùng niềng răng cố định vẫn hơn, hạn chế di chuyển chắc sẽ rút ngắn được thời gian niềng hơn đó

2. vietanh

vietanh Active Member

• 290 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Sao mình con e gái e nó niềng mà chả thấy đau gì cả nhà ơi. ăn uống thì cũng không quá khó khăn, vẫn ăn thịt nướng như bình thường.

3. khanhngoc

khanhngoc Member

• 85 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

có thể do cơ địa từng người cũng nên :D người thì đau thấu xương nhất là lúc bsy siết niềng ý hic ko pải ai cũng có can đảm mà niềng răng đâu

4. ngocvan87

ngocvan87 New Member

• 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn có nhầm không, mình tìm hiểu niềng răng thấy niềng răng tháo lắp (không mắc cài ) là loại niềng thẩm mỹ nên mắc nhất trong pp niềng răng mà. giá tham khảo toàn từ 80 triệu trở lên, tùy mức độ khó của răng nữa.

Bạn có thể nhầm loại niềng răng tháo lắp dành cho trẻ em rồi đó - đây là loại niềng chỉ dành riêng cho trẻ từ 8-12 tuổi nhằm giúp điều chỉnh xương hàm khi phát hiện bị lệch, răng mọc sai.

5. ngocvan87

ngocvan87 New Member

• 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Không vướng víu mà thuận tiện và thẩm mỹ nữa là khác đó mẹ, chi phí khá đắt nha mẹ, đắt gần gấp đôi niềng răng mắc cài kim loại luôn kia.
    Nếu niềng răng cố định khó nhất trong vệ sinh răng miệng thì niềng răng tháo lắp người lớn này lại cực kỳ thuận tiện luôn, không cần mang thường xuyên, nhưng phải đảm bảo đúng bao nhiêu giờ/ ngày, không cần gặp bác sĩ để chỉnh dây cung mà chỉ cần đến gặp bs theo chỉ định để thay khay niềng thôi. Khay này là dành riêng cho từng người. Khay thay trong quá trình niềng khoảng 20-40 khay đó mẹ, tùy tình trạng của mẹ nữa.

Nhưng em nghe bảo là tùy tình trạng răng của người đó có thể niềng hay không, hình như răng quá hô không thực hiện được đó mẹ, cái này thì phải khám mới biết được.

dungtran92 thích bài này.

6. dungtran92

dungtran92 Active Member

• 235 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

e đang băn khoăn ko biết chỗ đeo mắc cài cố định ko vệ sinh được liệu có bị ố vàng ko ah?

7. hoatrang8901

hoatrang8901 Active Member

• 233 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Do tháo lắp được nên răng ko đc uốn kỹ như niềng răng cố định, khéo tốn tiền mà ko hiệu quả

8. thanthuong

thanthuong New Member

• 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nếu răng ko bị lệch nhiều quá hoặc ko phải chỉnh sửa nhiều thì niềng răng th áo lắp được là một lựa chọn ko hề tồi.

9. nhakhoasaigonst

nhakhoasaigonst New Member

• 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cảm ơn đã chia sẻ

10. lunanguyet

lunanguyet Member

• 36 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

thường thấy người ta niềm răng cố định luôn tầm 2 3 năm là tháo